1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học ở trung tâm tiếng anh nên hay không nên

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 14/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanmennhi

thanmennhi Thành viên rất tích cực

Vừa họ ở trung tâm vừa học ở nhà mới hiệu quả bạn . Bạn có thể tìm hiểu trung tâm ILI đó .
  2. joynguyen

joynguyen Thành viên mới

[/DOUBLEPOST]những bạn nào nói rằng đã học ở các trung tâm nhưng ko có hiệu quả chỉ mất tiền vs mất thời gian..mình nghĩ do bạn xui, chọn chổ học kém chất lượng, hoặc có thể bạn phó mặc cho những giờ học ở trung tâm mà khi về nhà ko tự giác rèn luyện thêm! Việc gì cũng vậy, bản thân mình như thế nào rất quan trọng! Mình học ở tt EAS quận 6, một tuần 3 buổi, tổng cộng khoảng 4 tiếng rưỡi..về nhà mình thường xem phim tiếng Anh có phụ đề, nghe những bài hát tiếng anh, chịu khó tìm người nước ngoài bắt chuyện thực hành giao tiếp..cũng 1 phần là nhờ thầy ở EAS rất biết cách khơi dậy sự yêu thích của mình đối vs tiếng Anh nên mình có động lực vs niềm tin để học
    Lần cập nhật cuối: 18/03/2016
    hoanglinh978 thích bài này.
  3. nhuthao

nhuthao Thành viên mới

Bạn ơi học nên hay ko nên là ở bản thân đó bạn,. Mình thấy học ở Trung Tâm rất tốt, bạn có thể gặp gỡ và nói chuyện nhiều hơn về tiếng anh qua đó cũng có thể học cách phát âm tốt hơn, học ở nhà ko thôi chưa đủ bạn à, Nếu tìm được trung tâm tốt thì quá chuẩn rồi.. Mình có học qua trường IEG ở 503 Sư Vạn hạnh, bên đó học mình thấy cũng thíck nếu tiện bạn có thể ghé xem thế nào nha
  4. vuthuthuy090

vuthuthuy090 Thành viên mới

Học ở trung tâm tốt mà bạn, nhưng bạn nên tìm đúng trung tâm để học. Mình biết trung tâm IEG bên đường Sư Vạn Hạnh đó, học phí ok, chương trình học cũng tốt. Bạn tham khảo thêm xem thế nào. Nếu tự học được thì càng tốt nha bạn.
  5. hoanglinh978

hoanglinh978 Thành viên quen thuộc

mấy bạn nói đúng đó, tự học kết hợp với học ở 1 tt chất lượng sẽ có hiệu quả cao! Mình thấy học ở Âu Úc Mỹ Nguyễn Văn Luông tốt đó...
  6. No_Duyen

No_Duyen Thành viên tích cực

Bạn nào cũng e dè khi tìm hiểu trung tâm học cả. Mình nghĩ học ở trung tâm cũng có những thuận lợi riêng mà. Quan trọng là mình tìm được trung tâm tốt. Mình có theo học bên ILI với giáo viên nước ngoài cũng khá hay đấy
  7. lily9594

lily9594 Thành viên mới

nên nhà bạn, đó học ở đó mình có môi trường để thực hành nhiều hơn, mình học ở Tome 1 thời gian ngắn mà tiến bộ rất nhanh, ở đó tạo môi trưởng mìnhthwucj hành nhiều lém ạ
  8. nguyennguyen1212

nguyennguyen1212 Thành viên mới

Mình học bên trung tâm Anh ngữ TOME nè, thấy chương trình học bên trung tâm chất lượng lắm, học phí bên trung tâm cũng được nữa, mình tham gia học bên trung tâm môt thời gian mà thấy tiến bộ hẳn luôn, chương trình học bên trung tâm sát với thực tế và nhu cầu học của học viên nữa.
  9. susupham

susupham Thành viên mới

ban đầu cũng có suy nghĩ ở nhà cũng học tiếng Anh được cần gì phải đến trung tâm học mất thời gian, tiền bạc, nhưng mà thực ra tự học thì lại k có người sửa lỗi cho, thâm chí hay lười nữa, ngày nào cũng coi mà sao chẳng hiệu quả gì, thấy k ổn nên tìm hiểu trên mạng trung tâm học tiếng Anh tốt, từng rất hoang mang vì giờ trung tâm tiếng anh nhiều quá, rồi sao vô tình thấy gần nhà có trung tâm Anh ngữ Tome dạy tiếng Anh giao tiếp cũng hay, giáo viên ở đây đây rất vui, nhiệt tình, sửa lỗi phát âm ngay từ đầu, mình thuộc dạng học hoài không vô đó mà giờ tiến bộ rõ, tầm 6 tháng là thấy kết quả r, học phí cũng rẻ.
  10. sayyoudo

sayyoudo Thành viên rất tích cực

học ở nhà k lên tý nào, mình vào học ở Linh UK được giáo viên luôn theo sát kỹ nên tiến bộ lên hẳn