1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học phí trường RMIT là bao nhiêu obama 1 năm,1 khóa học hả các bác??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thang2404, 18/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Mợ nói chuẩn luôn :-*
    Trường mình học lòi tù và, 77-81 môn học (tùy ngành) và tính theo tín chỉ thuộc hàng top các trường nặng nhất (từ 278-281 tín chỉ) mới ra trường. Thế mà vẫn cứ lơ ngơ. Dù cho rằng đây là môi trường đào tạo tiên tiến đi chăng nữa cũng không thể tin được rút xuống cỡ 30 môn học (tối đa 4 môn 1 kì và 3 năm 9 kì) thì chất lượng SV ra trường như thế nào?
  2. truongcd

truongcd Thành viên mới

đỏ : ko phải ai học trong rmit cũng sính ngoại và ngu đâu ạ[r23)] E học trong này và chơi vs 1 số bạn thì thấy cũng do nhiều lí do khác nhau . E biết 3-4 bạn đã từng đi học ở nc ngoài nhưng vì lí do nào đó nên lại về rmit học. Nhớ hồi sem 2 học marketing đc phân công làm nhóm cùng 1 bạn tên là Trang, đã từng học ở Mỹ 6 năm liền.Trong này cũng ko phải toàn bạn học dốt trượt ĐH vì nhiều bạn cũng từng đỗ ĐH VN và e thấy các bạn í học rất giỏi. Bản thân e cũng từng học ĐH Vn sau đó theo học trường này. Bởi vì chương trình học của nó phù hợp với dự định nghề nghiệp trong tương lai của e. Bằng cử nhân kế toán đc CPA Australia công nhận. Sau khi tốt nghiệp nếu đkí học CPA Aus thì sẽ đc miễn 8 môn phần foundation level,chỉ phải học thêm 6 môn pro level. Trong khi đó nếu học trường của VN chỉ đc miễn 3-4 môn. Hơn nữa trong này gia đình nhiều bạn cũng có đk , bố mẹ giỏi giang. Khi ngta bỏ ra 1 cục tiền to cho con đi học e nghĩ ngta cũng suy tính kĩ càng chứ ko chỉ bởi vì sĩ diện,sính ngoại đâu ạ.

Về chất lượng gv, e công nhận là có nhiều gv dạy lởm khởm và chán~X. Nhưng cũng có những gv khi đc học e cảm thấy ko hề tiếc $ bố mẹ mình bỏ ra . Vd như thầy trong hình đã làm xong PhD ở Monash, hiện h thầy là course leader về Microeconomic ngoài HN.
    Nhiều bác chê trường này ranking thấp, lởm khởm chứ bản thân e thấy học hành vất vả quá, chả biết bao h mới ra đc trường :-?? ko hiểu nếu đc học các trường đỉnh như các bác nói thì thế nào :|
  3. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

học phí cụ thể mấy năm học của bác là bao nhiêu?
  4. truongcd

truongcd Thành viên mới

Học theo tín chỉ nên ko tính tiền học theo năm mà tính theo số môn mình sẽ học bác ạ. kì này e học 3 môn ,phải đóng hơn 48tr :( tổng cộng 22 môn. cầm cục $ đi đóng cũng cảm thấy thương ông bà già lắm :(
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn mà biết đc lý do vì sao họ về VN thì nói tiếp nhé. ;)) Bỏ tiền ra mà NHIỀU gviên dạy dở mà thấy trường ổn à? ;)) Bạn lại không biết rồi, cục tiền ấy nó to với gia đình bạn, chứ với gia đình một số người thì chỉ bằng 2-3 cái giỏ xách hàng hiệu thôi, hay một phần mấy cái xe hơi thôi, cho nên thích thì học, cần gì suy tính kỹ (như gia đình bạn, chẳng hạn.)

Với lại, trong tiếng Việt, ngu nó còn đối nghĩa với khôn, chứ không phải ngu luôn luôn đối nghĩa với học giỏi để mà bạn đưa tính chất học giỏi ra để chứng minh là không ngu đâu nha.

