1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học sinh Chuyên Hùng Vương

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi captain, 06/10/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namtay

namtay Thành viên mới

2. captain

captain Thành viên rất tích cực

Chú thì làm sao biết được là anh học được cái gì nhỉ. Người sống thì cũng có vài loại cơ mà, he he. Càng nghĩ anh lại càng thấy chú vĩ đại, lại còn đòi tìm gặp và choảng cơ đấy, hãnh diện quá! Mọi người đang tham gia diễn đàn bé xíu này có lẽ đang rất tự hào về một người tài ba như chú đấy. Lâu rồi mới có chuyện để cười sảng khoái.
    Tuần mới vui vẻ nhé
    Được captain sửa chữa / chuyển vào 23:16 ngày 29/05/2006
  3. captain

He he, vui một tý nào
  4. dvhai_apt

dvhai_apt Thành viên mới

Hey, bác Captain kiếm đâu cái ảnh của ông anh trai em dzậy?
    Lâu quá không gặp đại ca Chiến "Pờ-Rồ" <--đi vespa, dùng 6310i "made in Germany"
    Bác khôi ơi, anh Chiến bi giờ làm ở trong đó à???
    Dạo này bác Khôi cũng chịu khó Post bài nhỉ, bác còn hay phải đi công tác không hay chỉ làm ở SG thôi?
    À em sắp vào SG rồi, nếu bác không chê thì em sẽ mời bác bữa bia gọi là ra mắt...người quen
    Box CHV của chúng ta sắp bị Lock rồi, trang 95 rồi đó, chắc lúc đó phải lập box khác thôi, em cũng chưa gặp được nhiều người quen, chưa post được nhiều bài...xì-pam
  5. captain

Chú dvhai là chú nào thế?
  6. ngayxuaoi0210

ngayxuaoi0210 Thành viên mới

Đoán thêm một lần nữa nhé.
    Ngọc Linh hả? Đúng rồi nhỉ. hihi.
    Nhớ xác nhận lại đấy nhé.
  7. Sir_39

Sir_39 Thành viên mới

8. tranxuanbachthm

tranxuanbachthm Thành viên mới

Trong số những người vào ra chuyên mục " HỌC SINH CHUYÊN HÙNG VƯƠNG" này tôi không nhiều tuổi nhất nhưng cũng không thuộc hàng thế hệ đàn em - tôi sinh năm 1978 học khóa 1993-1996 - khóa chúng tôi đã nếm trải những tháng ngày thơ mộng êm đềm cuối cùng của trường trên Thị xã Phú Thọ và những tháng ngày náo động khi bắt tay vào xây dựng trường mới tại địa điểm như ngày nay.
    Bản thân tôi nếu như không có sự kèm cặp chỉ bảo của thầy Giang thì không thể nào bước chân vào được trường Chuyên Hùng Vương. Khi thầy mất, thế hệ học trò chúng tôi ngày ấy đã rất buồn tủi và như thầy Chức - Hiệu trưởng Dumbledore đáng kính của trường - đã nói là tất cả thầy trò trường Chuyên Hùng Vương rất giận số phận đã nghiệt ngã đối với thầy Giang. Một người yêu chân chính luôn mong muốn người mình yêu được hạnh phúc, nếu là hạnh phúc bên mình thì còn tuyệt vời nào hơn nhưng nếu không được thì đóng góp được chút ít gì công sức miễn sao cho người mình yêu được hạnh phúc thì cũng cam lòng . Thầy Giang đã mất đi nhưng cuộc sống vẫn luôn phải tiếp tục, trận cháy rừng qua đi thì cây cối sẽ dần đam chồi nảy lộc trở lại - đó là quy luật tất yếu của tạo hóa - ai cưỡng lại quy luật của cuộc sống thì kẻ ấy tất sẽ bị cuộc sống đào thải. Tôi cũng như nhiều người khác luôn tin rằng thầy Giang, với tính cách thương yêu con người, thương yêu học trò, thương yêu gia đình, thương yêu đồng nghiệp như khi thầy còn sống , cũng sẽ không bao giờ nghĩ ngợi lăn tăn gì chuyện hạnh phúc riêng của thầy Căn và cô Yến. Em Minh Châu, trong một lá thư nét chữ tròn và ngộ ngộ của một em bé lớp 5 đã tâm sự với tôi rằng em mong ước mẹ Yến và bố Căn - em gọi thầy Căn là bố một cách rất tự nhiên - sớm về sống chung một nhà cho mẹ em bớt buồn, cho bố Căn bớt buồn; tuy không thể bằng yêu bố Giang nhưng em cũng cảm thấy quý mến và yêu bố Căn lắm lắm. Qua thư , em có mời anh em tôi cùng về dự ngày vui của thầy cô (vốn chỉ tổ chức nhỏ gọn trong phạm vi gia đình gọi là có mâm cơm thưa chuyện với những người đã khuất, thưa chuyện với anh em họ hàng bạn bè thân thiết). Sáng ngày tổ chức hôn lễ, em có gọi ĐT cho tôi nhưng vì điều kiện học tập tôi đã thất hẹn với em với thầy cô mà cho đến giờ tôi vẫn xấu hổ chưa dám về xin lỗi. Em Minh Châu đã nghĩ được như vậy thì hà cớ gì một kẻ phàm phu nào đó được quyền bàn ra tán vào thêm nữa.
    Tôi không rõ bạn Menschartzi là bạn nào nhưng có lẽ cũng học gần gần khóa với tôi - với tình anh em bạn bè đồng học ngày xưa - tôi có lời xin bạn thận trọng khi nói lên câu : "WHY NOT?". Cách đặt vấn đề của bạn (sao không là Mr.Cường; Mr.Vàng..) của bạn ấy khiến cho rất nhiều anh em bạn bè phẫn uất - bởi các thầy đều đang có gia đình êm ấm và cô Yến không bao giờ là một người phụ nữ như suy nghĩ tầm thường của bạn cả.
    Mong bạn sẽ không tiếp tục làm buồn lòng người đã khuất và làm phiền lòng những người đang sống!
    Được tranxuanbachthm sửa chữa / chuyển vào 00:29 ngày 31/05/2006
  9. dvhai_apt

dvhai_apt Thành viên mới

Chào bác Khôi, em là ai thì khi nào em vô SG em sẽ đến ra mắt bác(nếu bác không chê)
    Bác đọc trang 87 sẽ biết em là ai:
    http://ttvnol.com/Phutho/429587/trang-87.ttvn
    Mà mấy câu hỏi của em bác chưa trả lời đâu nhé?
  10. muathuvang82

muathuvang82 Thành viên mới

Hien oi! Sai roi! Chan may qua, quen tao roi a? Thao A1 day
    Linh bay gio lam o dau roi nhi? lau lam roi cung khong gap Linh
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa