1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học piano cho người lớn (25t) mới bắt đầu ở Hà Nội ( quanh quận Đống Đa ) !

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Shin_Meo, 13/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

công nhận với bác học cái này phải quyết tâm, hồi trước lúc em mới học đánh sai toét tòe loe ra, nghe chối tai và nản kinh khủng, mãi sau mấy tháng mới có tiến bộ :-ss. Nhưng mà giờ cũng chả đủ thời gian để học nữa, tiếc vãi.
  2. Shin_Meo

Shin_Meo Thành viên mới

vâng ạ, mình cũng đang sắp xếp, ra Tết học của bác Kid, tầm 1 tuần 2 buổi, kết hợp tự luyện ở nhà. Mình thì chẳng mong khoe mẽ, cũng chẳng phải để nghệ sỹ hay đua đòi với ai, mình học vì thích thật sự và là ước mơ từ nhỏ. Đi làm 2 năm cũng chỉ chăm chăm dồn tiền mua đàn với mua laptop. Năm ngoái đã tự thưởng cho mình laptop rồi, còn đàn nữa thôi. Mình cám ơn lời khuyên của mọi ngươi ^^

Cố gắng nâng dần từng bước một, vì mình cũng biết rất rõ,25t ,tay chân cứng kèo, lại quen type máy tính chứ giờ học piano thì đúng là gian khó nhưng thoai hem sao, vì ước mơ và sở thích, cố gắng cho mục đích thật sự :)
  3. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

chị chủ top giống em rùi. cũng mê mệt đàn piano, chỉ mong học để có thể tự thư giãn bản thân, ko có ý định biểu diễn biểu dủng gì cả. Ước mơ từ nhỏ rồi. Nhớ ngày bé mẹ mua cho cây đàn, tập tọe đánh, nhưng do lâu rồi cũng ko còn nhớ gì hết.
    N/y và mấy ông anh nhà e đều là theo nghệ thuật, đàn piano, thế mà e cũng ko học lỏm đc mấy. (Thỉnh thoảng đc dạy cách luyện ngón cho dẻo). Cộng thêm việc học hành lu bù làm thêm nên cũng ko tập tành hẳn hoi đc. Chỉ mong làm luận văn nhanh nhanh để có thêm nhiều thời gian tập trung học đàn.
    Chị chủ top yên tâm là dù chị 25t vẫn học đc bt chị nhé. chỉ cần mình thực sự yêu thích thôi.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    chị chủ top giống em rùi. cũng mê mệt đàn piano, chỉ mong học để có thể tự thư giãn bản thân, ko có ý định biểu diễn biểu dủng gì cả. Ước mơ từ nhỏ rồi. Nhớ ngày bé mẹ mua cho cây đàn, tập tọe đánh, nhưng do lâu rồi cũng ko còn nhớ gì hết.
    N/y và mấy ông anh nhà e đều là theo nghệ thuật, đàn piano, thế mà e cũng ko học lỏm đc mấy. (Thỉnh thoảng đc dạy cách luyện ngón cho dẻo). Cộng thêm việc học hành lu bù làm thêm nên cũng ko tập tành hẳn hoi đc. Chỉ mong làm luận văn nhanh nhanh để có thêm nhiều thời gian tập trung học đàn.
    Chị chủ top yên tâm là dù chị 25t vẫn học đc bt chị nhé. chỉ cần mình thực sự yêu thích thôi.
  4. Shin_Meo

Shin_Meo Thành viên mới

Đấy, ai cũng như em Kiều Linh này thì mình càng có quyết tâm theo học đàn để thỏa chí với ước mơ của mình. Cám ơn em nhiều nhiều nhé :)
  5. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

1 ngày chạy gam được khoảng 3 tiếng thì sau 1 năm em thề, em hứa, em đảm bảo là bác chơi đc Fur Elise :D........
    Í quên, chơi piano xịn thì phải cắt móng tay đấy bác ợ! Cái này là các bác gái hay ngại lắm. Cái nữa, học phí hiện giờ là 200K/buổi/1,5h bác ợ!
  6. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Tại Kidmusic hiện nay có một số học viên giừ hơn thầy giáo (mặc dù thầy đã 42) :)) Đặc biệt có học viên nam đã 60 tuổi vẫn chơi "chiều Matxcova" với "Love is blue" ngon lành, chạy gam xuôi chiều ngược chiều tung toé.
    Học phí piano tại Kidmusic bạn chủ top có thể tham khảo thêm ở đây:
    http://daynhac.com/home/detail.asp?iData=508&iCat=462&iChannel=52&nChannel=Products
    (nhớ bật loa lên để nghe bài money money của ban nhạc ABBA nhé):-"
  7. ttvndotcom

ttvndotcom Thành viên mới

Guitar cổ điển khó lắm đấy.
    Giaiđoạn đầu học guitar khó hơn piano.
  8. netcraft

netcraft Thành viên mới

uh đánh guitar cổ điển khó, thế tay nhiều cái khoai lòi. Nhưng đánh guitar kiểu modern cũng có cái khó của nó, nhiều đoạn xoạc ngón muốn rách cả tay :-w. Bắt đầu thì em thấy cái gì cũng khó, piano mới bắt đầu khó ở chỗ phải phân tán 2 tay đánh khác nhau (k như guitar) kiểu như 1 tay hình tròn 1 tay hình vuông ý, guitar mới thì bấm ko chặt, + bấm phím + hợp âm chặn đau tay.. Violon + kèn mới tập thì nhiều lúc không ra tiếng [r23)]
    p/s kj3u_ljnh xinh nhỉ hehe [:P]
  9. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Ôi già rồi khó chơi lắm, hồi bé mình cũng được học sơ sơ mà bg sờ vào đàn tay cứng đơ, chứ chưa nói đến việc đánh đc bản nhạc ra hồn :(
  10. TITANIC2005

TITANIC2005 Thành viên mới

[Bạn này cũng giống mình lúc nhỏ lớp 7 mình cũng có ước mơ học Organ, nhưng không có đk và thời gian cứ trôi qua, trôi qua giờ lớn hơn bạn nhiều rồi học không phù hợp nữa chắc sẽ truyền ước mơ này cho con thực hiện thôi,hi. Bạn cố lên nhé.