1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học phí trường RMIT là bao nhiêu obama 1 năm,1 khóa học hả các bác??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 18/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

Muốn tìm hiểu thêm thì bác qua khách sạn khăn quàng đỏ trên đường hoàng hoa thám, nó nằm trong khuôn viên bể bơi ý, hồi xưa đi học toàn ba hoa trường tao có bể bơi và sân tenis (đúng là có thật nz của khách sạn :)) ), uhm, mình nghĩ ko nhất thiết phải học 1 đại học chính quy nào đó, bây zờ nhiều con đường mà, ko vào đại học nhà nước thì chọn con đường khác, tại sao phải phí thêm 1 năm để ôn thi mà chưa biết kết quả thế nào, phải có kế hoạch B chứ :)>-. Sau này có học cả đại học chính quy nhà nước nz mà thấy vẫn ko bằng Boxhill nhà mình ;)). Ra trường cũng ko dễ nhé, ko học đc thì mùa quýt cũng ko ra đc. Tóm lại là có yếu tố nước ngoài e thấy vẫn hơn (chết cha,mình sính ngoại quá :P)

Nói thêm về phần xin việc, boxhill mang lại cho mình nhiều thứ thiết thực hơn là trường nhà nước kia, nên hồi đi xin việc mình chả sợ bố con thằng nào
  2. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

thời của bác là cách đây bn năm bác ui
    Thăng long bh 1 năm cũng đứt 20 củ rồi :D
    mà e thấy cái ảnh kia chả có vấn đề gì cả. trường tây ( cứ cho là thế ) lại bắt dạy theo kiểu ta thì có mà loạn à :))
  3. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

nhà nước nó chỉ tuyển bọn học công lập thôi bác.
    giờ xin việc khó,chỗ mình nhiều đứa con gái đỗ đại học mà cũng chẳng đi vì ra trường không xin được việc,ở nhà lấy chồng ^:)^
  4. bhp46171

ặc, thời e là năm 2002, học phí là 500$/kỳ, giờ là 600 thì phải, đấy là trường em, còn rmit có bà bạn học năm 2006 hay 07 j đấy
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    ờ, ở các tỉnh công nhận là xin việc khó vãi vì chỉ có các cơ quan nhà nước thôi mà, kể cả tốt nghiệp chính quy mà ko có cửa thì ở nhà lấy chồng là phải rồi, mấy đứa e mình bảo về quê xin việc toàn vài trăm triệu, hix, vì mình ở hn nên có thể cơ hội dễ hơn. Còn mình nam nhi đi đâu chả đc, ở quê làm j cho nó khó khăn
  5. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

toàn các bác vào phán bừa như thánh
    RMIT học theo tín chỉ,có mấy ngành chính Commerce, accounting, Finance, Design, IT, BIS, sắp có thêm engineer. đó là undergraduate
    còn MBA có 2 loại 1 loại executive ( yêu cầu 3+ năm kn) và 1 loại gì đó ko yêu cầu kn
    RMIT học theo tín chỉ, thường 1 cái dêgree như commerce là 24 môn, mỗi môn tầm hơn 16tr, ngày xưa tính = USD rùi đổi ra tiền VND theo giá ngân hàng, h thì tính tiền việt thôi, một năm học phií có thể tăng tối đa 10%
    1 năm có 3 kì, 1 kì hơn 3 tháng rùi đc nghỉ gần 1 tháng
    1 kì học đối đa 4 môn, tối thiểu 1 môn, có thể bảo lưu. học nhanh 2 năm xong, học chậm 4-5 năm là bình thường
    RMIT có cả ĐH và CĐ , cao đẳng học mấy môn hệt như đại học nhưng ít hơn, xen vào đó là tiếng anh
    đầu vào RMIT chủ yếu tiếng anh, ngày xửa ngày xưa e học là 6.5 IELTS ko môn nào dưới 6,
    có thể vào bằng cách học tiếng anh của RMIT từ level 3>7 đỗ tới 5 đc vào CĐ, đỗ tới 7 được vào ĐH ko cần IELTS, ...
    RMIT chắc chắn là ĐH khang trang nhất VN, cam đoan luôn ( ko phải em PR cho trường), em nói theo ý kiến chủ quan
    đang xây thêm 1 building nữa khá to
    trường có kí túc xá, hiện đại tương đương với KTX ngày xưa e ở UK, giá tối thiểu 5tr/người/tháng phòng ghép và gần 10tr/n/tháng với phòng đơn, KTX đc hơn 100 người
    đa số SV rmit ở xung quanh khuc vực cầu ông lớn giá 2-3tr/người/phòng
  6. thang2404

tính ra thời đấy cũng được gần Kây VÀNG đấy nhỉ.
    @.không bác nào biết bây giờ RMIT bao nhiêu obama/1khoá học ạ.ai biết nói em cái=((
  7. vietdoan20062006

