1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học công nghệ thông tin nên học lập trình hay đồ họa, học cái nào dễ xin việc hơn ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi namphong1995, 16/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namphong1995

namphong1995 Thành viên mới

Học công nghệ thông tin nên học lập trình hay đồ họa, học cái nào dễ xin việc hơn ạ?Các anh chị tư vấn giúp em với.....
  2. ha3322

ha3322 Thành viên mới

Chào bạn! mình cũng đang muốn đi tìm hiểu thong tin về chuyên nghành mà mình đang định học. thấy bạn cũng có đặt câu hỏi y như đợt đầu mình đứng trc nhiều sự lựa chọn đó. Mình cũng có yêu thích về cntt từ năm lớp 10 đến bjo. Cũng đã tìm hiểu và mày mò tìm kiếm khá nhiều ở các trang mạng và người quen từng đi làm cntt và thầy giáo mình nữa. đến hiện tại mình đã lựa chọn đc chuyên nghành mà mình thấy phù hợp vs bản than rồi. nên mình cũng có vài lời chia sẻ vs bạn. học về chuyên nghành j cũng fai tùy vào tính cách nữa b ạ! Nếu bạn thấy mình là 1 ng có sự tư duy, logic tốt và tỉ mỉ, chịu khó. Chịu đc áp lực cao. Thì bạn lựa chọn học lập trình.

Còn nếu bạn thấy mình là ng đam mê về nghệ thuật và có sự sang tạo cao thì bạn nên lựa chọn về thiết kế đh. Thật ra thì chương trình học nào cơ hội xin việc cũng cao vì cntt thì giờ thấy tuyển dụng tràn lan ra ấy. còn thu nhập thì cũng tùy vào năng lực của mình thôi! Ngta quan trọng mình làm ra kết quả cuối cùng cho họ ntn mà. Mình cũng đc thầy mình gthieu chỗ này khá hay. ITPlus Academy j đấy ngta đào tạo trong thời gian ngắn mà hiệu quả. Đi làm sớm và kiếm thu nhập tốt ở bên các doanh nghiệp, cty ngta đang lien kết ấy. thấy bảo có hỗ trợ đầu ra nữa. mình có lên mạng tìm hiểu về đơn vị đào tạo đấy rồi. thấy khá hay đây! Bạn có thể vào website của họ tìm hiểu xem. Thấy phù hộ chương trình nào thì học nhé! Chúc bạn lựa chọn đc chuyên nghành phù hợp. thân !
  3. nguyenhuy2303

nguyenhuy2303 Thành viên mới

cả 2 đều có cơ hội xin việc như nhau :)) quan trọng là chủ thớt đam mê yêu thích cái nào thôi :3 học lập trình đòi hỏi bạn phải có tư duy logic còn đồ họa thì cần đầu óc sáng tạo, nhiều ý tưởng. Giờ đâu cũng thấy tuyển IT, design :3 Bạn thử tìm hiểu trên mạng xem cũng nhiều đơn vị đào tạo về mảng này nhưng nên chọn môi trường nào có đảm bảo đầu ra ấy, học phí, môi trường học, blabla.....