1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách chia sẻ yêu thương

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi nuquainhatrang, 17/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

Học cách chia sẻ yêu thương

Hai mươi tuổi - chưa có người yêu và cũng chưa yêu ai bao giờ. Hơi mắc cỡ một tí nhưng đó là sự thật. Và có một sự thật còn phũ phàng cả hơn thế: " Nó chưa biết HÔN "....ặc ặc.... nói thấy gớm quá....nhưng đúng vậy áh!!!

Nó chưa từng ôm một ai. Kể cả một đứa con nít. Hix....Thằng BO, cái thằng thật dễ thương. Nó dễ thương đến nỗi ai nhìn cũng muốn cắn một cái, ôm một cái thật chặt, hôn một cái thật kêu. Ngày nào thằng Bo cũng vô nhà nó chơi. Nó tắm cho thằng Bo, mặc áo quần cho thằng Bo, đút cho thằng Bo ăn, chơi đùa với thằng Bo. Vậy mà nó chưa bao giờ ôm thằng cu, mặc dù nó rất thương.....hix hix....vấn đề gì đây?

Nó chưa từng nói một lời ngọt ngào với một thằng con trai khác phái. Hix hix.....thậm chí nó còn không dám trao cho anh ta một cái nhìn đầy âu yếm. Đây là điểm nó ghét nhất ở mình. Nó muốn cưa một anh chàng nhưng lại không đủ can đảm đến và nói " xin chào". Anh ta mở lời thì cổ họng nó nghẹn lại không cất nổi một tiếng. Chỉ thấy văng vẳng đâu đó âm thanh của Vịt Donald. Anh ta nhìn nó. Cái nhìn làm cháy tim bất kỳ đứa con gái nào thì nó lại trả ngược một ánh mắt hình viên đạn.....Huuuuuuuuuuuuuuu......vấn đề gì thế này?

Và tất nhiên là nó cũng chưa từng Hôn hay nắm tay một ai đó rồi (trừ con gái và những đứa con nít ra). Nhớ hồi nhỏ, mỗi khi hát múa tập thể nó không bao giờ dám cầm tay thằng bạn gần bên. Dù mọi người đã vào vòng, nó vẫn cố chạy đi và tìm cho mình một chiếc lá hay nhánh cây ngăn cách.

Những điều đó nghe ra thật bình thường nhưng lại không bình thường tí nào đối với một đứa đang lớn. Thậm chí lại là vấn đề trầm trọng. MẶc dù nó tự hào đến đâu về cái sự " Trinh trắng" (heeeeee......) của mình đi nữa thì nó cũng vẫn không muốn điều đó xảy ra chút nào. Nó ước mình có đủ can đảm để:

_ Nhìn anh ta một cái thật trìu mến. hiiiiiiiii

_ Nói một lời thật ngọt......^-^

_ Nắm tay và ôm hôn thật chặt dù chỉ vào má thằng Bo như mọi người vẫn làm. hix hix....

Nó chỉ mong có thế. Bao giờ thì nó có thể vượt qua ranh giới của mình được nhỉ?
    --------------------------------------------

còn bạn??? Bạn đã học cách chia sẻ yêu thương như thế nào??? bắt đầu từ đâu??? vượt qua sự thẹn thùng ra sao??? Hãy chia sẻ để mọi người học tập nào!!!
  2. saoviet412

saoviet412 Thành viên rất tích cực

Haha, cái nguyên nhân để nữ quái khó ngủ đêm qua đây mà.Đêm nay chắc được NTC bơm cho mấy liều nặng đô quá nên phê rồi, ngủ sớm.
    Cái gì nhỉ, hai mươi tuổi.

