1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Đại học và Cao học tại Ý

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 27/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ilat

ilat Thành viên mới

Em mới nhận đc admission master của Trento.
    Có ai trong đây chỉ em xin tiếp scholarship của Opera Universitaria với ạ.
    Em cảm ơn trước.

P/S: nghe nói đc học bổng của Opera Universitaria là coi như khỏi đóng tiền học + thêm 1 số tiền của Opera nó cấp thêm nữa không biết có đúng ko?
  2. selena88

selena88 Thành viên mới

bạn ơi bạn nộp chương trình nào thế. Mình cũng nộp trường này mà chưa thấy gì :-s. Hay là tạch rồi chăng :((
  3. ilat

ilat Thành viên mới

Mình nộp chương trình Master in Computer Science.
  4. lemin

lemin Thành viên mới

@ilat: Hôm nay mình đã nhận được tin từ anh Sáng (chị Rome gửi) Anh ấy bảo trường sẽ confirm cho mình nếu mình được học bổng để chứng minh tài chính với ĐSQ. Nhưng thú thật là mình không rõ khả năng được hb là bao nhiêu. Cứ tiếp tục cố gắng apply thôi. ^_^ Quy trình thì trên mạng cũng có mà anh Sáng bảo sau khi mình confirm họ sẽ hướng dẫn mình step by step.

By the way mình cũng viết thư hỏi họ rồi. Nội dung đại loại là tôi ko có tiền nên sẽ apply HB Nếu có HB mới chứng minh tài chính được. Liệu Trento có confirm kết quả cho tôi trước khi tôi đi để tôi xin visa ko?
    Bao giờ họ trả lời mình sẽ update thông tin.

Không biết cái hb này có dễ xin ko nữa. Bên Polimi cũng có cái này mà họ còn chẳng bắt mình nộp confirmation fee. Nhưng chắc họ chỉ cung cấp sau khi mình đã sang Ý thôi còn bình thường thì Polimi đã có HB trường rồi mà mình thì lại trượt HB T.T Kô đau vì quá đau T.T
  5. selena88

selena88 Thành viên mới

hi tớ cũng vừa nhận dc admission của Trento, trong thư có đoạn NOTE for NON EU-citizen. @lemin và @ilat ơi. Trong thư của bọn cậu có đoạn đấy không. Tớ đọc mà vẫn k hiểu lắm. Nếu có thì giải thích dùm tớ với nhé
  6. ilat

ilat Thành viên mới

@selena88 trong thư mình ko thấy note gì, chỉ thấy kêu đi nộp confirmation fee 100 Euros thui à. Bên bạn có note gì vậy?
    Với lại đang lo ko biết nộp confirmation fee kịp không, chỉ có 1 cái mail xác nhận của Trento + passport ko biết bank ở VN có gửi tiền kịp qua ko nữa :( 25/4 là hết hạn rồi :( sợ bị nó làm khó dễ hoặc làm lâu :(
  7. selena88

selena88 Thành viên mới

hic họ cho đúng 1 tuần để gửi 100E nhỉ. Mà chưa biết kết quả học bổng thế nào. Gửi xong mà k có học bổng tớ cũng chẳng đi được. :-s. Cái note tớ lại k copy paste được. Có gì tớ sẽ pm cho cậu sau nhé :) Có thông tin gì mới báo tớ vui với nhé :)
  8. ilat

ilat Thành viên mới

@selena88 ok ^^ mà nghe bà con bảo hầu hết người VN xin học bổng của Trento đều được thì phải
  9. selena88

selena88 Thành viên mới

Năm ngoái có anh chị nào gửi 100E confirmation fee trước khi biết kết quả học bổng của trường Trento không ạ? Nếu gửi tù mù bây giờ thì cũng hơi hơi run. Lỡ không được thì phí mất tháng lương của em :-s
  10. lemin

lemin Thành viên mới

@ilat họ nhận được confirm của cậu rồi thì phải. Họ đang giục tớ đóng tiền đây này ^^
    Dear Le Minh,

I would like to inform you that 2 other students from Vietnam has paid the confirmation fee using the VIETNAM BANK OF INDUSTRY AND TRADE
    service “SINGLE CUSTOMER CRE*** TRANSFER”.

If you have problems with the payment may be you can contact the same bank J

Best regards

Anelia