1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học IELTS cấp tốc hiệu quả nhất bên Cô Linh UK các bạn biết chưa?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi HoaHongXanh102, 08/04/2021.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoaHongXanh102

HoaHongXanh102 Thành viên rất tích cực

Chào mọi người, mình đã từng tiếng anh khóa INTENSIVE IELTS bên cô Linh UK đạt được 7.5 trong vòng 1.5 tháng ( trước đó mình đã từng học ở nhà do thấy ko cải thiện mấy nên mình quyết định qua TT học và trc khi qua bên cô Linh UK thì m đã từng đky 1 khóa học bên khác nhưng thấy ko hiệu quả là bao. Sau khóa học bên cô Linh UK mình đã rút ra đc rằng " học IELTS cấp tốc hiệu quả nhất bên cô Linh UK " là có thật ạ. Vì thế hnay mình lập topic này để giải đáp tất cả các thắc mắc của mng liên quan đến khóa học hoặc những vấn đề liên quan đến môi trường học, kinh nghiệm học để nâng cao skill 1 cách nhanh nhất trong thời gian ngắn nhất. Ai quan tâm có thể cmt bên dưới mình sẽ trả lời nhiệt tình ạ
    QuocBinhAuto thích bài này.
  2. QuocBinhAuto

QuocBinhAuto Thành viên quen thuộc

Giờ nhiều người giỏi tiếng anh thật sự mọi người nhỉ
    Các bạn cấp 2,3 thấy cũng tiếng anh như gió ấy, tài thật
  3. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên tích cực

Mọi người có thể giới thiệu cho em thầy, cô hay anh chị nào dạy IELTS gần trường HV Ngoại Giao được không ạ?
    Hiện tại em đang ở khoảng 5.5 -6.0 listening và reading (không phải mất gốc), vì chưa thi bao giờ nên writing và speaking khá hoang mang ạ!
    Mục tiêu của em là 7.0 vào giữa năm sau ạ.
    Em xin cảm ơn nhiều ạ, thật sự em đang năm 3 nên rất cần tìm nơi uy tín để học ạ :((
  4. Hoangha86

Hoangha86 Thành viên rất tích cực

Cô Linh UK b học là bên này phải ko ? https://www.facebook.com/IeltsLinhUK/
    Mình cũng mới học khóa IELTS 1-1 TT này, đây là khóa học kèm trực tiếp giữa giáo viên và học sinh ( đối với học sinh ở xa có thể học kèm trên Skype với độ tương tác như học ở lớp). Giáo trình được thiết kế tùy theo năng lực và yêu cầu của từng học viên. Thực sự hài lòng với khóa học ở đây, csvc quá ổn, giáo viên có cả người bản địa, có trợ giảng ... Nói chung oke lắm
  5. HoaHongXanh102

Dạ vâng chuẩn bên này rồi ạ
    Cô Linh UK này nổi tiếng mà b.
    Mình cũng thấy hài lòng thực sự với bên này luôn ấy
  6. trungnet

