1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ở trung tâm tiếng anh nên hay không nên

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 14/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrlongg

mrlongg Thành viên mới

Nhiều trung tâm nhưng chọn trung tâm nào phù hợp thì vất vả, không ai cũng có thể may mắn học chọn trung phù hợp. Mình cũng trải qua nhiều trung tâm tốn cũng rất nhiều tiền và thời gian, nhưng kết quả đạt được không như mong muốn. Sau khi bạn bè giới thiệu thì mình đến IEG học. Mình thấy IEG khá tốt, bạn bè mình ai cũng cảm nhận được IEG là trung tâm tiếng anh khá chuẩn.
  2. haidangbui1

haidangbui1 Thành viên mới

bạn qua thử bên IEG xem thế nào nha, thấy bên đây học hiệu quả lắm. Có nhiều chương trình cho bạn lựa chọn, hoặc bạn có thể học song song nhiều chương trình khác nhau, vừa để cải thiện giao tiếp vừa để lấy bằng.
  3. maikhoi1211

maikhoi1211 Thành viên mới

Trung tâm thì bạn nên học trung tâm giáo viên bản ngữ giúp học nhanh, nhớ lâu và phát âm chuẩn hơn. Hiện nay trung tâm IEG được nhiều người chọn để học đó. Anh văn thì bạn nên chọn. Mình học hoàn toàn với giáo viên nước ngoài nên phản xạ khá nhanh. Bên cạnh đó, với sự nhiệt tình của giáo viên bạn sẽ cảm nhận được sự tiến bộ trong thời gian ngắn.
  4. phuonglinhho

phuonglinhho Thành viên mới

Theo cảm nhận của mình thì mình thấy IEG dạy cũng tốt lắm đó; tìm hiểu thử bên IEG thấy bề ngoài tuy nhỏ nhưng vào học ròi lại thấy có chất lượng thật sự. Mình rất thích học tại đây, môi trường học rất thân thiện và dễ gần nữa. Trung tâm này học với giáo viên nước ngoài, phát âm chuẩn và truyền đạt rất tốt nên mình học tiếng Anh ko bao giờ cảm thấy chán như trước đây nữa. Bạn nào có mục tiêu học tiếng Anh 1 cách nghiêm túc thì cứ đầu tư bên này; sẽ tiến bộ ngay thôi..
  5. hongnhung5

hongnhung5 Thành viên mới

Tai nghe không bằng mắt thấy, em đã đăng ký học ở IEG được 3 tuần rùi nè mọi người ơi. 1 lớp tối đa chỉ 15 học viên thôi, lớp em hiện tại có 9 học viên ah nên 1 buổi học được nhiều kiến thức lắm. Trong 1 tuần e học 2 buổi với người bản xứ, còn 1 buổi học với người Việt. Giáo viên dạy rất tốt nhé, trước khi có lớp phù hợp tất nhiên sẽ có bài kiểm tra đầu vào (anh chị nào sợ kiểm tra hay muốn học chung với bạn thân thì cứ nói với mấy chị tư vấn là được nhưng nếu lớp không đúng trình độ phải báo lại để đổi nha). À, ngoài ra trung tâm này giữ xe miễn phí nên mọi người khỏi lo, có bảo vệ trông coi nữa (do hồi trước e học ở trung tâm khác giữ xe lại 4k/1 chiếc).
  6. yentuyet57

yentuyet57 Thành viên mới

Nếu có điều kiện thì học ở trung tâm vừa học ở nhà nữa thì hiệu quả nhanh ah bạn . Học ở nhà bạn phải học từ vựng mới nhưng học từ vựng ở đây bạn nên học một cụm hoặc cả câu của nó luôn nhé, nghe nhac xem phim xem video các chương trình có tiếng anh , xem phim có phụ đề anh việt nữa. Song song đó là bạn tìm trung tâm có giáo viên bản ngữ mà học . Mình thì mình đang học ở trung tâm ILI này bạn . TRung tâm dạy kỹ năng giao tiếp tốt lắm ah. Giáo viên bản ngữ họ dễ thương và nhiệt tình lắm . Kỹ năng của mình cũng yếu lắm nhờ học ở đó mà level của mình bây giờ đỡ hơn nhiều rùi.
  7. pisahara

pisahara Thành viên tích cực

Học ở trung tâm có chất lượng hay không còn phù thuộc vào bạn chọn lựa trung tâm nữa. Từ khi mình học ở ILI tới giờ nhận xét về trung tâm này khá tốt. Được cái chất lượng giảng dạy của giáo viên ok, với lại số lượng sinh viên trong lớp là vừa đủ.
    diemmy10x thích bài này.
  8. kittyanhthy

kittyanhthy Thành viên mới

Vấn đề này là tùy suy nghĩ ở mỗi người thôi. Nếu bạn tìm được 1 trung tâm bạn thấy phù hợp và bạn tin tưởng thì bạn sẽ thk đến trung tâm học mỗi ngày. Giống như mình chẳng hạn,mình đang học ở anh ngử tome nè, giáo viên giảng dạy rất nhiệt tình, thân thiện và gần gũi với học viên nữa. Học phí giá thành cũng hợp lý giá cả phải chăng. Trung tâm thường xuyên tổ chức nhìu hoạt động ngoại khóa nữa đó.
  9. diemmy10x

diemmy10x Thành viên mới

học trung tâm nếu đúng trung tâm thì tốt lắm đấy chớ. Mình rất tin khi học tập ở ILI.Học phí thì lúc đầu mình e dè nên đóng 1 khóa, mà nhân viên bên ILI cũng khuyên mình nên đóng lần 1 khóa thôi, để kiẻm tra chất lượng của trường
  10. Nana_sakura

Nana_sakura Thành viên mới

theo mình thì tự học được thì vẫn làm tốt nhất nhưg ít ai tự học được lém, đa số là đến trung tâm học thui bới sẽ được dạy bài bản, có gì k hiểu có thể hỏi thầy cô luôn. quan trọng là bạn có chịu khó dành nhìu tgian học k thui, trước mình cũng vậy đó nhưg sau mình học ở JOLO thấy tiếp thu được nhìu nên đăng ký học tiếp ở đó