1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học chuyên về nói (ngừoi nước ngòai càng tốt) ở đâu các bác nhỉ?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi smilegirl8x, 23/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smilegirl8x

smilegirl8x Thành viên mới

Học chuyên về nói (ngừoi nước ngòai càng tốt) ở đâu các bác nhỉ?

Hiện tại công việc của em đòi hỏi nói tiếng anh nhiều quá, có bác nào biết học nói ở đâu không nhỉ? Mà ngừoi nước ngoài càng tốt,( cũng phải rẻ rẻ chút chứ đắt thì ko nói làm gì các bác ạ, e cũng vừa ra trường, công việc chưa ổn định, ít xiền lắm). Nói nhiều thành phản xạ được thì tốt quá. Nhờ các bác chỉ giáo cho với ạ. Em cám ơn các bác nhiều lắm!
  2. hurjun

hurjun Thành viên rất tích cực

ra bờ hồ hoàn kiếm , hợa lân la đến các bảo tàng , chuẩn bị sẳn những kiến thức lịch sử = tiếng anh để bắt chuyện , chứ đén các trung tâm quảng cáo người nước ngoài chất lượng kém lắm , 1khoá học chỉ được học với " tây balô " vài buổi thôi , mà có phải học đâu , chỉ toàn phải nghe thầy nói thôi
  3. emily1978

emily1978 Thành viên mới

muon noi duoc tieng anh gioi , dieu quan trong la fai manh dan fat am, dung co thai do so set vi minh noi sai , cu viec noi , mac du la sai , cung van noi , sau do se rut duoc kinh nghiem , lan sau se noi jay hon ,hoc noi voi emiy ne , vi minh cung dang o tai Mi , chi toang dung englíh thoi , bye
  4. smilegirl8x

smilegirl8x Thành viên mới

Cám ơn lời khuyên của mọi người nhé.
    Em cũng không thích học ở trung tâm toàn Tây balo, học rùi chán lắm.
    Emily ơi, thế học nói với ấy tức là sao? Voice chat hén?
  5. nangcuoidong

nangcuoidong Thành viên mới

Hi
    Tôi cũng đang tìm người dạy tiếng anh này. Bạn đã tìm được chỗ học thích hợp chưa? Nếu có thì thông tin cho tôi với. Đi làm tiếng anh "chuối" xâu hổ lắm. Đại chỉ mail của tôi là caspermatdep@yahoo.com
    Nếu học cùng nhau, cùng share học phí, có thêm người thực hành thì thật tốt phải không? Nhắn tin lại cho tôi nhé.
  6. emotion8x

emotion8x Thành viên mới

Có ba hướng để luyện nói.
    Thượng sách: đến British Council và học khoá Speed up. Giá không quá cao. Giáo viên có trình độ chuyên nghiệp về phương pháp giảng dạy. Có cơ hội phát huy hết khả năng và không bao giờ buồn ngủ. Bảo đảm đấy. (Không phải cò cho BC đâu đấy nhé)
    Trung sách: đến học ở nhà một giáo viên người Việt có trình độ nói tương đối, lớp càng vắng càng tốt, 5 người thôi chẳng hạn. Vẫn có cơ hội thực hành chẳng kém những chỗ khác. Tiêu chí đề ra cho những người dùng tiếng Anh như ngôn ngữ nước ngoài hiện nay là: Nói rõ, đủ cho người ta hiểu, không cần phải hay như người nước ngoài đâu.
    Hạ sách: Rủ thêm người học rồi thuê gia sư. Chọn sinh viên cũng được nhưng phải là loại có học lực kha khá một tí.
  7. wannalearn

wannalearn Thành viên mới

Chào bạn, tớ biết hai thầy giáo nước ngoài đang dạy tại AAC đang có nhu cầu tổ chức lớp nghe nói giao tiếp cho các bạn có nhu cầu.
    Hãy đăng ký cho tớ, tớ sẽ đứng ra tổ chức nếu đủ người.
    Học phí khoảng 50-60.000 người/buổi (Cái này do thoả thuận giữa các bạn và thầy khi gặp).
    Học vào buổi tối, ban ngày, T7, CN (Do xếp lịch của các bạn và thầy giáo). Thời gian 90phút liên tục/buổi.
    Lớp học khoảng từ 10-15 người. Nếu 15 người thì học phí giảm đi chút ít, nếu muốn học lớp ít người thì phí tăng lên.
    Phương pháp học: giao tiếp, nói chuyện theo chủ đề, giúp các bạn nói càng nhiều càng tốt.

Sau khi các bạn đăng ký, gặp gỡ thầy giáo, thầy giáo kiểm tra trình độ và thảo luận về cách học thì tiến hành học càng sớm càng tốt. Lúc này là nỗ lực của các bạn thôi.
    Mẫu đăng ký:
    1. Họ tên:
    2. Trình độ:
    3. Kinh nghiệm:
    4. Nhu cầu học:
    5. Thời gian có thể học:
    6. Liên lạc:
    Điện thoại
    Email:
    Yahoo ID:
    Nếu muốn học thì đăng ký theo nick:
    Yahoo ID: vietnamenglishcenter
    Điện thoại: 0913 319 770 (Thuy)
    Hoặc tại đây.
    Nhanh chân lên, nếu đủ người và phù hợp thời gian tớ sẽ tổ chức ngay. Thời gian thầy này đang available nhiều, nếu muộn sợ Mr. này nhận thêm lớp thì khó tổ chức.
  8. lihg

lihg Thành viên mới

Xin hỏi bạn emotion8x và các bạn khác nữa là mình có thể học nói GV người Việt như vậy ở đâu nhỉ? Mình muốn học ngữ âm để phát âm cho chuẩn và học để speak fluently nữa. Mình có ý muốn học dài dài, lâu lâu.
    Nghe nói trường ĐH Ngoại ngữ có nhiều GV nói hay lắm, (ví dụ cô Lan)nhưng mình vẫn chưa tìm ra cách nào để liên lạc, hỏi lớp. Bạn nào có thông tin thì cho biết với nhé.
    Many thanks!!!!!!!! :)
  9. sissi06

sissi06 Thành viên mới

Học một cua Speed Up ở BC thì bao nhiêu xiền hả ấy?
    Tớ thấy học giao tiếp thì lớp cũng nên có khoảng 12-15 người, để ít nhất cũng có thể chia được thành 3 nhóm tranh luận với nhau hoặc để đóng kịch, chơi trò chơi gì đấy, playing to learn mừ.
  10. _wtf

_wtf Thành viên mới

đầu tiên ko biết uống bia thì nên tập
    sau đấy ra ngã 4 quốc tế Tạ hiện- LNQ thì fải, bia 1500/cốc bét nhè chè xôi
    ko thik ngồi vỉa hè thì đi bar vậy. toilet chẳng hạn, có thể gặp rất nhiều GIÁO VIÊN nc ngoài ở đây.
    rất dễ bắt quen, nhưng hơi ồn nên khó nói chuyện.
    Tầm này ai lại ra bờ hồ