RMIT thì thế này, còn tôi còn biết có cả những chương trình liên kết với đại học nước ngoài để đào tạo Master, trong đó 80-90% giảng viên là người nc ngoài có bằng Cử nhân ;)), 10-20% còn lại thì lẫn lộn 1 số là TSĩ, một số là ThSĩ. (Nếu ai từng để ý đến chuyện học hành thì sẽ biết là có những loại Tsĩ mà chất lượng còn thua cả Cử nhân trường xịn.) Hóa ra là Cử nhân nước ngoài đủ tiêu chuẩn để đào tạo ra ThSĩ VN kia đấy. ;)) Học phí đâu như gần 20k usd / bằng.
  6. truongcd

truongcd Thành viên mới

hì hì ,trc khi viết comment phản bác lại í kiến của mợ Anx e đã chuẩn bị sẵn tinh thần là sẽ ko lại đc vs mợ rồi [:D] sinh hoạt ở F69 này 1 thời gian biết tính khí mợ ,h mới đc trực tiếp diện kiến ;;) mà khiếp mợ soi gì kĩ thế ,bắt bẻ từng câu, từng từ 1 ;)) chắc ngoài đời mợ cẩn thận và kĩ tính lắm [:D] e nêu vd các bạn từ nc ngoài về để minh họa thôi,chứ í e là ko phải tất cả đều vì sính ngoại nên vào đây mà còn nhiều nhiều lí do khác ko như mợ nói.
    mợ bảo trường e lởm thì cũng đc, e xin cam chịu :D Với e thì đc học ở đây,đúng theo con đường e sẽ theo là e thấy thỏa mãn rồi :D E nghĩ trường lởm hay danh tiếng cũng 1 phần thôi ạ, cái chính vẫn do mình học. Vừa rồi e đi thi internship của Deloitte, e thấy1 điều rất hay là tất cả đều đc đi thi hết ko phân biệt trường nào cả. Dù a có học FTU hay NEU danh tiếng ở Vn mà ko học hành thì vẫn out như thường :D. Nên nếu học trường lởm này nhưng cố gắng thì e nghĩ cũng ko đến nỗi tệ ạ :D
  7. hanoixaxu

hanoixaxu Thành viên mới

Nhân tiện các bác cho hỏi MBA của La Trope liên kết với HANU thế nào nhỉ? Con em nó đang xin tài trợ học khóa này, mình đang lăn tăn quá! Tiền học cũng khá cao, nhưng ko biết là giảng viên La Trope sang dạy có chất lượng không, bản thân thằng La Trope ở Úc thì rank riệc thế nào?
  8. Anxiety

Sao bạn nghĩ đc thế này mà không cứ học siêng ở trường ít tiền cho cha mẹ bạn đỡ tốn? Nghe bạn nói bạn xót tiền của cha mẹ lắm mà? Bạn biết đc rằng "cái chính vẫn do mình học" và "nếu cố gắng thì không đến nỗi tệ" thì cần gì phí tiền vào trường dỏm?

Bạn thấy suy nghĩ của bạn tự mâu thuẫn chưa? ;))
  9. HGPhong

HGPhong Thành viên mới

Mình quen một cô bé nhà bình thường học rất giỏi thi đỗ đại học điểm rất cao, rồi xin được học bổng toàn phần vô trường này học, bây giờ thắc mắc là như các bạn nói trường đấy rởm thế mà cô bé học giỏi sao không xin học bổng ra nước ngoài để học, tiếc thật
  10. Anxiety

Hay cô bé ấy ở VN để tiện bề quen bạn? ;))

Trường dỏm thì chỉ có cấp cao mới biết rõ nó dỏm thế nào, chứ cấp đóng tiền nuôi trường thì tỷ lệ có khả năng nhìn ra cái dỏm thấp lắm, bạn ạ. [:D]