1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học dịch ở đâu???

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hocvahanh, 18/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hocvahanh

hocvahanh Thành viên mới

thank you
    you are a lovely cat
  2. waterlessriver

waterlessriver Thành viên mới

Học dịch ở trường Trưng Vương (Lý Thường Kiệt) có Mr. Dũng dạy được. Luyện dịch Việt-Anh, chuyển ý... Được cái Mr này rất funny và hay show off, học rất ngộ. Không chán. Giá học rẻ. Một khoá có 400.000 (3-4 tháng).
    Thích hợp với người muốn luyện dài lâu.
  3. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Bạn nói cụ thể đi, mình đi làm vào giờ hành chính nên chỉ học được vào buổi tối thôi. Mình đang kém khoản dịch quá, giờ đang lên kế hoạch đi học đây. Nhà mình gần trường ngoại ngữ. không biết bạn nào biết chỗ nào học dịch tốt ở trong trường ngoại ngữ không nhỉ. Nhưng nếu thầy ở xa một tí mà tốt thì mình cũng cố gắng vậy. Mà điạ chỉ nhà thầy nữa, học vào lúc nào,
  4. maimewmew

maimewmew Thành viên mới

Ai học ĐHNN chắc biết thầy Tuấn Kỷ - dịch tanh tưởi luôn. Trước đây tớ từng được học rồi, kiến thức sâu, chắc chắn và phản xạ rất nhanh, chuẩn. Thầy này dạy Văn học Anh và còn viết báo nữa, nên chắc là bận. Lâu rồi không gặp thầy, thấy bọn ở lớp bảo hình như dạo này kiêu lắm, không dạy thêm nhiều. Ngày xưa ông í tuyên bố trên lớp tớ là không dạy thêm cho SV vì thương "chúng mày" phải đóng nhiều tiền. Bi giờ chẳng biết thế nào, nhưng có đứa bảo thầy chỉ dạy dịch ở nhà cho tối đa 5 người / 1 lớp, USD10 / 1 tiếng, ặc ặc.
    Các bác muốn địa chỉ hay số điện thoại của thầy vào khoa Anh - ĐHNN Thanh Xuân hỏi là biết, hoặc vào trang www.hufs.edu.vn mà hỏi. Trước tớ có đt nhưng mất rùi.
  5. meonhocdangyeu

meonhocdangyeu Thành viên rất tích cực

Muốn học thầy Kỷ thì sang trung tâm tiếng Anh AET gần trường Ngoại Thương, thầy cũng dạy với giá 10USD ở đó
  6. hocvahanh

hocvahanh Thành viên mới

thầy Kỷ dạy thế thì chỉ có dân chuyên dịch mới dám học thôi nhỉ.
    Mèo xinh ơi bạn cho cái ảnh kỳ quá, mặc áo lên đi,
  7. tottochan81

ối, các pác ôi, em ko phải dân chuyên ngại nghĩ đâu nhá. Các bác cho em lời khuyên đi. chỉ cho em lớp nào thày dạy vững và giá cả bình dây í. em cảm ơn các bác nhiều. sau này mà chình độ ngại nghĩ của em nó cải cải một tí là em sẽ biết ơn các pác lắm lắm. em ở gần trường ngại nghĩ, các pác ôi...
  8. tottochan81

chán nhở, vào đây có bao nhiêu cao thủ tiếng anh đầy mình về kinh nghiệm rồi mà tớ chỉ nhớ có một câu thui mà chẳng ai giúp cả, rõ chán, chán cho cái trình độ tiếng anh của mình, chán vì ko dc ai giúp nữa.
  9. emgaianh

emgaianh Thành viên mới

Bạn học thầy Thân được đấy
  10. tottochan81

Tớ chỉ muốn học lớp nào bình dân thui tại vì tớ là viên chức nghèo mà. Tớ ở khu ĐH ngoại ngữ. Tớ đã học hết B streamline rùi, giờ muốn đi học thêm tầm trình độ C hay thiên về biên phiên dịch í. Các bạn giúp tớ với nhé. Tớ sẽ thường xuyên vào đây cho đến khi tìm được lớp mới thôi. Cảm ơn các bạn nhiều.