1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học để biết yêu .

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi wohhung, 12/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wohhung

wohhung Thành viên mới

Học để biết yêu .

Xuân sang, hè tới, thu về, rồi đông đến... thời gian mải miết trôi không ngừng nghỉ, không đợi chờ ai. Ðời người cũng đủ bốn mùa, mùa xuân được coi là mùa của tuổi trẻ và tình yêu. Vậy mà không ít bạn gái đã để cho mùa xuân vô tình trôi qua nhanh chóng, dẫn bạn sang mùa hè gay gắt của cuộc đời, lúc đó mới giật mình thảng thốt: Hình như mùa xuân đã vụt bay đi, mang theo cả tuổi trẻ của ta rồi ! Vậy mà hình như ta vẫn chưa hề được yêu, chưa hề biết đến tình yêu đích thực. Vì sao ?
  2. wohhung

wohhung Thành viên mới

Không có trường đại học cho tình yêu !
    Có bằng cấp, có tri thức, có sự nghiệp, thậm chí cộng thêm cả điểm nhan sắc, nhiều bạn gái đinh ninh rằng mình đang "dẫn điểm", đang cầm chắc "tấm thẻ ưu tiên" để mở cánh cửa tình yêu - hạnh phúc - tương lai. Thực ra họ có lý. Một cô gái thành đạt như vậy đương nhiên có nhiều ưu thế và cơ hội tốt hơn trong cuộc sống. Nhưng đó mới chỉ là điều kiện cần nhưng chưa đủ cho hạnh phúc. Bạn có thể là cô gái thông minh, có tài, thành đạt trong sự nghiệp, thậm chí xinh đẹp nữa, nhưng bạn vẫn có thể là cô gái bất hạnh, không thành công trong tình yêu. Trong khi đó xung quanh bạn, có những cô gái không thông minh như bạn, nhưng họ lại có tình yêu đẹp hơn, có hạnh phúc trọn vẹn hơn bạn. Có một lúc bạn chợt nhận ra rằng: Tấm bằng đại học không phải là tấm thẻ "ưu tiên" của tình yêu. Trường đại học có thể dạy bạn đủ thứ, từ toán học, vật lý học, văn học, đạo đức học, đến những thứ cao siêu hơn như triết học, tin học v.v... nhưng không có trường đại học nào dạy bạn biết yêu.
  3. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

hix hix ! yêu mà cũng phải học ạh ?
  4. wohhung

wohhung Thành viên mới

Ok ! Không học thi? la?m sao ma? biết yêu được ha? đại ba?ng !
    Đaị ba?ng có muốn học yếu không ? Wohhung dạy cho , miêfn phí hoa?n toa?n nha.
  5. hoadiepvang

hoadiepvang Thành viên mới

híc, 22 cái mùa lá rụng mà chưa biết tình iu là gì cả, ai có kinh nghiệm gì truyền đạt cho tui ít đi
  6. ngancon846

ngancon846 Thành viên mới

Hohoho ông này ko dạy đc đâu để anh dạy cho Đại bàng ah
    còn hoadiepvang àh muốn truyền kinh nghiệm ah, ko ai có thể truyền kinh nghiệm đc đâu nó chỉ là kinh nghiệm của chính mình thôi, mỗi người một khác mà. Nếu muốn kinh nghiệm thì cứ thử yêu tui đi có kinh nghiệm luôn. Cứ thử sem rồi bạn sẽ thấy mà!!!!!
  7. daibangchua_xinhxinh

daibangchua_xinhxinh Thành viên mới

e hèm ! hình như em chưa có nói là em ko biết iu thì phải :-O
    em hình như chỉ giả vờ hỏi :" iu mà cũng phải học àh?"
    nếu em nhớ không nhầm thì là như thía !
    hí hí ! nhưng mờ em còn non nớt lắm anh nào muốn chỉ giáo em thì cứ tự nhiên ! hè thêm người thày bớt học trò mà ... he he
  8. hoadiepvang

hoadiepvang Thành viên mới

chít thật, nghe lời đề nghị...hấp dẫn quá, nhưng mừ cháu còn bé lắm, thử yêu nhỡ yêu thật thì sao,cháu chẳng dại, keke
  9. Babel

Babel Thành viên mới

Hi hi, ai dạy cho em nữa nhỉ? Em cũng chưa biết nè. Chẳng hiểu sao mà lại không có người yêu....Hic