1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học sinh cấp 2 thì nên làm gì?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tuyet_my_trang, 10/10/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuyet_my_trang

tuyet_my_trang Thành viên mới

Cuộc sống không như chúng ta biết, nó luôn muôn màu và biến đổi không ngừng nếu chúng ta không trang bị cho mình những kiến thức cơ bản làm nền tảng thì khó mà có thể thành công trong con đường đời của mình. Do đó hãy phấn đấu cho mình ngay khi còn trẻ.

Nhắc đến phấn đấu, hay còn gọi là thời xung sức nhất của giới trẻ đó chính là cài thời kì của học sinh cấp 2, cái thời kì mà bao chuyện để nói nơi xứ ở quê nha, trong sự vòng tay, đùm bọc của gia đình nay chúng ta cũng lớn khôn và bước vào đời trang chải cho mình một cuộc sống mà tự thân mình phải tự lực, quyết định mọi thứ khi rời xa cánh cổng nhà trường, rời xa cái vòng tay che trở của cha mẹ mỗi ngày, nay không còn nữa, không còn cái thời hồn nhiên ngây thơi, nô đùa cùng đám bạn, cùng chơi, cùng quậy phá bạn bè, cùng yêu đương đó là những khoảnh khắc khó nhớ trong long của mỗi chúng ta.

Do đó có những chị em không có gắng, không học tập, không trang bị cho mình những kiến thức, đành ngậm làm những nghành nghề mà mình không thích, chính những bức ảnh lộ hàng của girl xinh của nhiều bạn gái khi bước chân từ cái thời học sinh cấp 2 nay ngậm mùi bị xã hội chê bai bởi nhưng pha lộ hàng để kiếm tiền, chang trải cho cuộc sống của mình.

Chúng ta thử nghĩ nễu cuộc sống này không có một xu dính tùi, chúng ta sẽ sống sao? Khi mà chính bản thân mình không có tiền chi trải, trang trải những thứ cần thiết choc ho cuộc sống, do đó bạn sẽ nếm trải những vị đắng mà cuộc đời này mang lại.

Thường thì chúng ta nghĩ cuộc sống luôn trải những màu hồng đón chờ chúng ta, nhưng khi chúng ta bước vào đời chúng ta mới cảm nhận được hết những cái vất vả, nếm ngậm mùi của cảnh đi làm…

Khi còn trẻ chúng ta hãy phấn đấu ngay cho mình, để có những kiến thức căn bản làm nền tẳng để có những bước tiến tiếp theo trong tương laic ho mình.

Triết lý sống luôn mang đến cho ta những thành công nhất định bạn không nên làm những chuyện tào lao không ai hưởng ứng như anh chup len gai là một hành động không nên, bạn nên suy nghĩ kĩ lưỡng trước khi đưa ra những quyết định cho riêng mình, làm những chuyện mà người đi trước khuyên mình

Đặc biệt là bó mẹ, họ luôn hiểu chuyện dời và có những cảm giác và giác quan khuyên mình thì mình nên để ý họ khuyên mình những gì, từ đó bạn hãy lắng nghe họ nọi gì để được, và rút ra những kinh nghiếm sống cho riêng mình nha.

Đời phải suy nghĩ và những trải nghiệm nhất định bạn sẽ thành công trên con đường đi cũng như bước tiến của mình.

Hãy học và hạnh động theo những người đi trước đó là câu nói mà tôi muốn khuyên, dành cho bạn.

Hy vọng bài đọc của ********* sẽ mang lại những thông tin bổ ích cho bạn, trong khoảng thời gian ngắn bạn đọc bài viết của chúng tôi.