1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tại chức hoặc văn bằng 2 Luật ở đâu tốt ạ ?????

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi totruongto3, 06/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. totruongto3

totruongto3 Thành viên quen thuộc

Học tại chức hoặc văn bằng 2 Luật ở đâu tốt ạ ?????

Tình hình là tự nhiên lại khoái khoái đi học Luật, mới lại mới chuyển sang cơ quan nhà nước nên hơi dư dả thời gian một tẹo...
    Các bác cho em lời khuyên là nên học ở trường nào thì thầy cô giáo tốt và nhiệt tình với ạ??
    Cám ơn nhiều nhiều.
  2. interyl

interyl Thành viên rất tích cực

học Luật HN bác ạ
  3. totruongto3

Cám ơn bác
    Trường này hôm trước em vào hỏi lịch học, thấy trả lời kênh kiệu lắm, sinh viên trả tiền nuôi bọn nó thế mà nó lại hạch sách lại mình
    còn lựa chọn nào khác không ạ? Các trường dân lập thì chất lượng có tốt không?
  4. interyl

interyl Thành viên rất tích cực

theo em ngĩ thì học Luật HN là ổn thui(em cũng có đứa bạn học Luật HN mà có rì em seẽhỏi nó jùm bác về khoản tại chức)
    còn ko nên học mấy trườgn dân lập bác ạ, chán lắm mà cái bằng cũng ko đc đánh giá cao nữa
  5. love25101306

love25101306 Thành viên quen thuộc

nếu học tại chức Luật HN thì bác chậm 1 nhịp roài. vừa thi hm qua xong. e học Luật HN ra xin khuyên bác nếu học tại chức về Luật nên học ĐH Luật HN. Chúc bác toại nguyện vào đợt thi sau
  6. Man0waR

Man0waR Thành viên quen thuộc

Vẫn còn 1 cửa khác ở ĐH Luật HN...bác lên khoa Tại chức hỏi xem lớp Văn Bằng 2 Luật năm nay có tổ chức ko...năm ngoái tôi nộp hồ sơ trước Tết mà đến tháng 4 mới khoá sổ và tháng 5 thi (lấy lệ) vì 112 thằng đi thi thì 107 thằng có trong danh sách đỗ(chắc mấy thằng còn lại nó thi xong 1 môn chán ko muốn học nên ko thi tiếp môn thứ 2)...sau đấy tháng 6 đi học,cứ 1 tháng thì học 15 ngày cuối tháng,tháng nào cũng vậy,bây h tôi sắp học hết kỳ 1 rồi
    Lớp tôi năm ngoái là Văn bằng 2 K5 Luật,nhưng học tít trong chỗ khu văn công Mai Dịch...chuối
  7. totruongto3

Chán như con rán, lần trước em đến hỏi cũng vừa hết xong. Kêu là để số điện thoại lại có gì liên lạc thế mà....
  8. totruongto3

Cám ơn bác, chắc chiều nay em fải khăn gói quả mướp lên hỏi xem kế hoạch cụ thể của các cụ thế nào??
    @ bac love25101306; chắc là em học trường công lập cho có tí chất lượng.
    Cho em hỏi có bác nào biết khoa Luật trường Kinh tế nó ntn không ạ? Em đọc qua thì thấy cũng có vẻ ổn, nhưng mà thấy nó mới thành lập (2003) nên sợ chất lượng giáo viên không tốt lắm.
    Nói thật, em chỉ muốn học chương trình nào theo kiểu tự nghiên cứu, ngồi ở nhà đọc sách, bí đâu thì email hay đến hỏi các thầy, chứ hôm nào cũng đến lớp thấy oải lắm.
    Ah, Các bác có biết chương trình học nào của bọn nước ngoài ở Việt Nam mà giá hạt dẻ không ạ> giá cả vừa vừa thôi, chứ nhiều quá em không có để đầu tư đâu
  9. cunconxinhdep_7485

cunconxinhdep_7485 Thành viên quen thuộc

Bác ơi em cũng đang muốn học tại chức ở Luật, bác đã hỏi chưa em bận o đến tận nơi hỏi được e gọi điện thì họ bảo chưa có lịch, bác hỏi kỹ có j pm cho em với nhé, e cảm ơn bác trước.
  10. vu_huong_giang

vu_huong_giang Thành viên mới

Oài, mình cũng quan tâm cái vụ này lắm!
    @totruongto3: khi nào hỏi được thì bạn post kết quả lên cho bà con tham khảo với nhé!