1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng song phương Bỉ 2010 - 2011

Chủ đề trong 'Du học' bởi Banhcay, 06/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. raiso

raiso Thành viên mới

Hic, mình cũng nghĩ bị tiêu rồi chứ, không ngờ vẫn chưa có kết quả. Mà mình chưa có thư mời học của trường bên Bỉ thì không biết có được không nhỉ?
  2. sweetieme

sweetieme Thành viên quen thuộc

Hôm nay tớ mới biết là thầy giáo của tớ cũng bị ĐSQ gọi điện check thông tin nhá, mặc dù thư của tớ có dấu đỏ hẳn hoi. Sao lại thế nhở, chả nhẽ họ ko tin mềnh?
  3. flyideas

flyideas Thành viên mới

Mình nghĩ rằng như thế thì có sao đâu cơ chứ. Họ làm việc có trách nhiệm, nhiệt tình mà. Mình gửi thư lên thì cũng được trả lời rất nhanh và chu đáo. Làm việc như vậy thì khi được mình cũng cảm thấy xứng đáng, nếu không được thì cũng phải biết là cố gắng bản thân - vì họ làm việc độc lập, không bị tác động. Chứ không như các học bổng của nước mình, tiêu chí thì mù mờ, chẳng dám công khai (mình không muốn đưa cụ thể ra ). Được hay không được thì cũng không bit tại sao, chỉ biết là hên xui mà thui.
    Thôi, cứ nín thở chờ tin vui.
  4. ohmonamour108

ohmonamour108 Thành viên mới

flyideas nói đúng đó, họ làm việc có trách nhiệm nên với check lại Với lại họ hoàn toàn hiểu VN mà. Tất cả mọi việc đều có thể xảy ra kể cả đã có một con dấu đỏ to đùng.
    Mình cũng mới biết thêm thông tin là Sếp trưởng (người ký phần xác nhận của cơ quan đó) cũng đã bị gọi điện 2 lần mặc dù có dấu đỏ chót của cơ quan nhà nước nhé.
    Chắc mọi việc sẽ ổn thôi và hi vọng vào sự may mắn. Vì bây h mọi thứ phụ thuộc vào người khác cơ mà.
    Có lẽ chúng ta nên nghĩ về 1 tương lai tươi sáng hơn, có bạn nào biết khi phỏng vấn người ta hỏi về những j ko? Motivations của mình à?
    Hì hì, để chuẩn bị trước, đc vào pvấn thì đỡ bị động, cơ mà chưa đc pvấn thì lại chuẩn bị cho đợt xin hb sau
  5. sweetieme

Thế này thì sếp của mình chắc cũng bị gọi quá, mà sếp mình mới lên năm nay, lại từ chỗ khác mới về. Mình chắc họ cũng biết cách trả lời chứ nhỉ? Chẳng may lúc đó ổng bảo tôi chả biết cô nào là XYZ ở khoa tôi thì toi.
    Bạn có biết lúc người ta gọi điện cho người gt hoặc sếp người ta hỏi những gì không?
    Theo mình biết thì lúc pv, người ta sẽ hỏi những câu đại loại như lý do, mục đích đi học, dự định cho tương lai và có thể hỏi tại sao mình chọn nước Bỉ chứ ko phải nước khác?
  6. ohmonamour108

Theo mình biết thì khi họ goi điện cho sếp mình thì cũng chỉ hỏi xác nhận lại thông tin là có đúng đã ký giấy xác nhận or thư giới thiệu cho người xyz ...ko thôi.
    Còn Sếp mình thì biết ngay, vì lúc ký đã nói trước: Anh ký thì ký thôi nhé, còn nếu đc học bổng đi học thì lúc đó sẽ phải xem xét có cho đi hay ko... Hì hì, vui lắm
    Chà chà, bây h mình cứ chuẩn bị cho pvấn thôi nhỉ . Có đc pvấn hay không thì mặc kệ
  7. sweetieme

Trước khi có tin tức pv, chúng mình giao lưu tí đi. Các bạn xin học bổng cho ngành gì? Mình xin Education, không biết có bạn nào giống mình ko nhỉ?
  8. ohmonamour108

Mình xin ngành Science politique.
    Tối nay mình sẽ đi công tác, ko ở VN nên khó liên lạc. Nếu có thông tin j mới nhờ các bạn up lên giúp nhé. Tksss
  9. dongcoxanhnt

dongcoxanhnt Thành viên mới

Mọi người ơi, có tin tức gì chưa nhỉ? Chẳng lẽ bặt tăm???
  10. samacnho

samacnho Thành viên mới

Vẫn koàn hùi hụp. Kỉu nì seo ăn tết đc nhểy?