1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học lại ĐH, chuyên ngành Kiến trúc ở Pháp ở tuổi 24 có được không

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi Truonghoa, 15/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Truonghoa

Truonghoa Thành viên mới

Chào các bạn, mình hiện đã tốt nghiệp đc 2 năm, chuyên ngành Tài chính-Ngân hàng, ĐH Kinh tế-luật ĐHQG TPHCM. Đi làm ngân hàng đc 1 thời gian rồi, mức hiện giờ mười mấy triệu/ tháng, nhưng mình chưa bao giờ cảm thấy hứng thú với công việc này, ngành này. Mình luôn suy nghĩ về ước mơ lúc nhỏ của mình là trở thàng 1 kiến trúc sư nhưng vì lúc nhỏ gia đình áp đặt chọn ngành này nên đã 6 năm nay mình phải theo. Giờ m mún tìm 1 con đường của riêng mình, đó là học lại ĐH chuyên ngành kiến trúc ở Pháp. Theo như tìm hiểu, đầu vào tại ĐH yêu cầu tối thiểu TCF 400, việc này không qúa khó nếu mình bỏ việc và tập trung cho 6 tháng luyện và luyện TCF. Các bạn đã có kinh nghiệm tìm hiểu giáo dục Pháp có thể cho mình hỏi Hồ sơ nếu chỉ đơn thuần có bằng tốt nghiệp THPT, đậu 1 trường ĐH và TCF 400 thì có cần thêm porfolio (cái này m chưa có vì hok phải chuyên ngành of m) nữa không, ngòai ra để tăng khả năng đậu bù đắp vấn đề tuổi tác m cần thể hiện điều gì ( vì m không phải dân thành phố, nên m cũng chưa từng tham gia cuộc thi HSGiỏi nào ở cấp 3, m chủ yếu tự học, đọc sách ở nhà)

- Ielts trong trường hợp này có giúp ích đc không.

-Người Pháp họ thích điều gì ở những sinh viên kiến trúc.