1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách trang điểm và chăm sóc da.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rinvic, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

exfoliating thì có thể dùng cách ngày hoặc là hàng ngày thay cho cleanser luôn nếu là của Clarins, còn purifying mask 1 tuần dùng 1-2 lần thôi em ạh
  2. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

3 mùi này chị thích nhất Kenzo flower (cái này chị đc anh bạn thân tặng SN mà)
    Được oopszzzzz sửa chữa / chuyển vào 01:11 ngày 11/12/2005
  3. Channel_Young

Channel_Young Thành viên mới

__Gửi lời đến @Dimple nhé! Da tớ kg fải da nhạy cảm
    __ Thế là kg ai cho em câu trả lời,em đành tự thân vận động Em đã mua cái tuýp Moisturizing Fluid của Uriage rùi,đã thử 2 ngày nay rùi,vẫn chưa thấy có dấu hiệu gì bất ổn,nhưng dùng thì cực thích.Mùi thơm nhè nhẹ như mùi hoa lan ấy,mà bôi lên rất mượt .Mà nói chung nó cũng lành,lại được quảng cáo là thành phần cực kỳ tương thích với tế bào da(hèn gì nó thấm vào da thích thế) Em mua loại dành cho da thường + hỗn hợp nên kg thấy bóng dầu 1 chút nào.Chính ra cẩn thận thì nên mua loại cho da khô vào mùa này(cô bé bán hàng cũng khuyên thế),vì bgiờ mùa đông rùi,ngày nào em cũng để cái máy lạng phả vảo người,da nào chịu cho thấu Nhưng em còn quả Olive Virgin Oil nữa nên chọn moisturizing có chừng mực thui là đủ
    Nghĩ lại cũng gàn,người ta mong da bình thường để được tự do dùng mỹ phẩm thì mình đi chúi đầu vào dòng sp cho da nhạy cảm
  4. cuekid

cuekid Thành viên mới

Kid dùng exfoliating rùi, thích lắm. Cảm ơn chị Opz nhé
    Bầu chọn cho chị Opz rùi nên giờ Kid chỉ có cái này tặng chị thôi Chị Opz đừng chê nhé
    Tiện thể cho Kid hỏi chị luôn, cái exfoliating đó nó có hạt, mà da Kid là oily, liệu dùng lâu có sợ bị trầy da mặt ko chị
  5. choupat

choupat Thành viên mới

mấy ngày lần, OPz chỉ cho rồi để choupat chỉ nốt cho nhé . Dùng exfoliating trước sau đó thì dùng mask, nếu có thời gian thì dùng mask khi take bath sẽ tốt hơn nữa cho làn da.
  6. cuekid

cuekid Thành viên mới

Chị Opz chị Pat ơi, các chị đừng cười em nhé nhưng cái mask nó dùng làm gì ạ? dưỡng hay là làm sạch da Các chị chỉ thêm cho em về mask với nhé. Tại bây giờ em mới ty toe mấy món skincare này nên là còn ngố lắm ạ
  7. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

8. flowerparkenzo

flowerparkenzo Thành viên mới

Ốp ơi,cho tớ hỏi tý, mắt tớ 2 mí nhưng mà mí mắt tớ to, thì đánh mắt với phối màu thế nào cho đẹp nhỉ, cám ơn ấy trước nhé
    Được flowerparkenzo sửa chữa / chuyển vào 14:53 ngày 11/12/2005
  9. girlie

girlie Thành viên mới

Chị Opzz ơi, da em thỉnh thoảng hơi sensitive 2 bên má thì có nên dùng exfoliating ko?Còn cái purifying mask thì khác như thế nào ạ. Em ít dùng mask lắm nên ko biết rõ gì cả.Bây giờ em ở Vn rồi nên chỉ có mấy hãng SSD, Clarin và Clinque. Ckinque thì em ko hợp rồi, SSD và Clarin có mask nào thích ko chị giwòi thiệu cho em với
  10. nhavit03

nhavit03 Thành viên mới

chị Oopszzzzz ơi,em định mua mascara và 1 hộp phấn đánh nền tặng mẹ ,nhưng em ko biết mua loại nào cả ( vì em ko trang điểm,nên mù tịt về mỹ phẩm)
    em nên mua mascara loại nào thì mẹ em sẽ dễ rửa,đi mưa ko bị chảy ra ( hơi giống ma ),em thây cô của em đang dùng L''oreal,chị thấy loại này thế nào ạ?
    còn phấn nền,em thấy mẹ em thích dùng phấn nén,vì mùa hè,da mẹ em dễ bị oil lắm !
    chị giúp với nhé!
    nếu ngoài chị Oopszzzzz ,các bạn và các chị ai biết giúp em nhé!em cảm ơn nhiều !