1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ngành Int'l Logistics & Supply chain management thì nên học ở đâu?

Chủ đề trong 'Du học' bởi inthebetween, 22/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. inthebetween

inthebetween Thành viên mới

Học ngành Int'l Logistics & Supply chain management thì nên học ở đâu?

Vâng các pác ạ
    E có đứa cháu đang ngày đêm nghiên cứu cái ngành nè, nó rất muốn xin học bổng đi du học ngành này, mỗi tội chả bít nên học nc nào. Trong đây, có pác chú nào bít thì chỉ bảo cho cháu nó cái. Chớ thế này thì tội nghiệp cháu nó quá. Mới tốt nghiệp ĐH nhưng cứ thích đi luôn, e khuyên nó nên đi làm 1,2 năm j đó rồi hẵng tính chuyện đi, dưng mà nó chả chịu nghe. Thế mới cứng đầu chớ.
    E hỏi nghiêm túc đấy. Ai biết thì chỉ dùm nhé.
    Cảm ơn các bác nhìu.
  2. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Bạn cho thông tin chung chung qua. Đi học thì rất nhiều nước: Anh, My, Uc, Canada, Hà Lan, ... Em bạn phải xác định thích đi học nước nào, trường nào. Rồi profile em bạn ra sao, dựa trên profile mới có thể tìm trường được.
  3. inthebetween

ặ, thỏ ra tỏằ> chặa nói rà à. Tỏằ> 'ag bfn khofn mah. Ngành thơ 'Ê chỏằn 'c roi nhâ. Logistics n SCM. Mỏằ-i tỏằTi 'ag hỏằi k bit 'ỏằ"ng chư nào ỏằY 'Ây biỏt nặỏằ>c nào hỏằc ok cĂi ngành nă mah.
    Hic còn vỏằ profile thơ nói chung chĂu tỏằ> gỏằi là giỏằi cug dc mà không giỏằi cug 'c. Vơ ỏằY ĐH nó cug chỏằ? 'ỏằâng xuẵt xoĂt tóp 5 thôi, chỏÊ 'c 8phỏây nhug 'c cĂi TA nó xiu nhặn. Thik tơm hiu vỏằ cĂi ngành này. ĐỏƠy, tóm lỏĂi chỏằ? có thỏ. Nó muỏằ'n tỏằ tơm hỏằc bỏằ.ng. Nhặng tôi khuyên nó là nỏu vỏưy chĂu nên 'i làm 2 nfm rỏằ"i hỏàng tơm vơ hỏằc bỏằ.ng k fỏÊi là sỏàn.
    BĂc nào bit khuyên bỏÊo chĂu nó cĂi.
  4. hoayeuquai

hoayeuquai Thành viên tích cực

Oracle University???
  5. BizMan

BizMan Thành viên rất tích cực

Tư duy kiểu logic thì những nước nào có ngành vận tải, hàng hải quốc tế (logistics, line, shipping, forwarder ) phát triển chứng tỏ có hệ thống đào tạo rất tốt về ngành này => Anh, Hà Lan, Đan Mạch
  6. la vie est bell

la vie est bell Thành viên mới

www.ceram.edu
    là trường Grande Ecole của Pháp. Mới khai giảng khóa dau tien về Logistics and supply chain management nam 2008. Học Master nha bạn.Theo mình biết có vài svvn đã học ở đây theo diện học bổng Effel nhưng là ngành khác. Mình năm nay học tại trường này,ngành mà cháu bạn mún học. Bạn thắc mắc cứ vô web của trường mà đọc...thông tin chi tiết đến tận răng...
  7. inthebetween

Cảm ơn các bạn, lâu lắm mình mới vào đây vì cái topic hẻo lánh này bị đẩy xuống'' sâu quá
    Mình sẽ cân nhắc tất cả các ý kiến và khuyên bảo đứa cháu mình.
    Thật vui vì trong box Du học luôn có những người nhiệt tình như các bạn hìhì.
    Mình cảm ơn nha. Chắc năm tới mình cũng làm một cúp học ở bển cho vui
  8. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Mún xin HB có mỏƠy tiêu chư thơ anh chĂu pĂc lỏĂi siêu cĂi...thỏằâ yỏu nhỏƠt là TA .
    GPA,Publication,Ex,LoR...là quan trỏằng nhỏƠt.Đi làm thơ cty có accre***ed ko?
    TA 'ặỏằÊc 110 Toefl hay 8.0 IE chỏằâ pĂc?ĐặỏằÊc mỏằâc ỏƠy thơ câng có thỏằf coi là ặu thỏ.
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Trong Box Du học này có bạn chưa kịp tốt nghiệp đại học đã đc học bổng toàn phần rồi.
  10. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Mình hoàn toàn ko đồng ý với các ý kiến này. Mỗi học bổng lại có những tiêu chí riêng, có học bổng chú trọng kinh nghiệm, có học bổng chú trọng GPA, có học bổng chú trọng IELTS... Apply học bổng gì thì phải tìm hiểu xem học bổng đó đánh giá cao cái gì để xem có nên apply ko và nên apply thế nào cho hiệu quả.