1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ĐH ở Thuỵ Điển - vài điều thắc mắc - Đề nghị post câu hỏi và topic du học hiện có

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi banh_bao_chieu, 11/11/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Học ĐH ở Thuỵ Điển - vài điều thắc mắc - Đề nghị post câu hỏi và topic du học hiện có

Em đang học năm 2 khoa QTế - ĐHQG. Hiện giờ em muốn apply sang trường bên Thuỵ Điển để học International Management. Em thắc mắc mấy cái này, mọi ng` giúp em nhé:
    1. Học ĐH ở TĐ có cần học khoá Foundation (dự bị ĐH) ko ạ? Em đọc ở web các trường ko thấy nói đến vđề này. Thực tế thì sao ạ?
    2. Ai bít về trường International Business School thì chia sẻ kinh nghiệm với! Trường đó có tốt ko ạ? Học ngành em thik thì ở đó có ok ko?
    3. Em chỉ biết tiếng Anh, ko biết tiếng TĐ. Các trường chỉ dạy TA ở bên đó là những trường nào ạ?
    4. Có phải học ĐH được miễn học phí ko ạ?
    5. điểm phẩy cấp 3 của em là 7.8 . Bên đó thường yêu cầu điểm phải tầm bao nhiêu mới đc nhận học ạ???
  2. Americandream

Americandream Thành viên mới

. Em thắc mắc mấy cái này, mọi ng` giúp em nhé:
    1. Học ĐH ở TĐ có cần học khoá Foundation (dự bị ĐH) ko ạ? Em đọc ở web các trường ko thấy nói đến vđề này. Thực tế thì sao ạ?
    2. Ai bít về trường International Business School thì chia sẻ kinh nghiệm với! Trường đó có tốt ko ạ? Học ngành em thik thì ở đó có ok ko?
    3. Em chỉ biết tiếng Anh, ko biết tiếng TĐ. Các trường chỉ dạy TA ở bên đó là những trường nào ạ?
    4. Có phải học ĐH được miễn học phí ko ạ?
    5. điểm phẩy cấp 3 của em là 7.8 . Bên đó thường yêu cầu điểm phải tầm bao nhiêu mới đc nhận học ạ???
    Câu 1 đến 3 chị không chắc lắm, nhưng biết sao nói vậy nhé:
    1. Đúng là không thấy nói nhiều đến dự bị đại học, nhưng chắc chắn là có khoá đó nhưng là dạy tiếng Thuỵ Điển cho beginner để đủ trình độ theo học Đại học bằng tiếng Thuỵ Điển, và một số kỹ năng để học được tốt, chỉ khoảng từ 3-5 trường có khoá này, chị apply 3 trường, 2 trường đã thông báo kết quả, thế nên không phải là tin vịt nhé !!!
    2, 3. Chịu khó đọc và tìm chắc sẽ ra !!!
    4. Đại học, cao học, phổ thông ... tóm lại giáo dục được miễn học phí !!!
    5. Các trường thường không yêu cầu cụ thể là bao nhiêu mới được nhận, còn xét các yếu tố khác nữa.
  3. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Cám ơn chị , hầu hết các câu hỏi em đã hiểu, còn về foundation, vì em định đăng kí vào học 1 trường quốc tế dạy hoàn toàn bằng tiếng Anh nên ko biết có phải học dự bị tiếng Thuỵ Điển nữa ko?
    Em thấy các truờng Anh, Úc thường buộc phải có nửa năm đến 1 năm học dự bị rồi mới vào năm nhất được.
  4. Americandream

Americandream Thành viên mới

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa