1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng NFP (2016) theo chương trình Thạc sĩ UMD của IHS (Erasmus University)

Chủ đề trong 'Du học' bởi Coffeemate, 28/10/2015.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Coffeemate

Coffeemate Thành viên mới

Gửi các bạn quan tâm đến chuyên ngành thạc sĩ Quản lý và phát triển đô thị (UMD). Nếu các bạn quan tâm có thể xin theo chương trình học bổng của Chính phủ Hà Lan (NFP) - Chương trình này ưu tiên nữ nhé. Bắt đầu chuẩn bị hồ sơ từ bây giờ nào!!!

Mình xin phép đăng trên diễn đàn này vì mọi người có thể muốn xin học bổng hoặc biết ai đó có nhu cầu xin. IHS rất nhiệt tình, hỗ trợ hầu như mọi mặt nhé! Hiện tại mình đã rất may mắn trúng học bổng (toàn phần 100%) này và đang học tại IHS và mình thấy rất phù hợp với các bạn học ngành kiến trúc, xây dựng, kinh tế xây dựng hoặc các ngành liên quan nhưng có kinh nghiệm về quản lý đô thị, phát triển hạ tầng, v.v...

Học bổng NFP yêu cầu cần có kinh nghiệm, chứng chỉ IELTS hoặc TOELF các bạn có thể GG để biết thêm điều kiện cụ thể hơn. Tuy nhiên, đây là cơ hội khá tốt nên bạn NỮ nào có nhu cầu và có đủ điều kiện gắng tham gia nhé mình sẽ gửi email giới thiệu giùm! Mình nói NỮ là vì học bổng này ưu tiên nữ, nam thì xin khó hơn nhiều!

Hạn nộp hồ sơ (Hoàn toàn bản mềm điện tử, không phải đóng bất kỳ loại phí nào trừ phí dịch, công chứng nếu cần thiết mà các bạn sẽ tự đi làm lấy) là tháng 12 này nhé!

Apply & Nominate for 1 year MSc in Urban Management and Development (UMD) with full fellowship at IHS, The Netherlands

Institute of Housing and Urban Development Studies (IHS) is offering a 1 year Masters of Science in Urban Management and Development (UMD12) 2015 with 6 different specializations.
    Managing and Financing Urban Infrastructure (MFUI)
    Urban Housing and Livelihoods (UHL)
    Urban Environmental Management and Climate Change (UECC)
    Integrated Planning and Strategies (IPS)
    Urban Land Development (ULD)
    Urban Competitiveness and Resilience (UCR)

You can nominate friends /colleagues who are interested in applying for this course.We request you to send us 3-4 nominations, preferably females for the Masters in Urban Management and Development (UMD) course for the 2016-2017 intake.

Netherlands Fellowship Programme is available for this course for the 2016 intake!
    Rainbow_2811, titinguyen_2811moonhead thích bài này.
  2. Jackandfinn

Jackandfinn Thành viên mới

Master's programmesAcademic application deadline
    for NFP applicantsNFP form application

deadline
    MSc Urban Management & Development 23 February 2016 1 March 2016
    Bạn ơi. mình đọc trên website trường http://www.ihs.nl/prospective_stude...holarships/netherlands_fellowship_programmes/) thì thấy deadline là 23/2 cho vòng trường. mà thấy thông báo của bạn là tháng 12. Liệu có phải apply học bổng bạn giới thiệu là theo link này không?
  3. Coffeemate

Coffeemate Thành viên mới

Hi bạn,
    Vì đầu tháng 3 họ đã có deadline cho vòng ĐSQ (NUFFIC) rồi nên nếu bạn để cận ngày 23/2 mới gửi thì sẽ không kịp làm hồ sơ cho vòng tiếp theo nếu bạn qua vòng trường đâu nhé. Tốt nhất là chuẩn bị HS nộp càng sớm càng tốt cho trường. Họ cũng cần thời gian để đánh giá hồ sơ của bạn.
    Apply học bổng NFP đúng là theo link trên đối với IHS bạn nhé! Họ rất hỗ trợ ứng viên nên mình nghĩ là cơ hội rất tốt, nhất là ứng viên nữ (do tiêu chí NFP ưu tiên nữ).