1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cách trang điểm và chăm sóc da.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi rinvic, 24/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Chị à , nếu mà mắt bị quầng thì dùng concealer . Còn hàng nào thì em nghĩ ko quá quan trọng đâu chị ạ . Nếu chị ko biết thì có nhiều hãng như Debon ,... , em nghĩ chị dùng cũng được. Chúc chị vui vẻ nghen .

2. sisley

sisley Thành viên mới

Đồng ý với bé Trang Anh, mắt bị quầng thâm thì dùng concealer che đi, sau đó đánh phấn phủ lên thì cũng đỡ lắm. Ấy thử Concealer của Shiseido xem, nói chung những đồ trang điểm nền thì tớ thấy của Shiseido dùng thích ấy ạ, hoặc ấy thử của Clinique xem thế nào. Sau khi đánh phấn phủ thì ấy đánh màu sáng nhất của bộ màu mắt vào chỗ quầng mắt đấy (thường 1 hộp màu mắt có 3 hay 4 màu ), nhớ đánh tản đều ra. Hihi ấy thử làm xem sao nhé.
    To Trang Anh: hihi em sắp có Party à, thích thế. Chị thấy đi buổi tối thì quan trọng nhất là đánh mắt . Hì hì, vẽ eyeliner ở phía trên hơi xếch lên 1 tí, còn ở phía dưới thì kẻ nhẹ khoảng 1/3 viền mắt ( tính từ đuôi mắt). Dùng màu mắt nhũ và bóng thì trông sẽ nổi hơn ( nhưng nên dùng màu đậm một chút). Hì, có lần chị dùng màu nhũ hồng, vào party trông nó chả rõ gì cả, cứ như là không trang điểm ý ). Hì, mà màu nào thì còn tuỳ vào màu quần áo của em mặc nữa.
    Hehe bé ơi, thử tự bôi bôi vẽ vẽ xem thế nào, lúc nào cũng ra hàng thế à ???? Bình thường chị cũng không trang điểm, nhưng mà đồ trang điểm thì chị tích cũng nhiều phết, vì cứ mỗi lần nhìn thấy nó đẹp là không chịu được
    From Sisley with love
  3. sisley

sisley Thành viên mới

Đồng ý với bé Trang Anh, mắt bị quầng thâm thì dùng concealer che đi, sau đó đánh phấn phủ lên thì cũng đỡ lắm. Ấy thử Concealer của Shiseido xem, nói chung những đồ trang điểm nền thì tớ thấy của Shiseido dùng thích ấy ạ, hoặc ấy thử của Clinique xem thế nào. Sau khi đánh phấn phủ thì ấy đánh màu sáng nhất của bộ màu mắt vào chỗ quầng mắt đấy (thường 1 hộp màu mắt có 3 hay 4 màu ), nhớ đánh tản đều ra. Hihi ấy thử làm xem sao nhé.
    To Trang Anh: hihi em sắp có Party à, thích thế. Chị thấy đi buổi tối thì quan trọng nhất là đánh mắt . Hì hì, vẽ eyeliner ở phía trên hơi xếch lên 1 tí, còn ở phía dưới thì kẻ nhẹ khoảng 1/3 viền mắt ( tính từ đuôi mắt). Dùng màu mắt nhũ và bóng thì trông sẽ nổi hơn ( nhưng nên dùng màu đậm một chút). Hì, có lần chị dùng màu nhũ hồng, vào party trông nó chả rõ gì cả, cứ như là không trang điểm ý ). Hì, mà màu nào thì còn tuỳ vào màu quần áo của em mặc nữa.
    Hehe bé ơi, thử tự bôi bôi vẽ vẽ xem thế nào, lúc nào cũng ra hàng thế à ???? Bình thường chị cũng không trang điểm, nhưng mà đồ trang điểm thì chị tích cũng nhiều phết, vì cứ mỗi lần nhìn thấy nó đẹp là không chịu được
    From Sisley with love
  4. Kenzo-girl

Kenzo-girl Thành viên mới

Mọi người cầu kì nhỉ?
    Kenzo chỉ chú ý tới đồ skin care thôi.
    Vì da có đẹp thì trang điểm mới dễ thương được.
    Active white của Clinque nhé. Dùng mỗi tối trước khi đi ngủ. Dễ chịu lắm, da mềm rất thích.
    Trang điểm đơn giản thôi. Sao cho giống mình nhất mới là đẹp. Chẳng hay gì khi khoác bộ mặt của người khác.
    Vẽ lông mày bằng bút nâu, chải mascara, đánh chút son hồng.
    Thế là xong. Da sáng, Môi hồng, nhìn tươi tắn, đủ để tự tin rồi.
  5. Kenzo-girl

Kenzo-girl Thành viên mới

Mọi người cầu kì nhỉ?
    Kenzo chỉ chú ý tới đồ skin care thôi.
    Vì da có đẹp thì trang điểm mới dễ thương được.
    Active white của Clinque nhé. Dùng mỗi tối trước khi đi ngủ. Dễ chịu lắm, da mềm rất thích.
    Trang điểm đơn giản thôi. Sao cho giống mình nhất mới là đẹp. Chẳng hay gì khi khoác bộ mặt của người khác.
    Vẽ lông mày bằng bút nâu, chải mascara, đánh chút son hồng.
    Thế là xong. Da sáng, Môi hồng, nhìn tươi tắn, đủ để tự tin rồi.
  6. sisley

sisley Thành viên mới

Hị hị, chị ơi, xinh như chị thì mới để tự nhiên là đẹp nhất chứ như em thì .... Hì hì, bình thường thì cũng có bao giờ em trang điểm đâu, nhưng thỉnh thoảng có dịp gì thì cũng phải bôi bôi 1 tẹo cho mọi người nhìn đỡ khiếp Mới cả đi party buổi tối mà đánh nhạt quá nhiều khi trông mặt nó cứ bị bạc đi ý, em chả hiểu tại sao ????
    From Sisley with love
  7. sisley

sisley Thành viên mới

Hị hị, chị ơi, xinh như chị thì mới để tự nhiên là đẹp nhất chứ như em thì .... Hì hì, bình thường thì cũng có bao giờ em trang điểm đâu, nhưng thỉnh thoảng có dịp gì thì cũng phải bôi bôi 1 tẹo cho mọi người nhìn đỡ khiếp Mới cả đi party buổi tối mà đánh nhạt quá nhiều khi trông mặt nó cứ bị bạc đi ý, em chả hiểu tại sao ????
    From Sisley with love
  8. tranganh16

ặ ko ai trỏÊ lỏằi em cĂch chỏằn phỏƠn à ? Da em " tan " à . Em cĂm ặĂn nhâ.

9. tranganh16

ặ ko ai trỏÊ lỏằi em cĂch chỏằn phỏƠn à ? Da em " tan " à . Em cĂm ặĂn nhâ.

10. onyx

onyx Thành viên mới

Cám ơn mọi người nhiều lắm nhưng ở bên mình không có Debon hay Shiseido thì làm thế nào?