1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

học nói cho IELTS hoặc TOEFLibt

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi kiralepetitiprince, 17/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiralepetitiprince

kiralepetitiprince Thành viên mới

học nói cho IELTS hoặc TOEFLibt

Dành cho các bạn có nhu cầu tìm lớp học pronunciation:
    Các bạn có thể tham khảo lớp pro ở chùa Bộc, địa chỉ cụ thể hiện tại tớ k0 nhớ lắm. Đây là lớp học chuyên về phát âm, do thầy Nguyễn Quốc Hùng MA (ở đây có ai biết bác í k0 nhở ) tổ chức. GV ở đây có thể là thầy hoặc là đồ đệ của thầy. Học ở đây hay lắm. Ở HN thì tớ mới thấy ở đây dạy lại pro 1 cách bài bản, từ đầu luôn. Giáo trình hồi tớ học là dành cho người nước ngoài (ngoài Mỹ) hoặc cho mấy ông bà làm phát thanh viên của Mỹ, phương pháp dạy cũng rất quái đản, tớ chưa thấy bao h. Học xong ít nhất k0 sợ mấy cái bài đánh trọng âm hay phát âm nữa . & tất nhiên là khi bạn nói tốt thì sẽ kéo theo là bạn nghe tốt. Với lại TOEFL bây h lại đòi thêm cái khoản nói năng nữa cho nên tớ thấy pro là rất quan trọng. Bạn nào có hỏi gì thì cứ hỏi, nhá . 1 lớp sẽ có khoảng 8, 9 hs gì đấy. Nói chung là chất lượng. THêm nữa: nếu học phát âm thì giáo trình và sách được tặng free, còn đĩa thì phải mua hihihi

Thực chất mục đích của nó ( của giáo trình này & của lớp này) là củng cố lại phần phát âm của mình nên bạn có thể áp dụng cho các loại thi cử chứ k0 chỉ riêng gì tóp phờ hay ai eo . Thế đã.
  2. kiralepetitiprince

Dành cho bạn nào cần học lại phát âm tiếng A:
    Các bạn có thể tham khảo lớp học ở gần chùa Bộc (địa chỉ tạm thời tớ chưa nhớ). Đây là trung tâm do thầy Nguyễn Quốc Hùng MA ( ở đây có ai biết bác í k0 nhở ) tổ chức, cũng dạy đủ chủng loại nhưng ở đây tớ chỉ xin giới thiệu về lớp pronunciation. Giáo trình ở đây là giáo trình bọn Mỹ biên soạn cho ng` nước ngoài và cho mấy ông bà phát thanh viên suốt ngày nói nói trên truyền hình Mỹ. Cả phương pháp dạy cũng rất quái đản . Đây là lớp đầu tiên tớ thấy dạy lại pro 1 cách bài bản, dạy lại từ đầu luôn. GV có thể là bác Hùng hoặc đồ đệ của bác. 1 lớp có khoảng 8,9 hs, nói chung chất lượng . Khi bạn nói giỏi thì kéo theo bạn cũng sẽ nghe tốt, và chả việc gì phải sợ phần nói năng trong TOEFLibt hay IELTS nữa. Thế đã, các bạn có gì thắc mắc thì cứ hỏi. Như tớ đã nói đấy, đây là 1 trung tâm đa chủng loại, nếu bạn k0 thích học pro thì cũng có các lựa chọn #, có thể học thi IELTS hoặc TOEFL chẳng hạn ... Thêm nữa: nếu bạn học khoá pronunciation thì được tặng sách và giáo trình miễn phí, còn đĩa thì phải mua hihihi .
    Tớ tên Yến, bạn nào đến đấy học thì bảo tớ giới thiệu nha''''''''
    Được kiralepetitiprince sửa chữa / chuyển vào 22:12 ngày 18/05/2006
    Được kiralepetitiprince sửa chữa / chuyển vào 22:15 ngày 18/05/2006
    Được kiralepetitiprince sửa chữa / chuyển vào 22:16 ngày 18/05/2006
  3. kiralepetitiprince

ối dời, lúc nãy mạng nó chậm như rùa bò, em ấn lung tung bây h thành ra post 2 chủ đề giống hệt nhau, ngại quá , bác mod nào xoá cho em cái, càng nhanh càng tốt. Xoá cái topic này đi ạ, còn cái kia để lại. Em cám ơn
    Được kiralepetitiprince sửa chữa / chuyển vào 21:35 ngày 17/05/2006
  4. quephuongtn

quephuongtn Thành viên mới

bạn ơi ! lớp học của thầy Hùng ở đâu vậy ? cho mình địa chỉ cụ thể được không?
  5. sak

sak Thành viên mới

nghe bạn nói thật là hấp dẫn. Bạn có thể nói cụ thể hơn về khóa học đựoc không? 1 tuần mấy buổi, kinh phí thế nào?
  6. kiralepetitiprince

