1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng JDS 2012 - 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi haxinh, 15/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

Chúc các bạn thi ở HN ngày mai thi tốt nhá :)
  2. haxinh

haxinh Thành viên mới

Các bạn ở HN thi xong về post bài cho các bạn ở TPHCM (thi ngày 2) và Đà Nẵng (thi ngày 4) tham khảo nhé. Chúc cả nhà thi tốt.
  3. hocmai2011

hocmai2011 Thành viên mới

okie, đảm bảo trưa mai thi Toán xong tớ sẽ comment và report ngay để các bạn ở SG và DN biết và rút kinh nghiệm. Tớ cũng hơi run vì có mấy phần toán chẳng còn tí rì trong đầu nhưng đọc lại phần note của JDS thấy nói rằng: phần thi Toán này chỉ là để tham khảo thôi, chứ không quyết định đến kết quả tuyển chọn, phù. Nên mọi người yên tâm nhé.
  4. haxinh

haxinh Thành viên mới

Bạn comment đề thi Tiếng anh luôn nha, vì phần TA mình không tốt lắm. Thanks bạn.
  5. hocmai2011

hocmai2011 Thành viên mới

Thông báo là Hà nội đã thi xong toán và tiếng anh ngày hôm nay. Do tớ không thi tiếng anh nên không biết đề dễ hay khó nên không có report cho các bạn SG và ĐN biết được. Sau khi thi xong, tớ thấy thế này:
    - Thứ nhất: về số lượng candidate (ở HN hôm nay liếc sơ qua cũng khoảng trên dưới 60 người, ngồi gần hết chỗ của phòng thi ).
    - Thứ hai: về đề thi toán, theo cá nhân tớ thì đề có vẻ khó hơn đề thi năm ngoái một chút xíu thôi, còn về cơ bản thì đều như thế cả, các dạng toán giống với đề JICE gửi cho mọi người nên các bạn ở SG và ĐN chỉ cần ôn qua những kiến thức cơ bản nhất của các dạng toán họ cho trong đề mãu ý là đảm bảo làm ngon lành. Có một số bạn hôm nay làm chỉ hết 20' là xong, đặc biệt là các bạn trẻ, vừa mới ra trường hoặc học khối tự nhiên thì chẳng phải lo gì đâu (già như tớ, ra trường khoảng chục năm rồi thì mới phải hì hụi xem qua thôi)
    - Thứ ba: theo thông báo của JICE thì khoảng đầu tháng 12 sẽ có thông báo danh sách vào vòng technical interview và vòng này dự kiến sẽ diễn ra vào 14 - 15/12. Các bạn ở SG và ĐN hôm tới thi toán cũng sẽ được thông báo thôi.
    Chúc các bạn thi tốt nhé
  6. ngthitam

ngthitam Thành viên mới

Ôi chao ơi, mới ở HN mà những 60 candidates. Sao cạnh tranh nổi hở trời ! Cảm ơn thông tin của bạn cung cấp nha. Ôi, mình bắt đầu run với môn T.A rồi đây ! Bạn nào thi T.A post giùm ít thông tin với nha :)
  7. nonolovesu

nonolovesu Thành viên mới

Mình ở HUế, định xin thi ở Sg vì ngày 4/11 mình đi công tác. Nhưng thôi mình ko đổi nữa. Cám ơn các bạn đã trả lời và bạn hocmai đã chia sẻ thông tin
  8. nguyenvo87

nguyenvo87 Thành viên mới

Kinh nghiêmj của mình để làm đề toán tốt là:
    - đọc đề năm ngoái
    - mua sách toán đại số 11 và 12 học và làm hết các phần hàm số, tích phân, mũ, tìm hiểu thêm về ma trận
    - làm lại đề theo cách của mình, không nhất thiết giải theo cách đáp án đã đưa
    - ngồi học lại công thức.
    (mình mới làm đến bước 2, nên làm cũng linh tinh).
    Đề toán năm nay khó hơn năm ngoái, tính toán nhiều hơn và đề khá lẻ, đáp án không chẵn cho mây và thường có biến trong đề bài (không chỉ toàn hằng số như năm ngoái).
    Chốt lại là chắc kiến thức cơ bản.
    Chúc các bạn mắn!!!
  9. Dongdu

Dongdu Thành viên mới

Cac b co gang len nhe, sau khi thi xong vong Toan va TA + screening ho so se loai rat nhieu! Vi nam ngoai rieng nganh cua m dang ky kha dong, nhung vao den technical inteview co khoang 8 nguoi thoi. Nhieu nguoi bi loai cung ko hieu vi sao m bi loai, ho so ho rat Ok. Cha hieu ho xet kieu gi. Vong nay ho loai ho ko co phan hoi la tai sao minh bi loai. Nhung den Technical inteview ho se phan hoi lai cho minh biet tai sao minh bi loai o vong nay. Cac b ma vao den vong Technical thi co hoi nhan hoc bong se rat cao. Chuc ca nha thanh cong va may man!
  10. sansan88

sansan88 Thành viên mới

huhu, bác làm em camarun quá, ngồi đợi 1 tháng nữa thôi, huhu, k biết có được 500 TA k nữa chứ:-ss