1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ở trung tâm tiếng anh nên hay không nên

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 14/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoctienganh234

hoctienganh234 Thành viên tích cực

Học ở trung tâm tiếng anh nên hay không nên

Với nhu cầu học tiếng anh ngày càng mở rộng thì các trung tâm tiếng anh mở ra ngày càng nhiều hơn. Vì thế vấn đề chất lượng của việc dạy và học đang rất được coi trọng. Để tìm ra các trung tâm đạt được yêu cầu, và chất lượng thì chúng ta cần tìm hiểu kỹ trước khi đăng ký học. Và hỗtrợ cho việc tìm hiểu đó mình đưa ra một số chú ý trong việc nhận diện các trung tâm tiếng anh tốt tại Hà Nội, đồng thời tránh nhầm lẫn với các trung tâm không đạt yêu cầu và không phù hợp với bạn.

>> Khóa học tiếng anh giao tiếp tại Hà Nội

>> Danh ngôn tiếng anh hay

Số lượng các trung tam tieng anh tot tai ha noi không phải là ít nhưng cũng không dễ tìm ra. Với các mẹo nhỏ sau đây sẽ rút ngắn thời gian tìm hiểu sẽ tốt hơn rất nhiều.

Các trung tâm đã hoạt động lâu năm thì thực sự đã mang lại giá trị cao cho các hoc viên. Qua các khóa học đạt hiệu quả thì số lượng các học viên sẽ ngày càng đông, chất lượng đầu ra ngày càng cao. Chính vì thế nếu đã hoạt động lâu năm mà vẫn đạt doanh số chất lượng ổn định thì thật sư trung tâm đó có uy tín và bạn có thể đăng ký học mà hoàn toàn yên tâm.

Một trung tâm nổi tiếng, hoạt động lâu năm, chất lượng đầu ra cao nhưng chưa chắc phù hợp với mục tiêu học tập của bạn. Vì thế tùy thuộc vào mục đích tham gia các khóa học mà các trung tâm bạn tìm hiểu cũng sẽ rút ngắn hơn.

Nếu bạn là người đang đi làm, và muốn nâng cao khả năng giao tiếp và làm việc bằng tiếng anh với các nhân viên, cấp trên hay tìm hiểu các đối thủ nước ngoài thì bạn nên các trung tâm chuyên về tiếng anh cho doanh nghiệp và người đi làm. Một trong các trung tâm đó là AROMA – trung tâm tiếng anh cho người đi làm, một trong những trung tâm hàng đầu tại Hà Nội rất phù hợp với bạn đấy.

Nếu bạn đang muốn luyện thi và thi lấy các chứng chỉ quốc tế như IELTS, TOIEC, TOEFL … thì trung tâm bạn tìm phải là nơi chuyên đào tạo về mảng đó. Như các trung tâm Equest, British council, Language Link, hay Oxford …

Nếu bạn đang là học sinh, sinh viên đang cần học tiếng anh giao tiếp để đi du học nước ngoài hay để mở rộng cơ hội xin việc thì các trung tâm chuyên về tiếng anh giao tiếp, chuyên về phát âm là nơi bạn có thể tham gia và đạt hiệu quả tốt. Một số trung tâm chuyên về tiếng anh giao tiếp như Language Link, ATEN, OMG English Center …

Cùng với chất lượng dạy thì học phí của một khóa hoc cũng rất quan trọng. Bạn hãy tìm hiểu kỹ về giá cả, đảm bảo tham gia học đạt hiệu quả cao nhất và phù hợp với số tiền bạn đã bỏ ra. Hầu hết các trung tâm đều nêu rõ về giá cả trước khi đăng ký khóa học nên bạn có thể tham khảo kỹ càng để tìm ra nơi phù hợp nhất nhé!

Việc tìm ra một trung tâm tiếng anh tốt tại Hà Nội không hề khó, nhưng hãy cẩn thận, kỹ càng hơn để hoàn thành mục tiêu học tập của bạn.

Chúc bạn thành công!

Nguồn: Trung tâm tiếng anh tốt tại Hà Nội
  2. vinahurehanoi

vinahurehanoi Thành viên quen thuộc

Mình thấy học ở trung tâm vừa tốn kém mà ko thấy hiệu quả gì cả. Tốt nhất là tưj học
  3. ptnthuy93

ptnthuy93 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Mình cũng đã từng đi học trung tâm, nhưng thấy mất thời gian và cả mất tiền.
  4. ngoclai0101

ngoclai0101 Thành viên mới

Mình thấy học ở trung tâm cũng được mà. Vừa vui vừa có kiến thức. Cũng tuỳ trung tâm mỗi người lựa chọn thôi hen. Các bạn có thể tham khảo trung tâm mình học tại : anhngutome.edu.vn
  5. amypc2727

amypc2727 Thành viên mới

Học ở nhà cũng được nhưng đôi lúc lại lười, học ở trung tâm có nhiều người hơn và có giáo viên hướng dẫn cho bạn những gì mình chưa biết nữa đó. Mình học ở TOME được 1 thời gian rồi học rất hiệu quả và ok lắm ^^
  6. cocahuyentran

cocahuyentran Thành viên mới

bạn amypc gì đó ơi, ở trung tâm tome có chương trình học thử gì không bạn, có ưu đãi gì không bạn??
  7. tranvinh23

tranvinh23 Thành viên mới

Bạn tham khảo bên IEG đó, thấy học ở đấy cũng vui mà có hiệu quả. Giáo viên thì vui tinh, thân thiện nữa . Họ dạy rất có tâm huyết và nhiệt tình, chuyên môn sư phạm cao nữa nhé. :D Mình cũng được người bạn học rồi giói thiệu lại đó, giờ đi học rồi cũng thấy khá thú vị, khỏi phải cúp tiết đi chơi như trước nữa. Lol
  8. thuongthuong11

thuongthuong11 Thành viên mới

Mình thấy mỗi trung tâm có 1 cái hay riêng, nhưng không biết mọi người thế nào còn mình thấy học giao tiếp thì phải cần có môi trường tiếp xúc nhiều, mọi người có thể tìm hiều qua trung tâm IEG - Ở đó mình hoc vừa thi xếp lớp miễn phí do các thầy nươc ngoài test trực tiếp phần Speaking & Listening. Mỉnh được học với 2/3 thời gian là với Gv bản ngữ luôn ấy nên kĩ năng giao tiếp của mình cũng tăng đáng kể ấy chứ.
  9. myyydlove

myyydlove Thành viên quen thuộc

Cách học của mình là vừa đến trung tâm anh ngữ TOMe học, vừa học ở nhà, tại vì khi học bên TOMe, thầy cô định hướng cho mình một cách rõ ràng nhất nên khi học ở nhà mình đã có một cái hướng đi khá chính xác rồi nên không lo là không biết học gì học như thế nào. Như vậy mình sẽ nhanh tiến bộ hơn nữa.
  10. yentuyet57

yentuyet57 Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của mình thì vừa học ở nhà vừa kết hợp tìm trung tâm có giáo viên 100% nước ngoài mà học thì mới hiệu quả được , nhưng bạn phải tìm trung tâm chất lương đó thì giao tiếp của mình mới ok , chứ còn mà tự học ở nhà thì mình nghĩ khó mà có thể nói tốt được.