1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học cờ ở đâu tốt nhất, những điều cần biết khi có ý định chọn lớp học cờ :)

Chủ đề trong 'Cờ' bởi vietmanh89, 26/12/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Romeo_sad

Romeo_sad Thành viên mới

thử xong thấy không tốt, phí tiền lắm
    vietmanh89 thích bài này.
  2. vietmanh89

vietmanh89 Thành viên mới

vậy bạn tìm hiểu trên google chưa , xem học cờ ỏ đâu tốt nhất chưa :)
    --- Gộp bài viết: 29/12/2014, Bài cũ từ: 29/12/2014 ---
    vậy hôm nào bạn hãy thử với mềnh vài vái nhé hiii ình cũng từng học cờ đấy nhé xem ng học và chua học có khác biệt gì ko nhỉ hhii
  3. Romeo_sad

Romeo_sad Thành viên mới

hầy, giờ các trung tâm cờ mọc lên như nấm, chọn được chỗ tin tưởng khó lắm
  4. vietmanh89

thật ra mình là hlv dạy cờ của học cờ cùng kiện Tướng nếu nói hay cho clb của mình thì bạn sẽ ko tin phải ko :) vậy ban hãy lên mạng lên web : hoccocungkientuong.com hoặc fanpage fb học cờ cùng kiên tướng để tìm hiểu về clb và chương trình đào tạo nhé . Bạn chú ý tới chương trình CCS - HỆ THỐNG CỜ VUA SÁNG TẠO NHÉ
    --- Gộp bài viết: 29/12/2014, Bài cũ từ: 29/12/2014 ---
    --- Gộp bài viết: 29/12/2014 ---
    vậy bạn hãy tìm hiểu thật kĩ rồi hãy đăng kí cho con và cảm nhận sự khác biệt và tiến bộ của con sau 1 quá trình học :)
    tiếc quá hãy cho con cơ hội để được học tập, rèn luyện và đam mê cờ vua nhé bạn bằng việc tìm hiểu kĩ về nơi cho con theo học :) hãy tìm hiểu về thông tin mình chia sẻ với bạn . Bạn sẽ ko thất vong đâu và chắc chắn con sẽ thích vì cái mà con có dc ko chỉ là nguyên cờ thôi đâu ạ
  5. Romeo_sad

Romeo_sad Thành viên mới

cho hỏi chút, có phải mỗi cờ vua là tốt nhất cho tư duy không, thấy còn nhiều môn học khác cũng tốt cho tư duy mà?
  6. vietmanh89

ko phải mỗi cờ vua là tốt cho tư duy mà cờ vua là công cụ hữu hiệu nhất để rèn luyện tư duy bạn ah :)
  7. Romeo_sad

Romeo_sad Thành viên mới

ờ ra thế, thôi tự mua bàn cờ vua về ngồi tập chơi vậy
  8. hoangnga12

hoangnga12 Thành viên mới

Chương trình đó như thế nào hả ban. bạn có thể nói cho mình biết thêm thông tin được không?
    Mình cũng đã tự tập chơi nhưng đúng là không có bài bản nên đánh vẫn toàn thua và lên rất chậm
  9. Chess_Family

Chess_Family Thành viên mới

Bạn ơi bạn nhầm lẫn danh hiệu của anh Liêm và Sơn rồi. Lê Quang Liêm và Nguyễn Ngọc Trường Sơn đều đang giữ vị trí top đầu trong giới cờ vua ở Việt Nam hiện nay, cả hai đều là ĐẠI KIỆN TƯỚNG CỜ VUA QUỐC TẾ. Có thể người ngoài giới cờ không biết, nhưng trong giới cờ thì mọi người tránh việc nhầm lẫn này, vì để đạt được danh hiệu này là một quá trình phấn đấu không mệt mỏi. Đại kiện tướng Kiện tướng là hai bậc hoàn toàn khác nhau! Thậm chí anh Liêm còn được mệnh danh là SIÊU ĐẠI KIỆN TƯỚNG nữa đấy.

Ở một số trường học có đào tạo về cờ vua nhưng giáo trình lại không ổn nhất. Trong đào tạo cờ vua, Giáo trình là Linh hồn của chất lượng, và người huấn luyện viên sẽ thổi hứng thú cho các em học sinh qua phong cách cũng như kinh nghiệm của mình.

Bạn có thể đưa con tới Trung tâm Gia đình Cờ Vua Việt Nam để được Đại kiện tướng Quốc tế Lê Thanh Tú kiểm tra trình độ miễn phí cũng như tư vấn lộ trình học để vừa đảm bảo phát triển tư duy của trẻ tốt nhất mà không ảnh hưởng tới kết quả học văn hóa của con. ĐKT Lê Thanh Tú là một trong những minh chứng cho việc vừa chơi tốt cờ vua, vừa đậu Học viện tài chính với số điểm cao, vừa hoàn thành chương trình học đại học với tấm bằng khá. Hiện chị làm kiểm toán, đồng thời vừa quản lý trung tâm cờ vua.

Các ĐKT Lê Quang Liêm và Nguyễn Ngọc Trường Sơn đều nhận được những học bổng du học toàn phần.

Tự học cờ và đánh tốt chứng tỏ tư duy logic của anh rất tốt. Để phát triển tư duy tốt thì không bắt buộc các bé phải đến trung tâm. Lợi ích của các bé khi đến trung tâm là có nhiều bạn để chơi cùng, khơi gợi tính sáng tạo của bé cũng như tạo niềm hứng khởi trong học tập cờ vua nói riêng và học tập nói chung

Trong thi đấu thì đôi lúc cần chiến thuật, vì vậy nếu theo con đường chuyên nghiệp thì học một cách bài bản là điều bắt buộc.

Chúc quý phụ huynh và các em học sinh năm mới an khang - thịnh vượng
    GĐCVVN