1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách trang điểm và chăm sóc da.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rinvic, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Tình hình là em thấy da của chị mịn wá. Chị dùng make up base, foundation mới lại powder của hãng nào thía ạ?
  2. mot_ngay_nhu_moi_ngay

mot_ngay_nhu_moi_ngay Thành viên mới

Chị Amie trang điểm đẹp thật. Em chỉ thích lông mày hơi cong như thế này thôi, chứ mà cong quá thì em lại thấy dữ, với lại em thấy ai cũng vẽ cong giống nhau nên em chẳng thích vẽ cong lắm, và em cũng chả thích lông mày thẳng quá
    Mà mắt mũi em thế nào ấy, hôm qua có chị kia trang điểm mắt màu nâu, nhưng rất nhạt, với lại chị tán màu rất đều (giống như chị vậy). Ngắm nghía một chặp em hỏi: tại sao mắt chị bị bầm thế Thế là cả mấy bà trong cty đều cười ầm Em đi học trang điểm, cô giáo bảo trang điểm nhẹ/trang điểm công sở là fải trang điểm làm sao cho người ta thấy mình đẹp hơn mà không biết mình trang điểm. Nhưng mà như kiểu của chị ấy thì chắc em chẳng dám. Các chị ở đây xin chỉ giáo cách mấy chị làm đi. Em rất thích trang điểm mắt
  3. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

Màu mắt đánh thì đẹp nhưng mình chỉ khg thích phần đuôi mắt kẻ chì đen ý. Kẻ liền mí trên và dưới sắc thế sẽ làm mắt nhỏ đi và xếch quá, người châu á vốn mắt xếch rồi. Cho nên kẻ mí trên dài vậy là dc, còn mí dưới nên cách mí trên 1 tí (khg nên kéo trùng với mí trên) thì trông sẽ hay hơn.
  4. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

weekend vừa rồi mình dc đi học lớp trang điểm của kanebo dạy, có nhiều tips hay lắm. Có thời gian mình sẽ tóm tắt và chia sẻ với chị em sau nhé
  5. Amie

Amie Thành viên quen thuộc

@Oopszzzzz: em ko dám tỉa lông mày sắc lắm, sợ dữ, vì tất cả các phần còn lại trên mặt đã giống cọp lắm rồi nhìn lại thấy do mình cố tình chụp từ trên xuống để lấy eye shadow nên trông chân mày xuôi quá, xấu quá
    @lovelycinderella: ngượng quá, đến fải cảm ơn cái máy ảnh dấm dớ của mình cái mẹt này do chủ yếu muốn bôi màu mắt thôi nên chị chỉ phủ 1 lớp loose powder chứ lười ko base biếc gì cả, hic. Powder và eye shadow tất tật là của DeBon
    @linh_hoa79: bình thường em cũng không vẽ eye liner, mất tg lém, cái này là cố tình
  6. Amie

Lên tay quá nha cưng ơi
    Cái trên đánh ở nhà, còn cái dưới đánh ở lớp fải ko?
  7. Amie

Em có 1 tip cho những bạn mắt mí lót (như mắt em ), đó là đánh mắt màu tối ở cuối mắt (1/2 mắt), một chút ở đầu mắt (1/4) và màu sáng ở 1/4 còn lại. Phần đó sẽ bắt sáng và làm mí trông rõ hơn.
    Được Amie sửa chữa / chuyển vào 10:40 ngày 24/01/2006
  8. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Chị ui. Chị dùng dòng nào của Debon ạ? Em cũng hay xài đồ Debon vì thấy hợp da. Cơ mà mọi ng trên này bảo đồ Hàn Xẻng nhìu chì nên em sợ, đang định chuyển. Phân vân wá ạ!
  9. MizUmi

MizUmi Thành viên mới

Mọi ng ơi có ai dùng kem dưỡng hay một loại sp làm trắng nào ko ?
    Nếu biết loại nào hiệu quả cho mình 1 vài ý kiến nhé !
  10. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Cho chip hỏi với. Chip có màu mắt nhưng là loại kem. Đánh lên chỉ thấy nhũ chứ ko bắt màu lắm, lại mau trôi màu (thành 1 vệt ở đường mí mắt). Mặc dù chip đã đánh base và dậm phấn ở phần mắt nhưng tình hình ko khá hơn. Xin được mọi người chỉ giáo ạ !