1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học đàn violin như thế nào ?

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi hoavongvang, 07/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoavongvang

hoavongvang Thành viên mới

Học đàn violin như thế nào ?

Minh muon hoc dan Violon ,nhung khong biet hoc o dau ,chang nhe lai den Cung van hoa thieu nhi ,, ai biet cho nao day tot khong ,bao minh voi .Va ca noi mua dan nua ,neu cho biet ca gia tien nua thi tot ,co dieu minh song o hanoi ,nen co the cho minh biet dia chi o hanoi thi tot.
    Rat cam on ban da tra loi!

anh'

Được Milou sửa chữa / chuyển vào 23:49 ngày 07/02/2003
  2. harukaze

harukaze Thành viên quen thuộc

Học đàn violon ở Hà Nội thì ngoài nhạc viện Hà Nội ra thì kaze có biết một nơi có thể giúp bạn thoả nguyện. Đó là ở nhà thày giáo của kaze. Thày ấy cũng đang là giảng viên của nhạc viện Hà Nội. Nhưng bạn đã thực sự sẵn sàng chưa cả về tinh thần và lý trí ? Bởi vì học violon khó lắm đấy, khó nhất trong các loại nhạc cụ bộ dây đấy. Nếu không yêu món này thật sự và không có quyết tâm cao thì là đày đoạ đấy. Nếu bạn quan tâm thì mail cho kaze để có địa chỉ liên lạc của thày nhé !
    Kaze cũng sẽ giúp bạn chỗ mua đàn tốt và dây tốt để thay khi bị đứt ( sẽ đứt dây liên tục đấy )
    Không bao giờ yêu cái không phải là của mình và không bao giờ theo đuổi cái không thuộc về mình
  3. harukaze

harukaze Thành viên quen thuộc

Học đàn violon ở Hà Nội thì ngoài nhạc viện Hà Nội ra thì kaze có biết một nơi có thể giúp bạn thoả nguyện. Đó là ở nhà thày giáo của kaze. Thày ấy cũng đang là giảng viên của nhạc viện Hà Nội. Nhưng bạn đã thực sự sẵn sàng chưa cả về tinh thần và lý trí ? Bởi vì học violon khó lắm đấy, khó nhất trong các loại nhạc cụ bộ dây đấy. Nếu không yêu món này thật sự và không có quyết tâm cao thì là đày đoạ đấy. Nếu bạn quan tâm thì mail cho kaze để có địa chỉ liên lạc của thày nhé !
    Kaze cũng sẽ giúp bạn chỗ mua đàn tốt và dây tốt để thay khi bị đứt ( sẽ đứt dây liên tục đấy )
    Không bao giờ yêu cái không phải là của mình và không bao giờ theo đuổi cái không thuộc về mình
  4. Autumn_Heart

Autumn_Heart Thành viên quen thuộc

kaze học được lâu chưa? Tớ mới học được hơn nửa tháng, kéo được những đọạn nho nhở. Thích nhất là bài The Alphabet song, khi tập được thêm cái gì, vui lắm.
    Còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời. Còn thương nhớ nhau, từng đêm bão tố. Tóc ướt trăng thề, lời yêu chưa nói trên môi vụng về ...
  5. Autumn_Heart

Autumn_Heart Thành viên quen thuộc

kaze học được lâu chưa? Tớ mới học được hơn nửa tháng, kéo được những đọạn nho nhở. Thích nhất là bài The Alphabet song, khi tập được thêm cái gì, vui lắm.
    Còn thương nhớ nhau, về thắp sao trời. Còn thương nhớ nhau, từng đêm bão tố. Tóc ướt trăng thề, lời yêu chưa nói trên môi vụng về ...
  6. hung2452

hung2452 Thành viên quen thuộc

Tớ sẽ dạy violon miễn phí cho các bạn với một điều kiện: vào Huế học. Tớ sống ở Huế.
  7. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

trước khi về HN tớ nhất đinh sẽ ra Huế thăm bạn Hung.
    Không hiểu có được hoan nghênh không?
  8. Rockabye

Rockabye Thành viên mới

em cũng đang học đàn violin,được 1 tháng ruig.ba mẹ em lúc đầu nghe tớ kéo đàn tưởng là nước sôi, bây giờ khá hơn một chút thành tiếng mèo hen Nhưng được cái là khi cầm đàn vào em thấy phấn chấn hẳn, và nếu hôm nào có chuyện gì bực mình thì cứ cầm đàn là quên tuốtVì ở nhà em cũng như mấy đứa bạn rất ít người học đàn nên ngoài học với chị dạy đàn ra em cũng ko bít trao đổi với ai cả.
    Sao box cổ điển không có một mục riêng để những người có kinh nghiệm có thể hướng dẫn cho những người mới bập bẹ về nhạc cụ nhỉ: từ những vấn đề như học đàn gì thì nên học ở đâu, học ai; rùi từng loại nhạc cụ ban đầu học mình nên làm gì...rùi những bản nhạc dành cho beginner nữa...
  9. hung2452

hung2452 Thành viên quen thuộc

ok, bác kan ra huế thì nhắn tin cho tôi nhá.
  10. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

hic ,chả biết cảm giác của bác khi mới học violin thế nào ?
    đây là cảm giác của tớ : http://www.ttvnol.com/ncd/573712.ttvn ,hơi bị "kỹ thuật" ,nhỉ !
    công nhận là cầm đàn vào thì thấy lâng lâng hẳn ! Ít ra khi ấy thì chơi đàn là nghệ thuật và ...ngừoi chơi đàn cũng là nghệ sĩ
    Nhưng mà tớ chả dám cầm violin lúc nóng giận gì đâu ,nhỡ giận cá chém thớt thì nguy ,cầm cái cổ đàn là người nó phải thư thái chứ ! Trong mỗi cây violin loại tốt,khi mà bạn chơi vài năm nữa ,bạn sẽ thấy nó cũng có tâm hồn của nó đấy ,tâm trạng mình mà không tốt thì kéo không hay đâu !
    Tại sao không có một chủ đề cho ngừoi mới chơi violin ? có nhiều lắm chứ ,nhưng tại ít ngừoi chơi violin quá nên mấy topic ấy trôi đi xuống mất tiêu !
    Thế bạn có câu hỏi gì ko ,ở đây ít ra cũng có bác Hùng ,em Vân ...chơi violin chuyên nghiệp ,tớ là tay mơ này !
    hic ,mới học 1 tháng đầu thì ai cũng hăm hở khí thế ! mong là khí thế ấy còn tiếp tục ,để box ta có thêm 1 violinist .Con bạn tớ cũng ham làm nghệ sĩ,luyện cho 1 năm mà không vung nổi cây acsê - cho nghỉ luôn .Khi học đựơc một thời gian ngắn ( ý nói là ...1 năm sau ) thì kéo mấy bài chậm chậm : avemaria của Schubert,Gounod ....
    PS : anh kan còn muốn học kéo violin không đấy ? qua đây dạy cho concerto op.64 của Mendelssohn