1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ghita...

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Le_Plus_Beau_new, 01/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Le_Plus_Beau_new

Le_Plus_Beau_new Thành viên rất tích cực

Học ghita...

Em đang nổi hứng định đi học ghita, nhưng bây giờ già mất rồi không biết có học được nữa không ạ ? Tại em thấy dân học đàn học nhạc toàn phải học từ hồi bé tí, chả hiểu thể loại tay dùi đục chuối mắn như em bây giờ có còn học được không ? (Học cho vui thôi chứ cũng chả có ý định dấn thân vào con đường nghệ thuật đầy chông gai đâu ạ )

Mới lại em không biết tẹo nào về nhạc lí, nốt nhạc bẻ đôi không biết đọc thì liệu có học được không nhỉ ? Mà thời gian học sẽ khoảng bao lâu hả các bác ? Em chỉ định học cho biết thôi (cái gì cũng nên biết một tí ), liệu học trong khoảng 1-2 tháng có được không ạ ?

Cuối cùng, ở HN chỗ nào học ghita tốt hả các bác ( tốt đối với em tức là dễ hiểu, dễ áp dụng...)

Thanh kiu vi na miu
  2. fki

fki Thành viên mới

Nếu ấy học thầy nghiêm túc, tháng đầu tiên hầu như không học được gì. Tất cả những gì phải tập là cách cầm đàn, ngồi, chỉnh lên dây, nghe âm và học nốt . Tuy nhiên khi đã có cơ bản rồi khoảng 2 tháng sau mọi việc dễ dàng hơn rất nhiều. Sau 3 tháng ấy có thể ở nhà tự tập được.
    Theo tớ thấy hầu hết các lớp mở hiện nay toàn là dạy phong trào, tức là miễn sao người học biết chơi và nắm được nhạc lý cơ bản. Các lớp đó cũng yêu cầu tự tập khá nhiều (nếu ấy chưa biết gì) nên 2 tháng là có thể được. Với điều kiện ấy không yêu cầu cao quá
    Lớp học đàn theo tớ biết có lớp ở Cung văn hoá thiếu nhi do thầy Hải Thoại dạy. Cũng có nhiều "người lớn" học ở đó đấy. Hoặc ấy đến học tại nhà thầy Thoại ở ngõ Liên Việt, khu Hồ Đắc Di, Đống Đa.
    Mấy năm gần đấy thấy thầy Trần Nhất ở Đường Láng có vẻ rất nổi. Hầu như đọc báo nào cũng thấy thầy đăng bản tuyển sinh
    Học guitar chẳng muộn bao giờ đâu, ấy cứ tập theo ý thích. Hồi xưa tớ còn học với mấy anh lấy vợ có con rồi cơ
  3. puss

puss Thành viên mới

Bạn thử xem: Anh Thành "Đà Nẵng"
    http://www3.ttvnol.com/f_88/624867.ttvn