RMIT có sân thi đấu trong nhà cũng rất hiện đại
    ngoài ra sân bóng rmit là sân bóng tiêu chuẩn quốc tế, hiện đại hơn so với mấy sân của trường khác ở Singapore hay bangkok e đã qua, ngày nào cũng có vài chục người cắt, dọn cỏ, quanh nă tươi tốt
    có 3 sân tennis
    bể bơi và kí túc xá nữa trong quy hoạch nhưng chắc vài năm nữa mới xây
    vẫn còn một khoảng đất trống sau trường
    bác này nói không sai, nhưng đúng một phần
    đa số Gv tiếng anh toàn tây ba lô, toàn từ những trường đâu đâu đó
    nhiều GV tiếng anh sau một thời gian sẽ đc lên gv giảng dậy mấy bộ môn chính, mặc dù chả có chuyên môn gì
    có cả e trong đó nữa bác!!!
    công nhận tiếng dữ đồn xa
    ngày xưa khi chưa vào rmit e cũng nghỉ như bác í
    đa số người vào rmit là những nhà có điều kiện, trừ tỉ lệ nhỏ rất giỏi đc học bổng
    học trong rmit khá nặng chứ ko phải nhẹ đâu bác, trượt môn đc đóng tiền học laiị tối đa 2 lần, tới lần 3 là bị đuổi khỏi trường 6 tháng rồi mới đc quay lại học tiếp

PS: tuần sau e tốt nghiệp, đang rảnh e chia sẻ kn các bác nghe ;))
  8. bhp46171

thì thế mình bảo có yếu tố nước ngoài vẫn hơn mà, kiểu j cơ sở vật chất cũng hơn, mà như thế là học cũng thik hơn roài :)), rmit thấy thuê cả trong handiresco duới vf cơ quan mình. trường mình tiếng anh thỉnh thoảng cũng có tây ba lô (nz chả sao, nghe vẫn thik hơn người V rồi), còn giảng viên thì tây ta đủ cả, những ông trình cao thì giảng ko có hiểu lắm :)), còn toàn các thầy cô học ở nước ngoài và đang giảng dạy tại các truờng kinh tế với quốc gia, tóm lại là cho con học rmit cũng đc,có xèng thì băn khoăn j học phí. MÌnh có hỏi các thầy, thầy bảo dạy ở trường đh nhà nước thì phải theo kiểu nhà nước, còn ở đây thì dậy theo kiểu tư bản, vẫn thik hơn

@chủ top: gọi thẳng đến trường họ tư vấn cho
  9. vietdoan20062006

RMIT thực tế là trường rất rất kém, trong top cuối ở úc và chẳng có tên tuổi gì trên thế giới
    nhưng vì yêu cầu đầu vào (ở ÚC ) quá dễ nên số lượng sv rất rất đông nên nó có nhiều cơ sở hạ tầng và được coi là trường lớn ( thường ở UK những trường lớn, đông sv là trường ko chất lượng ! )
    đc vài nếu ai năng động vào RMIT sau này ra cũng kiếm đc việc ngon ( tỉ lệ này thấp )
    RMIT ra nói chung là tiếng anh ok nhưng nhiều đứa ra tiếng anh vẫn kém hơn so với trường thường, mang tiếng là trường qtế nhưng chỉ học tiếng anh thôi chứ trong trường vẫn nói tiếng việt mặc dù có mấy cái bảng '' english speaking campus''
  10. thang2404

như bạn nói thì 24môn x 1000$/1môn = 24000$ chưa kể các cái khác(tính theo thời giá lúc bạn học,giờ chắc cũng tầm đấy hả ).
    nếu ai trâu bò 1 năm học cả 12môn mất mie 12000$ .
    chốt lại là kao khủng khiếp
    RMIT là trường quốc tế cơ sở vật chất khang trang là đương nhiên rồi,nhìn vào học phí bác phải đóng kia kìa.nó đủ cho 5người đi học đại học trong 4,5 năm đấy.