Bảy năm về trước em mười bảy
    Anh mới đôi mươi trẻ nhất làng
    Xuân Dục, Đoài Đông hai cánh lúa
    Bữa thì em tới bữa anh sang.
    Lối ta đi giữa hai sườn núi
    Đôi ngọn nên làng gọi núi Đôi
    Em vẫn đùa anh sao khéo thế
    Núi chồng, núi vợ đứng song đôi
    Núi đôi - VŨ CAO.
  3. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Thành viên rất tích cực

dễ òm,
    hôm nào rảnh rỗi ghé văn phòng mình chừng 5 phút thôi, để mình "giúp" ôm hôn cho vài phát là xong chứ gì
  4. dangminhphuc

dangminhphuc Thành viên quen thuộc

Nữ quái nha trang có phải la cô bé ngôi ở trong.... nhà thằng cướp biển vào một ngày buổi trưa không nhỉ.Nhớ không nhầm thì mặc áo K48 thì phải.Dễ thôi anh cũng chưa từng yêu ai nè mà cũng chẳng được ai yêu hay là...... khó nói quá đi mất... hi hi
  5. saoviet412

saoviet412 Thành viên rất tích cực

Haha, mấy anh em nói chuyện cứ y như trong nhóm Mafia, áo đen áo đỏ. Mà ai dám ôm nữ quái, khà khà, mặc may có quỷ dữ, cướp biển, đồ tể, thiên lôi hay trư bát giới,..............
  6. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

cứ mạnh dạn ôm 1 lần rồi sẽ thích ngay mà !
  7. kimcuongbien

kimcuongbien Thành viên mới

e hèm..em cướp biển đây mà có dám ôm đâu cơ chứ...huhu
  8. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

[/quote]
    Haha, mấy anh em nói chuyện cứ y như trong nhóm Mafia, áo đen áo đỏ. Mà ai dám ôm nữ quái, khà khà, mặc may có quỷ dữ, cướp biển, đồ tể, thiên lôi hay trư bát giới,..............
    [/quote]
    mấy bác nói vậy là sai rồi nhé! Chỉ có ANH HÙNG mới có thể " cướp " được Nữ quái mà thôi, lịch sử, truyền thuyết, truyện kể... đã chứng minh điều đó, hơ hơ.......xưa nay chỉ có bậc anh hùng hào kiệt, bản lĩnh đầy mình mới đủ khả năng, còn mấy lão cướp biển, cướp cạn hay cướp vặt gì gì đó thì........ và phần thưởng xứng đáng cho bậc anh hùng là một cuộc sống thật hạnh phúc, ấm cúng bên con ngựa hoang mình đã thuần phục, hớ hớ...
  9. hot_little_girl

