1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách trang điểm và chăm sóc da.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rinvic, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexvu86

alexvu86 Thành viên mới

Em thấy các celebrities kẻ môi lúc cười trông môi và miệng họ rất tròn và đầy ( điển hình như JLo trong phim Selena y) Em rất muốn kẻ môi được như vậy mà không biết làm thế nào? Các chị giúp em với.
  2. REDSIS

REDSIS Thành viên quen thuộc

Lôi cái này lên hỏi chị em cái nào.
    Ai có biết cái base nào control oil tốt ko? Kiểu absorb tót, long lasting...recommend cho tớ fát. Brand gi gỉ gì gi cái gì cũng đc nhưng ko Lancôme nhé, dùng mãi chán rồi.
    Cảm ơn cả nhà.
  3. chimse

chimse Thành viên mới

Hic, mọi người giúp em với. Tình hình là dạo này mùa đông da em nó bị mốc meo cả lên. Em dùng moisturer trong bộ Tea Tree Oil của the body shop mà chả thấy hiệu quả gì cả. Đã thế da em nó còn nhờn nữa chứ, vừa nhờn vừa mốc. Từ hồi sang đây còn bị mụn nữa . Bi giờ em ko biết dùng moisturer nào cho tốt đây? Muh đừng đắt quá nhé , dưới 20, thôi ạ.
    Cám ơn cả nhà nhé!
  4. girlie

girlie Thành viên mới

Dùng thử của Chanel đi chị, da em cũng hay bị oily mà dùng cái này thấy đỡ hơn nhiều lắm. Link của nó đây ạ http://uma.chanel.com/product.php?chnprd=MAFMU548
  5. Krystalflower

Krystalflower Thành viên mới

Như bạn Starom nói mình cũng dùng qua cái Aqua Fusion của Lancome , mùi thơm dìu dịu, có chất dưỡng ẩm cho da, xài thích lắm.Nhưng hiện mình đang được cô nhân viên bán hàng tư vấn cho cái Impactive, cái này thì more expensive hơn cái Aqua Fusion, nên cũng nhắm mắt đưa chân mua thử...... nói chung mình thấy skin care của Lancome xài tốt lắm.
  6. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

ấy ơi, cả base lẫn loose powder của SSD tớ đều chưa dùng , chỉ mới dùng của Chanel thôi, thấy thích fết.
    base make up của các hãng thường là cho All skin type, tớ thấy có cái Cle de Peau là fân chia cho oily-combination-normal skin và dry skin. tớ dùng cái này thấy thích lắm, kìm oil tốt, keep make up stay on, và smooth out skin, kể cả apply powder thẳng kô cần foundation cũng rất ăn fấn và mỏng, mịn, kô bị sủi tí nào luôn.
    Được oopszzzzz sửa chữa / chuyển vào 13:18 ngày 06/12/2005
  7. Linh_perfume

Linh_perfume Thành viên mới

Bạn tớ cùng xài CHanel, thấy okie quá. Nhưng mắc.
  8. REDSIS

REDSIS Thành viên quen thuộc

về dưỡng với giữ ẩm ý mà, Chim sẻ cứ tránh xa cái Body shop ra cho chị nhé. Dưới 20 e thì em cứ Nivea, Loreal, Olay mà táng. Chúng nó same same cả đấy...Cứ nhìn thấy Hydra, Moisturizer v.v...là giữ ẩm hết.
    Hay em rốn lên tí nữa làm cái aquafusion của Lancôme ý, có 25e thôi. Tốt fết.
    Tiện thể cảm ơn bạn girlie nhé, nhiều nhé.
  9. cuekid

cuekid Thành viên mới

Các chị ơi, exfoliating với cả purifying mask dùng thế nào ạ
    Em mua của Clarins về mà chưa dùng vì chẳng biết cái nào dùng trước, cái nào sau với cả nên làm hàng ngày hay mấy ngày một lần
    Các chị chỉ cho kid với nhé, thank các chị thật là nhìu
  10. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

các chị ơi em đang định mua nước hoa, thích mấy loại này, nhưng chỉ được phép mua 1 thôi, các chuyên gia ở đây tư vấn cho em với hic hic
    và cái cuối cùng là Flower by Kenzo... tư vấn giúp em với các bác ơi