trungnet Thành viên quen thuộc

Mình đang có ý định apply 2 học bổng yêu cầu có admission và IELTS >6.5, ko kỹ năng nào dưới 6.
    Admission đang xin rồi có vẻ khả thi nhưng đang lăn tăn vụ IELTS quá.
    Mình chỉ còn cơ hội thi vào 13/6 để kịp có deadline trước 30/6. Tháng 2 mình đã thi rồi và dc 6.0 thôi, giờ lăn tăn ko biết thời gian ngắn như vậy có lên được 0.5 ko. Mọi người cho mình xin ý kiến để xem mai có nên đi đăng ký hay ko. Cám ơn ạ
  7. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Thực ra mình cũng mới trải qua kỳ thi IELTS nên cũng có chút chia sẻ với bạn như sau: mình cần lên 0.5 trong khoảng 2 tháng nên mình có đăng ký lớp học cấp tốc 1-1 bên trung tâm Cô Linh UK Núi Trúc. Mỗi buổi học 1.5 tiếng, học khoảng 3 tuần là xong. Nói chung đáng tiền thực sự nhưng dĩ nhiên là sắp đến ngày thi vẫn phải văn ôn võ luyện chứ.
    Trc khoáng 5-7 ngày sắp thi mình cũng túc tắc làm đề L và R. R mình làm k nhiều vì thấy chắc nhất, còn L thì mỗi ngày làm 1-2 đề. Bước vào gđoạn 5 ngày này mình đã làm xong L bộ Cam. Trong 5 ngày mình cứ tiếp tục mỗi ngày 1 hoặc 2 đề L, tùy hứng. Nhưng mình thấy L cần quá trình. Điểm lên nhiều nhất là S và W.
    Mình học cấp tốc 2 kỹ năng này trong 5 ngày như sau: S thì học theo course online mà IDP cho khi đký thi, cứ học đến đâu, thử tự trả lời r đọc câu trả lời mẫu và trả lời lại theo đó.
    W thì học template và các cụm từ, cách diễn đạt useful. Cái này mình học theo tài liệu cô Linh UK . Còn task 2 chỉ kịp học mẫu khung viết bài, chính là những câu chuyển ý đó. Các câu này cứ gặp dạng đó là áp dụng đc.
    Thi nói sẽ thi sau (cái này cần đký với idp). Sáng hôm thi nói mình chuẩn bị 1 số đề task 2 sẵn. Sáng hôm mình thi có chuẩn bị đề miêu tả tình huống mình mâu thuẫn với đứa khác. Chiều gặp ngay đề nói về tình huống mình phải friendly với 1 đứa mình k ưa. Nên mình lấy 1 nửa chuyện kia ra đắp vào câu trả lời, đỡ hẳn phần ideas.
    W thì cơ bản control time cho tốt. Phải viết đủ đến kết luận của task 2. Hôm thi mình mất hơn 30p cho task 1, sau đó cuống lên viết task 2, còn 5 phút chưa xong thân phải nhảy cách ra viết kết trc. May cũng kịp.
    Hi vọng là chia sẻ hữu ích với bạn. Cần biết thêm gì cứ inbox mình nha biết mình sẽ chỉ cho
  8. Capital287

Capital287 Thành viên quen thuộc

Đến thời điểm này thì k còn gì để mất rồi thì cứ cố hết sức thôi. Từ tháng 2 đến giờ với trình độ 6.0 lên 6.5 là hoàn toàn có thể mà b, cố lên
  9. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên rất tích cực

Mình mới thi toeic bên IIG xong được 835/990, sắp tới mình tính ôn để thi IELS với target dự định là 6.5-7.0 có khó quá ko ? . Với cho mình hỏi là độ khó phần LC và RC của 2 bên có chênh lệch nhiều ko vậy ? Bạn nào có tài liệu ôn thi thì share mình với tại mình mới bắt đầu ôn nên chưa biết bắt đầu từ chỗ nào. Cảm ơn các bạn nhiều :x:x:x
  10. HoaHongXanh102

2 format đề thi khác nhau nên phải ôn kha khá thời gian, chưa kể phải làm quen vs nói và viết. 7.0 thì chưa chắc chắn lắm, chứ 6.5 mình nghĩ k quá lâu đấu, còn tùy thuộc vào độ quyết tâm của b tới đâu, và bọn có chọn mặt gửi vàng đúng nơi đúng chỗ không
    B có thể tham khảo bên cô Linh UK mình đã thực chiến bên đó và mình thấy rất hiệu quả, đáng tiền b ạ. Nói ko ngoa học IELTS cấp tốc hiệu quả nhất bên cô Linh UK đấy, giáo viên tuy nghiêm khắc nhưng lại rất tận tình, format các dạng đề đều đc học qua ở đây, cải thiện các kỹ năng đều ...