hot_little_girl Thành viên mới

Hôm nay ..ngày babie của " Lớn" chào đời....
    Sáng nay mình ngủ dzạy sớm thật sớm, nói thật là từ khi ngủ 1 mình...mình kô ngủ đc thì đúng hơn...Sớm cũng fải dzạy mà muộn cũng fải dzạy nên thôi dzạy đi....làm cái j cho nó gọi là có ích chút xí đi...21t gùi mờ
    Nói là làm, ngồi dzậy & lon ton đi nấu nước sôi..vì mình nghe loáng thoáng xung wanh lượm lặt được là ngừi mới sinh xong fải uống nước sôi để nguội ...nên thôi..cứ cho là lần đầu tiên trong đời làm dziệc tốt đi....đem bình đi cắm điện nào.
    Ngồi chờ trời sáng...vì có biết sinh ở chổ mô đâu na..Ngồi ngẫm nghĩ...mình có nên xuống đó hok ta...dzì nghe dzang hồ đồn là còn đi học mờ đi xuống mí chổ đó học nu chít đc á...nhưng mà thôi...ớ...wan tâm...có j mà Mèo đã quyết gòy mờ hok làm đâu na...Mèo mờ thế à
    Ngồi chờ...hok bít chờ kỉu gì ngủ gật mịe nó gòy...đến hồi nghe tiếng xe chó sủa ồn ào dzứ sân mí chạy xuống...
    anh ơi...anh
    gì đó mèo em
    anh chở em xuống chổ Lớn dzí nha
    chi vậy, Mẹ em biết Mẹ em la anh đó, ở nhà đi
    Hok...cho em đi mà..nha...miệng nói tay chụp fích nước chưn te te chạy xuống nhà...đóng cửa lợi liền...hè hè hè
    Dzắt xe ra...đi
    Mèo ăn sáng chưa....
    hì hì...chưa...anh à
    ờ..anh chở Mèo ăn sáng mèo mua hộ anh cái ca nhỏ nha
    dzạ
    Gòy anh chở wa chợ xóm mới...chèn oay...chợ đông đen..ngừ wá chừng ngừ luôn...dzòm cái muốn ngộp...Nhưng wan trọng ở chổ là Mèo có bít mua cái ca nhỏ ở đâu đâu na..Thíe là mèo dzòm tất tần tật tút tùn tụt xung wanh..cúi cùng mèo cũng thấy...gòy mua đc cái ca..hic hic...mừng hết lớn luôn..cừ cái mãn nghiện nè
    Sau đó anh chở mình wa chổ "Lớn"..trên đường đi Mèo gặp anh kính kận Vô Danh Khách...mèo hok bít ảnh đang làm j nữa...nhưng Mèo cũng cừ cái lấy tinh thần dzí ảnh...cừi nữa:D]
    Wa chổ sinh em pé...lần đầu tiên trong đời Mèo đc dzòm em pé nhỏ nhỏ đỏ đỏ..xinh xinh..miệng chúm chím...hè hè hè...( chẳng pù cho Mèo..hic hic)...Dzòm 1 hồi em pé nủ mất tiu...(dzòm mặt mèo nên nó sợ nó nủ thì fải...)
    Gòy Mèo mí hỏi
    anh ơi
    sao mèo
    em pé đó...
    ờ, em pé sao mèo
    em pé..dzĩe shương hơ anh hơ
    hì hì ờ..lần đầu tiên mèo thấy em pé nhỏ vầy đúng hok...
    dzạ...hì hì hì...Mà anh ơi
    thì mèo nói đi
    em pé có tên chưa anh?
    hì hì.tên hả...anh đang fân vân
    thế à..anh họ gì?
    anh họ Lê
    ùhm ùhm ùhm.....Lê Hoài An đc kô anh?
    Con chị anh tên An rồi
    thế à..tên Trinh nha
    kô,chị kô thích tên đó đâu
    tên Trang nha anh
    ờ ờ cũng đc
    Mèo cừi mãn nguyện 1 cái nữa( hok bít là cái thứ mấy rồi )
    ngồi 1 hồi..Mèo ngủ gật nữa...hic hic..công nhận ai hư hơn Mèo Mèo chớt liền
    Mèo...Mèo....
    dzạ
    em buồn ngủ hả..anh chở em về nha
    dzạ, em về còn đi học nữa
    Đứng lên chùi mặt lấy tinh thần...
    AA...anh ơi..
    Lê Ngọc Tuyết My anh nha...
    dài thế
    Lê họ của anh, Tuyết chữ lót tên Lớn..còn chữ Ngọc...
    chữ lót tên Mèo chứ gì...
    hihhi( liu í...cừ cái này mãn nghiện nhứt)
    đc hok anh...
    uhm, đc đó...nghe theo Mèo xem
    hi hi hi..ha ha ha..hô hô hô..hí hí hí...hó hó hó...đã wá....lần đầu tiên thấy em pé...đc đặt tên luôn...đã ghie mợi..ngước mặt lên trời chảnh dzí thượng đế kái koi nào..he he he
    Chúc chị & em pé an bình khoẻ mạnh nhá...chúc cho anh & chị mãi mãi hạnh fúc...nhớ là cho em bế em pé nữa nha...yahhhhhhh
    Hôm nay...Mèo đi học mà trong lòng vui lắm....Mẹ ơi...Mèo...lớn..gòy...đúng..hok...Mẹ..........
  10. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

.................
    mấy bác nói vậy là sai rồi nhé! Chỉ có ANH HÙNG mới có thể " cướp " được Nữ quái mà thôi, ...........
    [/quote]
    NTC hình như chả có ông nào tên là...... ANH HÙNG đâu
    NQNT chịu khó .....lặn lội thêm mấy ...bến nữa đi, may ra gặp được AH, nếu lênh đênh hết 12 bến mà vẫn trắng tay thì cứ quay về với NTC, NTC còn nhiều nhân tài lắm đấy, chẳng qua "bụt chùa nhà không thiêng" !