1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng phát triển của chính phủ Nhật bản (JDS) 2016-2017

Chủ đề trong 'Du học' bởi dookei, 22/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. batdaunaocanhcamcuabo

batdaunaocanhcamcuabo Thành viên mới

Mình chưa bạn ạ, tất cả chỉ mới dừng ở bản thảo (một ít) và một mớ ở trong đầu (đa phần) thôi. Mình năm nay thi lần đầu nên còn bỡ ngỡ và lộn xộn lắm.
  2. HangV

HangV Thành viên mới

Còn hơn một tháng nữa để "năn nỉ" xếp mà, bạn viết RP xong rồi hở?
    Mình cũng lần đầu, còn chưa nghĩ ra ý tưởng, hic, mà mình nghe nói là khi xin phép mình phải trình bày cái đề cương cho xếp biết nữa thì xếp mới ký ấy.
  3. batdaunaocanhcamcuabo

Nhiêu khê nhỉ. Cái ải này là cái ải cũng không kém phần khổ. Hixxxxx.
  4. ThuyNga39

ThuyNga39 Thành viên mới

Các bạn các bạn, mình tốt nghiệp ngành kinh tế nông nghiệp, hiện mình đang làm văn phòng, mình muốn viết về đề tài quản lý cấp cơ sở, nghe thì chẳng có gì liên quan đến nhau từ ngành học đến nghiên cứu, nhưng hiện tại công việc mình làm mang tính chất chung chung như vậy, liệu có được chấp nhận ko, có bạn nào giống mình ko ?
  5. hita45

hita45 Thành viên mới

Hi mọi người, mình là mem mới và cũng mới lần đầu apply học bổng cũng như lần đầu apply JDS, mọi người chuẩn bị tới đâu rồi nhỉ, có ai học ngành công nghệ sinh học mà apply giống mình không, giờ mình còn chưa viết đề cương nghiên cứu nữa, mình học ngành công nghệ sinh nên tìm hiểu mãi vẫn không biết nên viết đề cương về vấn đề gì nữa. Mấy năm trước mấy anh chị rôm rả vậy mà năm nay thấy mọi người im hoi lặng tiếng quá. Có gì mọi người cùng chia sẻ nhé, lần đầu tiên tham gia diễn đàn như thế này, hi.
  6. ThuyNga39

ThuyNga39 Thành viên mới

y mình, mình cũng chưa chốt được đề tài nào đáng để làm nữa, cái gì cũng rất rộng và rất xa , mà sắp hết hạn nộp rồi, giờ chưa viết sợ ko kịp mất :((
  7. batdaunaocanhcamcuabo

Lê lết từng bước một. Rất dài và rất xa. Còn ko biết có qua nổi vòng thủ tục để gửi được hồ sơ đi không nưã.
  8. hita45

hita45 Thành viên mới

Mọi người viết đề cương khoảng bao nhiêu trang đấy ạ, con phải viết thư giới thiệu với cái j ấy nữa, viết tiếng Việt còn chưa xong, huhu
  9. lienhuong81087

lienhuong81087 Thành viên mới

Cái chính vẫn là tiếng của bạn đã giỏi chưa thui :-):-) Sau đó chuẩn bị nữa, cái này quyết định tương lai của mình mà.
  10. hita45

hita45 Thành viên mới

Mọi người chuẩn bị tới đâu rồi ạ, sao năm nay thấy mọi người im hơi lặng tiếng quá