1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học MÚA BỤNG, MÚA GHẾ, MÚA CỘT, ***Y DANCE, ZUMBA, YOGA,..tại ISIS WORLD DANCE (098.2553.952) 256 Bà

Chủ đề trong 'Dancing' bởi Slender_snake_charmer, 14/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Slender_snake_charmer

Slender_snake_charmer Thành viên mới

Hihihi! không có ai là hoàn hảo và kể cả thần đồng cũng chả có ai giỏi ngay từ đâu. Cứ từ từ, chăm chỉ tập luyện em ạ! Chị chỉ đuổi khỏi lớp nếu lười học thôi
    Thứ 4 và Chủ nhật , tất nhiên sẽ có luân phiên nhau nhưng buổi nào cũng có mặt 2 giáo viên: 1 người sẽ dạy , 1 người sẽ chỉnh sửa cho học viên!
    Hẹn gặp em vào 09/01 nhé!
  2. zipmedia

zipmedia Thành viên mới

Em yêu chị Liên, em yêu chị Liên :D
  3. obladioblada

obladioblada Thành viên quen thuộc

đề nghị các cổ động viên ko quá khích :))
  4. pillory

pillory Thành viên quen thuộc

lần này thì đi học thật, béo wá rồi, t4 9/1 vác tiền đi đóng
  5. hung_liem

hung_liem Thành viên mới

Cho mình đăng ký một suất với nhé, 6/1 cứ đến đóng tiền là học thôi phải không? dạo này lười vận động, ở cơ quan lại ngồi suốt nên vòng 2 có nguy cơ cứ phình ra không giới hạn, phải đi tập lại thôi
  6. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

gửi mail đăng kí rồi
    mai gọi điện lần nữa cho chắc
    ka ka
  7. nnpcom

nnpcom Thành viên mới

hic tớ bị cái tật thích thì ăn (dù đã cố gắng kiêng chất béo) nhưng ngủ thì hơi...vô đối không biết tập múa bụng có hiệu quả gì không?
    Được nnpcom sửa chữa / chuyển vào 18:08 ngày 23/12/2007
  8. sahira

sahira Thành viên mới

Thời gian vừa qua, trên mạng, có truyền nhau những lời bình luận rất thiếu thiện chí về KevinQ nói riêng và male belly dancer nói chung.
    Thực tình chuyện này không bao giờ làm cho Kevin chán nản hay thất vọng cả. Vì các bạn biết không, Kevin đến với belly dance một cách rất đam mê và đã lao động thực sự để có được tất cả những gì mà Kevin muốn. Hai năm trời mình khổ công ôn luyện một mình, không có ai hỗ trợ và không có ai đồng ý, tán thành, ủng hộ.
    Mọi chuyện không hề đơn giản đâu các bạn ạ. tất cả là một cuộc đấu tranh, đấu tranh với chính bản thân mình, đấu tranh với dư luận, và đương đầu với vô vàn khó khăn. Vì với 1 belly dancer là nữ thì mọi việc đã khó khăn rồi, huống chi Kevin là con trai mà lại theo đuổi môn nghệ thuật này. Chắc các bạn đều hiểu, một khi đam mê của mình không nhận được sự đồng cảm của bất cứ ai thì đó là điều vô cùng tủi thân, mệt mỏi, nhất là cuộc sống riêng tư của mình hoàn toàn không được êm ả như mọi người. Mình có gia đình, có bố mẹ, có anh em, nhưng những điều này thì chẳng được cùng chia sẻ với người thân. Đó là điều không mấy dễ chịu phải không hả các bạn.
    Hai năm không quá dài, nhưng đó là cả một chặng đường lớn mà Kevin chưa bao giờ chùn bước, mặc dù có lúc nhận lại những phản hồi không mấy thiện cảm của mọi người. Nếu như bạn ở trong trường hợp của kevin thì chắc là bạn cũng sẽ hiểu thôi. Nhưng bạn thấy không, đến giờ ít nhiều mọi người cũng đã có chút ghi nhận về những gì mà Kevin đang đóng góp cho belly dance, dù chưa được nhiều.
    Biết được sự khó khăn và sự cô đơn của một male belly dancer, mong rằng đừng ai độc ác nói ra những lời mà càng khoét sâu vào nỗi đau của người khác. Dù sao cũng cùng là con người cả với nhau, nếu như bạn thấy hứng thú thì hưởng ứng, còn nếu không hứng thú cũng đừng có ác ý nói ra những lời làm người khác đau lòng, làm cho người ta nản chí. Đừng quá nhẫn tâm với những gì mà người khác cống hiến và hi sinh. Và đừng giết chết cái đam mê của người khác. Đôi khi chỉ là những câu bông đùa vô tư mà thành vô tâm đó các bạn à.
    Viết ra những lời này, kevin đã rất bình tĩnh trước những gì đang diễn ra, chỉ mong các bạn đừng bao giờ là những người độc ác. Tất nhiên, những khó khăn sẽ chưa dừng lại ở đây và sẽ có hàng trăm, ngàn thử thách, cơ hội đang chờ Kevin ở phía trước. Thế nên nếu như bạn yêu thích belly dance thực sự, và muốn chia sẻ niềm đam mê với Kevin, kevin sẵn sàng đến với bạn. Còn nếu như bạn cho rằng male belly dancer là một hình tượng rất phản cảm, thì chỉ xin các bạn quay lưng và đừng bàn nhiều đến nó nhé, vì mỗi lời nói đều khiến người khác đau lòng. Kevin còn rất trẻ mới chuẩn bị 20 tuổi thôi, đừng giết chết đam mê của một chàng trai mới 20 tuổi, các bạn nhé.
    Lời cuối cùng, Kevin muốn nói rằng, cho dù cả thế giới này có quay lưng lại với kevin thì bản thân kevin vẫn theo đuổi belly dance đến cùng. Đó không phải là đam mê đâu, mà nó là cái gì đó ăn vào máu, là con người của Kevin rồi. Từ khi sinh ra, kevin đã là một người rất quyết liệt, cứng cỏi và không bao giờ từ bỏ. Đơn giản lắm bạn à, Kevin là vậy đó, hạnh phúc chính là được làm tất cả những điều tích cực mà bạn mong muốn. Đừng bao giờ nản chí và suy sụp trước bất kể khó khăn nào, dù nó lớn đến đâu , bởi sẽ có lúc bạn tự hỏi: " mình theo đuổi đến cùng những thứ mà người ta chỉ trích, chửi bới, coi thường để làm cái gì " ,
    " Chỉ có bạn mới biết bạn muốn gì thôi đúng không ? vì vậy bạn theo đuổi đến cùng niềm đam mê chính là bạn đang tự tạo lấy hạnh phúc cho chính mình "
    Thế nhé các bạn, kevin yêu các bạn lắm !!!
  9. sahira

sahira Thành viên mới

Cảm ơn những người bạn như Trang, Phương... đã luôn ở bên Kevin trong những lúc khó khăn. Nếu như những điều trên đây không thể chia sẻ được với người thân thì những người bạn này lại là chỗ để Kevin tìm đến.
    Quan trọng nhất là duy trì tình bạn của chúng tôi trong lúc này. Dân belly dance phải luôn bên cạnh nhau các chị nhé.
  10. shindemex

shindemex Thành viên mới

Vì ngược gió nên diều mới bay cao...