1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Ở Đâu Dạy Bất Động Sản Tốt Nhất ??? (Tp HCM)

Chủ đề trong 'Bất động sản' bởi wingchunHK, 12/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wingchunHK

wingchunHK Thành viên mới

[FONT=&quot]Tình hình hiện tại, là mình đã học qua và lấy chứng chỉ môi giới Bất Động Sản, cũng được thực tập và có làm cộng tác viên cho 1 -2 sàn giao dịch bất động sản. Nhưng những gì mình học cứ như cưỡi ngựa xem hoa, còn khi làm ở các công ty thì gặp không ít khó khăn. [/FONT]
    [FONT=&quot]T.T [/FONT]
    [FONT=&quot]Nhiều anh/chị xài mánh này, mánh kia nhưng họ cũng đâu có chỉ hết, còn giữ cho mình chứ. >.< Chạy hết dự án này đến dự án kia, nhưng kể từ khi mình bước chân vào bất động sản là đã 6 tháng nay , cũng có gặp khách hàng này khách hàng nọ nhưng vẫn không thể chốt deal nào cả.[/FONT]

[FONT=&quot] Mình cảm thấy rất chán và nản, mình không biết mình còn thiếu và cần bổ sung cái gì. =.= “Các bạn có thể tư vấn cho mình chỗ nào có thể đào tạo Bất Động Sản mà có thể nâng cao kĩ năng chuyên môn và khả năng bán hàng tốt nhất không ? Vì cứ đà này chắc mình bỏ Bất Động Sản mất. [r2)]
    [/FONT]
  2. danhmetal

danhmetal Thành viên mới

Tui cũng trong tình trạng như chủ thớt, tui cũng đang chán đây, học mấy trung tâm bất động sản rồi mà chả ứng dụng được gì. Lúc đầu hăm hở lên nhiều kế hoạch lắm nhưng rồi…không biết định hướng cho mình thế nào trong ngành này cả.
  3. ptolympic

ptolympic Thành viên mới Đang bị khóa

Thực sự đào tạo chuyên ngành về BĐS là 1 ngành hoàn toàn mới. Chắc chắn có ít trường đào tạo về chuyên ngành này. Điều đầu tiên là làm bất cứ ngành nghề gì cũng đòi hỏi kinh nghiệm và MQH. Bạn là người vừa ra trường hoặc vừa tốt nghiệp, nên lấy kinh nghiệm làm bài học xương máu, nên đổi lấy vài năm để học hỏi kinh nghiệm ở nhiêu nơi. Hoặc nên tham gia 1 cộng đồng, 1 tổ chức có hoạt động nhiều về BĐS để có được kinh nghiệm. Đặc biệt, nên nêu ra những câu hỏi cụ thể lên diễn đàn để những người có kinh nghiệm về lĩnh vực này tư vấn cho bạn. Theo mình được biết, trường cao đẳng Đại Việt của tập đoàn CEO có đào tạo về BĐS đó...
  4. ptolympic

ptolympic Thành viên mới Đang bị khóa