@ quephuongtn: đây là địa chỉ cụ thể của lớp đấy này: P109 - C5 - Ngõ 46C Phạm Ngọc Thạch - Đống Đa - HN.
    Tel: (04) 8.524737.
    Nó ở gần cái trường gì í, hình như là tiểu học Kim Liên.
    Còn có gì thì bạn sang box bên cạnh nhá, tên giống hệt box này thôi, tớ ấn nhầm, nhờ mod xoá mà chưa thấy gì. Cám ơn bạn .
  7. patriot_vietnam

patriot_vietnam Thành viên mới

Bạn ơi thầy có day dich kô? Mà cho mình hỏi luôn khoản tiền học luôn nhé, một lớp bao nhiêu người nữa?
  8. kiralepetitiprince

Hiện tại tớ k0 biết chính xác học phí là bao nhiêu, anh tớ bảo tuỳ, hồi tớ học là khoảng 50k gì đấy. Bạn có thể gọi điện trực tiếp tới trung tâm hỏi thêm. Tel: 8524737. Địa chỉ: P109b_ C5_ Ngõ 46C Phạm Ngọc Thạch, Đống Đa, HN, ở đấy có cái biển Sunvale English Teaching School. Bình thường thì ng` nghe máy là chị Nhung hoặc anh Quân, bạn có thể hỏi bất cứ cái gì liên quan đến khoá học. Mà hình như là bạn có thể đến dự thính 1 buổi xem có thich k0. Cái này tớ k0 chắc lắm đâu, vì hồi trước tớ với anh tớ đi học cũng được anh chị í bảo vào nghe thử thôi, tại tớ là ng` quen, anh chị bảo thầy k0 thích thử thử lắm . K0 sao, bạn cứ xin chắc là được thôi.

Tớ vừa mới tìm được 1 cái tờ (k0 biết gọi là gì) từ năm ngoái có giới thiệu qua:
    Nhiều ng` Việt nói tiếng Anh với giọng ngang ngang, thiếu trọng âm, k0 có nhịp điệu câu và ngữ điệu chính xác. Luyện âm có ph pháp sẽ giúp ng` nói tiếp cận với lối phát âm bản ngữ, nâng cao năng lực nghe- nói.
    Mục đích:
    _ Tạo ý thức phát âm đúng.
    _ Nâng cao khả năng phát âm đúng của ng` học.
    Ng` học: là những ng` đã sử dụng được tiếng Anh, ít nhất ở trình độ Elementary.
    Độ dài khoá học: 16 buổi / 1 trình độ, 2 buổi /tuần, 2 h /buổi.
    Nội dung và kĩ thuật:
    1. Bài tập: breathing, stretching, yawning, swallowing ( hít thở, dãn, ngáp, nuốt nước bọt , bạn thấy chưa, cái giáo trình này quái lắm, hôm mới đi học tớ choáng nặng).
    2. Âm riêng lẻ: nguyên âm, phụ âm, nguyên âm đôi
    3. Các nét ngôn điệu: luyến âm, đồng hoá âm, bật hơi...
    4. Trọng âm, ngữ điệu
    5. Luyện đọc truyện tiếng Anh (đọc to).
    6. Luyện kể truyện = tiếng Anh
    Đây là trung tâm tiếng Anh đa chủng loại, ngoài luyện thi các kiểu ra còn có mấy khoá học hay ho mà ở ngoài k0 có (thầy Hùng mà nị )
    _ English for Primary, Secondary and Higher School ( tiếng Anh dành cho hs mẫu giáo, tiểu học, THCS, THPT)
    _ General English ( tiếng Anh chung).
    _ ielts & toefl (luyện thi)
    _ Preparation for NUEE ( ôn thi đại học & cao đẳng)
    _ Pronunciation ( luyện phát âm chuẩn)
    _ Translation ( biên dịch, phiên dịch )
    _ Classroom Techniques & Pronunciation ( đào tạo phương pháp giảng dạy tiếng Anh hiện đại và luyện phát âm chuẩn)
    _ Teach Children English & Pronunciation ( đào tạo phg pháp dạy tiếng Anh tiểu học và luyện phát âm chuẩn)
    _ Fluency in English (nghe nói)
    _ Vietnamese for Foreigners ( Elementary & Intermediate Levels) : dạy tiếng Việt cho ng` nước ngoài.
  9. am_anh

am_anh Thành viên mới

Xin cho biết ở đây có những lớp gì vậy? Thx a lot b4 hand!!!
  10. kiralepetitiprince