1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách trang điểm và chăm sóc da.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rinvic, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. starom

starom Thành viên quen thuộc

thật ra thì tuỳ loại bạn ạ nhưng xét một cách toàn diện thì dc còn nếu bạn cẩn thận hơn thì cứ mua makeup base như sau ,xem thử nhé và ngay cả kem chống nắng cũng làm makeup base dc:[​IMG]
  2. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Trong 3 loại này loại nào hợp nhất cho da combi hả starom ơi? Starom recommend cho mình cả foundation nữa nhé. Mấy cái hình lúc trước bạn post ko xem được, tiếc ghê
  3. starom

bạn vào xem lại đi mình vừa sửa lại pics rồi,theo mình bạn nên lấy cái shiseido nếu muốn trông trắng tự nhiên còn nếu muốn trông tươi tắn và cảm giác láng mịn trên mặt thì lấy cái lancome triple active nhé,chanel cũng mới ra cái mới thích quá hichci nhưng mình đang cai shopping hcihci
  4. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Nếu mình dùng compact thì thay thế cả foundation và powder à? Nghe thích nhỉ, tại ông xã tớ ghét cảnh ra khỏi nhà vợ bôi bôi trét trét mãi không xong Cái này dùng có vẻ tiện thật đấy. Starom cho tớ tên của loại compact ấy đang dùng đi
    (Tặng ấy 5* này )
  5. starom

cái này dùng rất tiện và vẫn có thể dùng concealer như thường [​IMG]
  6. tianjin_ren

tianjin_ren Thành viên mới

ừ tớ cũng thế, mụn đầu đen cũng chỉ tập trung ở mũi mà nhiều lắm ấy ơi thế ấy bôi Idealist có cải thiện đc tí mụn đầu đen nào ko hay cứ phải nặn nặn mình sợ lắm hix đau chết đi đc
  7. tianjin_ren

tianjin_ren Thành viên mới

Mọi người ui, dùng concealer của hãng nào tốt và dùng ở bước thứ mấy????? sau foundation hay trước
  8. starom

bạn tìm lại những trang cũ đi mình đã từng viết một bài về những bước cần thiết để makeup cơ bản rồi
  9. zim127

zim127 Thành viên mới

tớ chưa thử nhiều hãng nên ko biết có phải tốt nhất ko nhưng cái concealer của dior được lắm, che quầng thăm ở mắt rất tốt, mà che mụn cũng ok. hình nó đây này
    thấy bảo cái magic concealer của Helena Rubinstein cũng tốt lắm (cô bán hàng giới thiệu thế ).
  10. choupat

choupat Thành viên mới

Bạn thử dùng YSL đi, cây đó tiện lắm vừa có thể dùng trước hoặc sau foundation, theo choupat chọn thì có thể coi nó là number 1 trong concealer đó