1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Đại học và Cao học tại Ý

Chủ đề trong 'Du học' bởi myvelvetyrose, 27/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. selena88

selena88 Thành viên mới

hi. CHúc mừng khunglongbe đã đỗ học bổng HSP nhé. Hâm mộ lắm ý :x.Hẹn gặp ở trời Âu nhé :x
  2. ngocnguyen1207

ngocnguyen1207 Thành viên mới

chao cac ban, minh cung vua nhan duoc admision cua Trento va dang chuan bi lam thu tuc pre-enrollment tai DSQ. Co ban nao dang lam hok, co gi cung trao doi?
    @selena88 bạn nhận được hb Opera rui ah, cho minh hỏi kinh nghiệm với. Minh bây h mới đang chuẩn bị hs xin hb. ban phai chờ bao lâu từ lúc upload hoàn tất thế? có gì cho mình xin điện thoại or Nick Yahoo với.
  3. selena88

selena88 Thành viên mới

Chắc mỗi khoa một khác bạn ạ. Mình học MIM, sau khi nhận admission thì khoảng 3 ngày sau mình có hb luôn, không phải làm gì thêm. Còn sau bước đấy thì mình đang làm giấy tờ, chưa có gì tiến triển cả bạn ạ. Chúc bạn may mắn :)
  4. ngocnguyen1207

ngocnguyen1207 Thành viên mới

ui, mình cũng cùng khoa Economic and Management nè. Mình học MEC, nhưng sao họ cho mình admission và kêu phải upload documentation for scholarship (cái thu nhập, tài sản,bank acc) rồi họ mới xét. Cậu upload cùng application ah? hik. nếu được cho mình xem cái admission của cậu đc ko? mình hơi lo hok biết có xin đc hb ko? bao h cậu lên ĐSQ làm pre-enrollment thế? ( cho mình nick chat or số dt với). Tim duoc ban hoc cung truong suong qua :D
  5. selena88

selena88 Thành viên mới

à cũng chẳng biết có phải là học bổng không nữa nhưng tớ thấy của tớ quy trình giống anh chị năm trước. Sau khi được admission, bạn sẽ nhận được một cái thư nói là cậu eligible opera scholarship rồi họ yêu cầu gửi chứng minh thu nhập. Chắc bạn cũng đến bước này rồi à? Cứ từ từ từng bước bạn ạ :)
  6. vodanh86

vodanh86 Thành viên mới

Có thông báo về học bổng của Polimi rồi đó. Các bạn check email xem có tin vui không :D
  7. lost_soul_hitman

lost_soul_hitman Thành viên mới

mình đã được học bổng gold của polimi, bạn nào cũng được vào bàn luận các bước tiếp theo nha ^^, @ kohji @ lemin : 2 bạn hồi trước mở account thấy ghi ko đượ học bổng là nó chưa xét thôi, giờ nó mới xét,giờ 2 bạn xem lại xem có được ko nhé ^^
  8. lemin

lemin Thành viên mới

Chúc mừng @lost_soul_hitman mình vừa mở lại và vẫn là không được hb :D bạn có nhận được email thông báo khi có hb không ^^
  9. lost_soul_hitman

lost_soul_hitman Thành viên mới

mình vừa nhận được hôm qua, email thông báo gừi kèm file pdf thông báo học bổng rùi (file đề ngày ký là 11/5 mà), trong account nó cũng thay đổi status luôn rồi. hình như bạn cũng apply đi học trường khác rồi, đã làm các thủ tục visa và enrollment chưa, cho mình theo với. cùng đi làm cho vui
  10. lemin

lemin Thành viên mới

@lost_soul_hitman tớ apply nhiều mà chỉ được admit thôi :(( Tớ cũng mới xin 1 số thứ và dịch giấy tờ sang tiếng Ý. Thực ra chưa làm enrol vô chỗ nào cả. Tớ cũng phải có hb mới đi được nên vẫn đang chờ :)