1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng tiến sĩ 911 đã mở

Chủ đề trong 'Du học' bởi HeroTT, 03/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetieme

sweetieme Thành viên quen thuộc

À, vậy là bạn ở HCM, mình ở HN nên hơi khác chút.
  2. tuan.huu2007

tuan.huu2007 Thành viên quen thuộc

ủa. lạ hỉ. mình cũng DHQG tphcm. bên mình trường bảo tự xử, thế là trước tết, anh em bà con nộp hết đi rồi. rồi sau tết trường lại bảo nộp 1 bản khác cho DHQG, chả hiểu cái gì ráo nữa.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    ủa. lạ hỉ. mình cũng DHQG tphcm. bên mình trường bảo tự xử, thế là trước tết, anh em bà con nộp hết đi rồi. rồi sau tết trường lại bảo nộp 1 bản khác cho DHQG, chả hiểu cái gì ráo nữa.
  3. vinhfb

vinhfb Thành viên quen thuộc

Trong công văn ghi rõ là (do cán bộ trực tiếp chuyển đến VIED). Mà giờ việc đó cũng chẳng quan trọng đâu bác, đằng nào cũng deadline rồi, giờ ngồi chờ thôi
  4. Johnnguyen

Johnnguyen Thành viên mới

Cả nhà có anh em nào biết Trường chúng ta phải chung tay góp bao nhiêu phần trăm trong kinh phí chi trả cho ứng viên trúng tuyển thuộc Trường không?
    Tôi nghe tin là trường cũng phải trả phần nào (con số chính xác thì tôi đang hỏi thăm). Chính vì điều này nên Bộ GD mới cho từng trường tự quyết thứ tự ưu tiên rồi gửi danh sách trúng tuyển cấp trường lên Bộ duyệt thôi đó anh em! Bộ duyệt được bao nhiêu thì tùy từng trường nhưng chắc chắn một điều đó là anh em nào nằm tốp trên trong danh sách sẽ có cơ hội trúng tuyển nhiều hơn! ĐHQG gồm nhiều trường nên cũng sẽ duyệt theo suất của từng trường, chứ không phải căn cứ danh sách 95 người đâu, căn cứ danh sách từng trường vì đây là nhu cầu phát triển đội ngũ khoa học từng trường. Vì đây là đề án đào tạo tiến sĩ bằng nguồn ngân sách nhà nước nhằm tạo ra đội ngũ giảng viên, cán bộ khoa học các ngành mũi nhọn, trọng điểm, gắn đào tạo với nghiên cứu khoa học, tăng số lượng công trình khoa học công bố trên các tạp chí khoa học quốc tế có uy tín (đội ngũ này sẽ phục vụ thiết thực cho sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội của đất nước và hội nhập quốc tế) nên anh em nào dù có điểm ĐH hay Thạc Sĩ không bằng ứng viên khác nhưng nếu có nhiều công trình khoa học hay bài báo khoa học đăng quốc tế thì vẫn có quyền hi vọng nhiều hơn những ứng viên không có thành tích khoa học hoặc chỉ có ít. Cả nhà thấy thế nào?
  5. Johnnguyen

Johnnguyen Thành viên mới

Có bác nào năm ngoái tham gia 322 xin cho biết năm ngoái có công khai danh tính ứng viên cả nước trước khi xét chọn không? Cám ơn các bác!
    Có bác nào năm ngoái tham gia 322 xin cho biết năm ngoái có công khai danh tính ứng viên cả nước trước khi xét chọn không? Cám ơn các bác!
  6. sweetieme

Em xin 322 năm 2010 thì ko thấy công khai gì hết. Tự nhiên bộp phát kết quả gửi về thôi.
  7. thuytrieu82

thuytrieu82 Thành viên mới

Chào các bạn,
    Thấy mọi người trao đổi sôi nổi quá. Giờ chắc đang chờ đợi nhỉ, mình cũng vậy. Năm nay đi Úc comptetitive quá, mình cũng đăng ký đi Úc nhưng trường mình cử mỗi mình đi. Không biết là có phải cạnh tranh với các trường khác về việc đăng ký đi Úc không vậy?
    Chúc mọi người thành công.
  8. vuidentruong

vuidentruong Thành viên tích cực

Trong bản cam kết các bạn có ghi tên trường và nước mình đăng ký không?

Mình đã dịch công chứng offer của 1 trường ở Úc mời học năm 2013 vì thấy hồ sơ nộp ở mục h) yêu cầu. Trường này có ký thỏa thuận hợp tác với VIED nên sẽ không lo về học phí và SHP. Đây được xem là tiêu chí ưu tiên trong xét tuyển không các bạn?

Ah, tuần này mình nhận được phản hồi từ VIED là họ đã nhận hồ sơ của mình rồi đó. Vậy yên tâm không sợ thất lạc hồ sơ.
  9. tuongvi87

tuongvi87 Thành viên mới

Có bạn nào nhận được phản hồi từ VIED nữa hum.

Mình vẫn chưa nhận được cái email nào cả :(.
    Mình thấy hình như trường hợp đầy không thuộc đào tạo nước ngoài.
  10. sweetieme

Ối, sao em chả nhận dc cái thư nào nhỉ? Cả gửi online cũng ko nhận dc email phản hồi luôn.