1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỌc cao học ở tokyo

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi nobitad1, 30/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nobitad1

nobitad1 Thành viên rất tích cực

HỌc cao học ở tokyo

Hiện tại em đang ở Nhật và định năm tới sẽ thi học cao học ở một trường trên tokyo. Em đã vào website của một số trường xem và được biết là phải qua một kì thi tuyển. Hiện tại em vẫn chưa biết đề thi nó thế nào và tìm mãi không thấy. Em định học ngành Điện tử viễ thông hoặc liên quan tới ngành này. Bác nào có đề thi những năm trước của trường nào cũng được có thể share cho em được không ạ? hoặc địa chỉ link nào có thể download được thì chỉ cho em cái. Cảm ơn các bác trước ạ
  2. nobitad1

hic, bác nào vào giúp em cái, em đang bí quá hu hu
  3. thanhegc

thanhegc Thành viên mới

Để tham khảo du học tại Nhật, bạn nên vào trang web www.vysa.jp, đây là trang web dành cho du học sinh Việt nam tại Nhật. Hoặc bạn có thể vào http://www.studyjapan.go.jp/en/ để tra cứu thêm. Chúc bạn thành công.
  4. nobitad1

cảm ơn bác, em đã xem rất nhiều trang web nhưng vẫn không thể nào tìm được cái đề thi mẫu nào cả. Bác nào giúp em cái hic
  5. laolao

laolao Thành viên mới

thường thấy mọi người tìm 1 giáo sư tại trường muốn vào đỡ đầu 1 năm với tư cách là nghiên cứu sinh.Sau đó thì thi năm sau dễ và có hiệu quả hơn ..ど?YY?,?,へへ
  6. thanhegc

thanhegc Thành viên mới

Hi Nobitad1.
    Hiện nay bạn đang ở Nhật, vậy tại sao bạn không đến trực tiếp trường mà bạn sẽ đăng ký hoặc mail cho phòng sinh viên quốc tế của trường để hỏi. Vì mỗi trường khác nhau sẽ có yêu cầu khác nhau.
    Trước mình vào học cao học ở trường Đại học Tổng hợp Tokyo(mình apply trực tiếp từ Việt nam), nên không phải trải qua kỳ thi này, còn theo bạn mình thì những ai đã học đại học hoặc học tiếng ở bên Nhật thì đều phải trải qua kỳ thi đó. Bạn đang ở bên Nhật hoàn toàn có thể hỏi trực tiếp tại trường.
    Chúc bạn may mắn.
  7. nobitad1

cảm ơn các bác đã giúp đỡ, em cũng định gửi mail đến trường nhưng chắc chỉ hỏi được thủ tục thôi chứ đề thi năm cũ không biết có được không. Thôi cũng đành hỏi thử vậy. Bác nào mà có rồi thì tiện gửi cho em nhé. Cảm ơn các bác đã giúp đỡ
  8. _bobo

_bobo Thành viên mới

Nobi ah,
    Bao giờ chú đi thế, cho anh gặp cái ??? :D
    Anh thì 19/11 cơ.
    Còn về chuyện của e, tháng 10 này có anh Giang là bạn anh sang Tokyo học ... PhD. Chắc sẽ hỏi cho e được.
    Tốt nhất là hôm nào a gọi xog mấy anh em đi đánh bi-a, okie ???
    Hẹn gặp lại chú..
  9. nobitad1

thanks bác bobo, hic nhưng em quay lại Nhật mất rồi. Mấy hôm đợi mãi ko thấy bác gọi lại mà em thì xóa xừ mất cái call history nên chẳng biết số của bác. Thôi hôm nào sang Nhật anh em đi làm vài chén cho vui hi hi.
  10. damlinh20

damlinh20 Thành viên mới

Sao có cả chuyện không cần thi đầu vào nếu Apply trực tiếp từ Việt nam vậy anh/chị?
    Cái này em chưa nghe thấy bao giờ.
    Anh làm thế nào hay quá vậy