1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học sinh Chuyên Hùng Vương

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi captain, 06/10/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. gayeu

gayeu Thành viên mới

2. Southlover

Southlover Thành viên mới

Em Hằng là em nào thì tớ cũng chịu gayeu ah. Nhưng mà namtay dao nay thế nào mà cứ lang thang tìm hết em này đến em khác thế nhỉ.
  3. lythi01

lythi01 Thành viên mới

Hi chi Ngoc,
    Dung la qua lau roi khong gap, the la chi cung ve VTN thuong xuyen ra phet nhi.
    Tui lop em van thuong nhac den chi day.
    Em dang luu lac o SGN. Co khi nao chi vao trong nay khong, neu vao thi contact de gap go va .... cai nhe.
    Thay cai forum cua truong minh dao nay buon qua.
  4. immortality82

immortality82 Thành viên mới

Thật vui quá, lâu lắm mới nghe lại tiếng nói của học sinh trường cũ, nơi mà mình tưởng chừng như không bao giờ muốn nhớ lại nhưng sao bây giờ thấy hồi hộp thế này...
    Tôi là HS chuyên toán K 1997-2000 học lớp cô Diên chủ nhiệm, một cô bé luôn lủi thủi một mình mỗi khi tan học giờ đã khá trưởng thành, vui vẻ và yêu đời, muốn gặp lại các bạn cũ rất nhiều và muốn biết HS trường mình ở khắp các phương trời hiện đang làm gì. Chị Hằng và chị Trinh chuyên Anh , chị Hương chuyên Văn K 96-99, em rất nhớ các chị, thời gian đó em bị stress nhưng bây giờ đã thay đổi khác trước nhiều lắm, các chị đọc được lời nhắn của em liên lạc với em nhé . SĐT : (04)7165507
    Được immortality82 sửa chữa / chuyển vào 08:52 ngày 19/05/2006
  5. Giangkocoi

Giangkocoi Thành viên mới

Thơ phải ko? Bây giờ làm ở đâu rồi? Có muốn biết thông tin và liên lạc với lớp mình ko? Lớp mình thỉnh thoảng cũng liên lạc với nhau qua hộp thư chung. Cũng có nhiều chuyện xảy ra, vui có, buồn có đối với các thành viên của lớp mà có thể Thơ ko biết. Nếu Thơ quan tâm thì nói chuyện với tớ qua nick doubleiver96.
  6. immortality82

Giang a`,uh là tớ. Mấy tuần trước Mai Thảo gọi điện bảo đến chơi rồi lại lặn mất tăm, tớ còn chưa ra trường mà, còn vài ngày nữa thôi, hơi muộn một chút, mấy năm đầu tớ vẫn thế và lại bị stress nhưng đã qua rồi. Gia đình tớ bây giờ chuyển về HN, chắc sẽ rất hiếm khi về lại quê cũ, không biết trường mình bây giờ thế nào nhỉ. Lớp mình có ai lập gia đình chưa?
  7. tranxuanbachthm

tranxuanbachthm Thành viên mới

Có phải cô Diên ngày xưa đã từng dạy học ở Vĩnh Yên không nhỉ?
    Nếu đúng vậy thì ngày mình còn học trong trường thì cô ấy mới được Sở điều chuyển từ Vĩnh Yên lên. Lý do là ngày ấy, thầy Giang mới mất nên Tổ Toán bị khủng hoảng nhân sự - phải điều chuyển loạn xà ngầu trong tỉnh mới tìm được cô Diên về dạy. Lúc đó được chuyển về Chuyên Hùng Vương thì phải là giáo viên cứng của các trường khác trong tỉnh chứ không như bây giờ đâu. Ngày xưa ấy là lúc chưa tách tỉnh Phú Thọ và Vĩnh Phúc đâu, vẫn chỉ là tỉnh Vĩnh Phú thôi.
    Cô Diên có dạy lớp mình một hai buổi gì đó - lúc đó chắc cô ấy chưa quen trường mới nên cả hội nhận xét: cô ấy xinh nhưng giảng bài chẳng hấp dẫn tẹo nào. Cô ấy được phân công dậy lớp 10A còn mình học 12A - lại chẳng theo đuổi môn Toán nên dần về sau mình không chú ý tới tình hình thời sự nữa.
    Về sau nghe dân tình đồn thổi là cô ấy dạy chắc tay lắm và con em nhà ai thi được vào lớp cô dậy thì hãnh diện lắm.
  8. immortality82

Phải đính chính lại là cô ấy không xinh, giảng không hay nhưng học sinh của cô thì học rất giỏi
  9. immortality82

Hình như tôi biết cô bé này, năm Hằng vào đại học tôi đã đến nhà cô bé ở HN, có lẽ từ Việt Trì chuyển xuống, ... trông xinh xắn và nói chuyện rất duyên
  10. Giangkocoi

Giangkocoi Thành viên mới

Tớ cũng nghe tin nhà Thơ chuyển xuống HN lâu rồi, ở Phúc Xá p ko? Lớp mình thì những năm đầu SV còn hay liên lạc, bây giờ ít hơn. Có Nguyễn Hiếu có hai cháu rồi, còn Thuận vừa cưới cuối năm ngoái. Con trai lớp mình giỏi chưa? Con gái vô cùng bái phục. Còn tin buồn là chị gái Hoàng mới mất. Hôm đó tớ cũng ko về được. Hưng le thì đi Úc, Trung đi Đức, Thức sang Nga, sắp tới còn mấy nhân nữa cũng xuất ngoại.
    Trường mình có thay đổi gì ko à? Nhưng về cái gì mới được, các em đang học trong trường mới biết rõ. Tớ cũng ít về trường, nhưng thấy cảnh quan có nhiều thay đổi. Thay đổi nhiều nên cảm giác thấy lạ lắm, ít thấy gần gũi hơn. Các thầy cô trẻ nhiều, toàn tầm tuổi mình, tự nhiên lại thấy mình già đi.Thơ chắc trông vẫn trẻ nhỉ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa