1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Đệm piano các bài hát qua Video !

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi Kid1304, 13/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kid1304

Kid1304 Thành viên quen thuộc

Học Đệm piano các bài hát qua Video !

ac ac...hom nay nhan tien noi so qua cach dem hat bang piano, le ra em se post bai nay trong box Nhac Cu Ky Thuat cua TTVnol nhung ko biet cach post hinh len do, de em tim hieu sau!

Truoc het em xin noi vai loi, em dem hat khong phai la cao thu nhung cung khong den noi oánh lên ngang phè phè, vì the rat de~ nhin va hoc theo doi voi nhung nguoi bat dau hoc va thich tro nay! Rat vui dc chia se voi cac anh chi em box Nhac Cu Ky Thuat. Hi vong cac cao thu khac cung chia se kieu kieu nhu the nay de moi nguoi de~hoc va em cung dc nang cao tay nghe!

cac bac vao day xem nhe
    Xin giới thiệu trước bài ước gì

http://blog.360.yahoo.com/blog-juFX8DI6cqLKfBqdrJLL.io-?cq=1
  2. Tyros

Tyros Thành viên mới

Hi anh Tú... Em cũng học kiến nè... Chắc ông anh ra trường roài
  3. Kid1304

Chào chú em Tyros, chú cũng dân Kiến à, anh cũng Kiến ra trường đc 3 năm rồi, già rồi nhưng tâm hồn vẫn trẻ, khoái đàn hát ! chú có chiêu gì giao lưu cho anh mở mang tầm mắt nhé!
    Xin cập nhật thêm bài Giấc Mơ Trưa mời các bác vào blog em xem!...mà có bác nào biết post hình tại Forum này luôn không, em ko biết nên đành phải mời các bác qua bên kia!
  4. Tyros

Tyros Thành viên mới

Hì , thằng em trình độ kém cỏi chỉ bít xem các anh oánh thui , cũng chỉ chơi 2000 chứ hok dc 3000 như anh đâu. Nói thế thôi chứ lúc nào ra trường đi làm rồi là phải tích cóp mua con Tyros về chơi... Hoan nghênh ông anh có ý tưởng rất hay , mong anh cố gắng phát huy...
  5. dechchonduocten

dechchonduocten Thành viên mới

He he , ông em chơi được đấy.Anh cũng có piano, mà chưa biết đệm hát, cũng toàn tự mày mò chơi.Xem bằng utube giật quá ông em ạ.Thỉnh thoảng rỗi rãi làm vài bài quẳng lên cho anh học mót với nhé.
    Tiện thể, tớ cũng là Kiến nốt, đi đâu cũng thấy kiến, nhan nhản...
  6. chet_duoi_vo_duoc_coc

chet_duoi_vo_duoc_coc Thành viên quen thuộc

Chào bác,em cũng là dân kiến đây.Bác là thành viên của whirlwind à?Ngày ấy em mới vào trường nên ko nghe các bác đánh.Em cũng đang đánh cho band Kiến lửa trong trường,cũng đanh keyboard,nhưng ko khá món này lắm,vì em là dân piano cổ điển chuyển sang,chơi keyboard cứ ngượng nghịu thế nào ấy.Với lại cũng ko có xiền mua đàn tử tế. Có gì bác cho em học hỏi nhé!!!
    À,nhưng sao bác cứ dùng cái tự động đổi tone của đàn điện tử thế?Tại em thấy tay bác đánh giọng C dur nhưng am thanh vang lên thì lại của 1 giọng khác.Sao bác ko đanh luôn đúng giọng ấy cho nó tự nhiên có thích ko?
    Được chet_duoi_vo_duoc_coc sửa chữa / chuyển vào 10:29 ngày 21/01/2007
  7. Kid1304

nói rất hay ! chú có biết tại sao phải đổi giọng thành đô trưởng không!
    Thứ 1: đệm hát trước tiên học cho nó đơn giản và dễ hiểu là cứ phải đô trưởng mà nện! giảng giải như vậy thì người học mới khoái. VÌ thế các bài hát ở giọng khoai khoai mình chuyển hết về đô trưởng đánh người ta dễ học. Chứ thích đánh luôn ko chuyển Tone cũng chơi đc! dễ mà. Thế nên mình đang hướng dẫn đệm trên nền đô trưởng. (ặc ặc nói là hướng dẫn chứ có biết gì đâu... Yên tâm tớ sẽ làm thêm vài trò nữa sao cho anh em dễ hiểu ( anh em mới chơi đàn ý nhé, chứ ko phải anh em cao thủ đâu, anh em cao thủ thấy tớ đệm thế này thì có mà cười tớ chết )
    Thứ 2: vác đàn đi kiếm cơm mấy chị em lên sân khấu hát tùm lum giọng rùm beng, có khả năng nghe rồi chuyển hết những cái giọng như dính toàn nốt thăng, giáng phía trên thì khó đánh lắm, tốt nhất là cứ đơn giản hoá biến Tone về hết những gam đơn giản vồ hợp âm ăn ngay, thế là xong việc cuối giờ có tiền!
    Note: Đơn giản là thế này: anh em dân Kiến thì thường thích phong trào, bây giờ bảo đi học thì đố tìm đc nơi dạy đệm đàn piano oogan ăn ngay, vì cái đó nó khó dạy lắm (phụ thuộc do cảm nhận về hợp âm nữa, tớ thì tớ biết anh em nào khoái đệm có nghĩa là cũng thích hát và có một cảm nhận về những cái bài hát định đệm mà ko biết đệm. Tớ hướng dẫn đệm qua hình ảnh này là dễ học lắm đó, ngày xưa mơ ước ko có ai có hình video cái tay đang chạy trên phím đàn cả, thế nên bây giờ mon men đệm đc thì chiếu lại tay mình vậy, 1 phần để cho các lính mới tham khảo 1 phần tìm cao thủ học mót tiếp.
    hehe! anh em lính mới học mót đi nhé......tớ sẽ sản xuất thêm vài bài nữa, thích thì anh em yêu cầu bài nào tớ ngồi vào đàn vồ 5 phút là post lên cho anh em xem đc ngay! hôm nào có nhiều thời gian hơn thì nói chậm lại cho anh em dễ hiểu luôn!
  8. Kid1304

Thể theo yêu cầu xem bằng youtube giật do mạng chậm em xin post file share này down về xem cho nó liên tục:
    Bài Ước Gì (xem bằng QuickTime)
    http://rapidshare.com/files/12806562/Uoc_GI.zip
    Bài Giấc Mơ Trưa
    http://rapidshare.com/files/12806560/GiacMoTrua.zip
    Download giải nén ko cần password xem bình thường.
    Được kid1304 sửa chữa / chuyển vào 14:32 ngày 22/01/2007
    Được kid1304 sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 24/01/2007
    Được kid1304 sửa chữa / chuyển vào 00:37 ngày 24/01/2007
  9. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Hoan nghênh đồng chí có topic rất hay, có ý nghĩa .
    Vote đồng chí 5*
  10. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Hê hê.....
    Định vote cho đồng chí Tú mà chả được. Hôm nào vote beer thay sao vậy !!!!!!