1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học bổng toàn phần chính phủ Úc ADS 2016-2017

Chủ đề trong 'Du học' bởi trung1988, 08/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mspeace49

mspeace49 Thành viên mới

@vmky991 huhu thôi lỡ rồi. Tớ định năm nay nộp chơi cho biết thôi nên không đặt nặng lắm :") mà thấy mấy anh chị trong trường toàn xin course work đc mà ta. Chắc là cũng có yếu tố hên xui ^^
    --- Gộp bài viết: 24/03/2016, Bài cũ từ: 24/03/2016 ---
    anh @trung1988 à bây giờ em hiểu ý anh rồi ^^ tại bữa em gõ CRICOS trong trang tra cricos chứ k phải trong biểu mẫu của application form, cảm ơn anh
  2. trung1988

trung1988 Thành viên mới

xong hết hồ sơ chưa e? e xin course workd được mà, chỉ có profile của nhóm 3 là đc xin học master by reasearch thôi còn lại phải học course work hết, riêng nhóm e có 2 lựa chọn :D
  3. finnfinns

finnfinns Thành viên rất tích cực

Làm gì có chuyện cái chỗ propose study muốn điền gì điền. Khi điền code sẽ tự động điền thông tin cho mình luôn. Và sau này bạn chỉ được học theo ngành mà bạn đã điền, cái này là quy định của AAS mà, ai cho đổi mà đổi, chỉ trong trường hợp cả 2 nguyền vọng đều bị từ chối (vì bạn chọn trường quá xịn chẳng hạn, xếp hạng chỉ 2 chữ số) thì có thể đổi trường nhưng phải giống ngành học.

Hỏi thêm: ai hùng hổ dám học research vậy, mọi người ko xem khung chương trình trc khi chọn ngành à? research chỉ học vài môn phương pháp nghiên cứu xong tự nghiên cứu và muốn tốt nghiệp phải có 1 công trình tầm 1000 trang đó trời. Học coursework bổ sung kiến thức nền, kỹ năng ngôn ngữ sau này đủ lực mới PhD dc, chứ học research đi rồi khỏi ra trường nhé. Trường mình 100% học coursework, nếu ngành bạn được ưu tiên thì khả năng chọn sẽ cao. Ở trường mình mấy anh chị đi khối quản lý công rất nhiều HB và dễ đậu vì họ ưu tiên (AAS, fullbright, NZaid, ADB, World Bank, JDS). Khối khoa học tự nhiên thì hay đi HB giáo sư luôn, đi 1 phát 5-6 năm liền từ cử nhân lên tiến sĩ mới quay về (Toán lý điện xây dựng hay đi châu Âu, nhất là Hà Lan | Sinh học, hóa học hay đi Hàn, Nhật).

Chỉ có cái khối kinh tế, quản trị, tài chính, ngân hàng, du lịch, logistic của mình thì èo uột mãi, đến giờ trong 100 GV người chỉ dc tầm 10 người (thuộc nhiều khoa khối kinh tế khác nhau) đi học nc ngoài thôi; mặc dù khối này trong trường là đỉnh nhất về tiếng Anh, hoạt động phong trào, bài báo khoa học.

Nên bạn @mspeace49 đừng lo lắng quá, ngành khoa học cơ bản luôn được ưu tiên và khả năng đậu cao.
    hanuht thích bài này.
  4. mspeace49

mspeace49 Thành viên mới

@trung1988 em đang chạy nước rút ^^
    @finnfinns em đang phân vân vì em chọn luôn 2 trường nằm trong g8 ^^ có nên sợ khó đậu không nhỉ? Tiếng anh thì chỉ vừa đạt yêu cầu thôi, không dư :"(
  5. finnfinns

finnfinns Thành viên rất tích cực

Bạn thích học trường nào nhất thì chọn, chứ 2 trường tương đương nhau thì có gì khác (ý là rớt thì rớt cả 2 vì nó same same nhau mà). Thực tế ở trường mình có chị từng chọn 2 lựa chọn, 1 cái là Uni of Melbourne (khoảng 2x thế giới - nhất nhì Úc), option 2 là RMIT (xếp 4-500 gì đấy) cuối cùng dù dc học bổng AAS 2013 nhưng ko dc offer của Uni of Mel, và phải đi học RMIT đó b (RMIT ở Úc nha, chứ ko phải VN). Mà bạn biết, là giảng viên thì điểm phẩy, hồ sơ các thứ đâu có tệ, IELTS 7.0 mà cái trường Mel này nó ko nhận đấy. Bạn nên dành thời gian trả lời câu hỏi, còn mấy cái chọn trường này đừng quan tâm quá nhiều, bạn thích thành phố nào, ngành nào, từ đó mà lựa chọn. Vì chọn cho đã cuối cùng ko dc học bổng thì cũng vậy. Haha
  6. mspeace49

mspeace49 Thành viên mới

ha ha :D thôi cứ kệ nhờ :")
  7. moonhead

moonhead Thành viên rất tích cực

Ối, có vụ được nhận scholarship và đáp ứng đủ điều kiện đầu vào của trường rồi mà vẫn không được trường nhân á :( Vậy mà trước giờ t vẫn cứ nghĩ là miễn sao nhận dc scholarship thôi còn sau đó trường sẽ nhận hết chứ =))
  8. ngathu

ngathu Thành viên mới

Chào mọi người em tên là Thu Nga. Mọi người cho em hỏi về những học bổng dành cho government employee như AAS hoặc JDS có yêu cầu phải có thư giới thiệu của sếp của cơ quan (như giám đốc bệnh viện, thủ trưởng đơn vị...) không hay chỉ cần thư giới thiệu của sếp trực tiếp là được rồi?
  9. vmky1991

vmky1991 Thành viên quen thuộc

Sếp nào có thẩm quyền ký quyết định tuyển dụng, điều động, buộc thôi việc bạn đấy
  10. ngathu

ngathu Thành viên mới

Thường những học bổng này phải có LoR của sếp cơ quan ah?