1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tập và sinh sống ở Melbourne hay là ở Sydney hơn nhỉ?

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi Crematory_007, 24/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Crematory_007

Crematory_007 Thành viên mới

Em dự định học IT (Web Development). Hôm rồi có dip nói chuyện với huyha123(YM) thấy cậu ấy bảo là học IT ở UTS Sydney hay lắm, học xong 2 năm sẽ được giới thiệu đi thực tâp , tốt nghiệp thì 80% xin được việc làm + xin PR dễ(Nghe đã quá), với lại học ở Syd thì hơi đắt đỏ 1 chút nhưng xin việc làm thêm thì dễ và nói chung sống khoẻ . Nhưng sống ở Mel có nhiều Zoo với lại meat kangroo rẻ hơn phải không Lizzytrang với lại ở đó cũng có RMIT . Nhưng ở Syd lại có hội cổ động viên Manchester United nghe nói ầm ĩ lắm mà em lại là fan ruột. Thích học Mel với Syd lắm nhưng nếu bị đày đi Perth với Add thì em cũng chấp nhận.
  2. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Học IT thì vào UTS là đỉnh rùi. Nếu được thì vào đó. Nhưng tiền học phí cũng fê luôn. Mà người ta bảo cái khoản nó đòi mình phải thực tập mới được ra trường cũng nên take serious một chút...
    To huyha: Sao you lại lôi thêm fan MU về Sydney huh? Arsenal fan mình đã ít rùi, you định nối giáo cho giặc à..... Xuống Mel đi bạn à, ở dưới đó vui hơn đấy. Tưởng fan Ars còn welcome , thông cảm vì Chop là fan của Ars và ghét Mu khinh khủng.......Just joking....
  3. minhduc

minhduc Thành viên quen thuộc

Bạn có thấy gì không Crematory_007? Ai ở Syd đều khen Syd, ai ở Melb đều khen Melb nên mai mốt bạn ở thành phố nào bạn sẽ thích thành phố đó thôi .
    Vấn đề quan trọng nhất là chọn trường cho phù hợp
  4. sexy_tequila

sexy_tequila Thành viên mới

Hơi bị đụng chạm đấy.
    Em xuống Mel 2 lần rồi, chán muốn teo luôn, khuyên bác nên lên Syd mà sống, nếu thích party thì nên xuống Brisbane. thế nhá
  5. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

Lời khuyên chân thành nhé........Chẳng dại gì mà chui đầu vào Syd hay Mel, cứ kiếm cái chỗ nào mà thiếu vắng dân VN ấy vậy mà nhàn hạ lại thoải mái tâm hồn, chứ nói thật ở gần VN nhiều chuyện lắm.......heheheheheh........Nếu lỡ mà để ý cô oversea....VN nào nữa là coi như tan nát đời trai bạn ạ....hihihihihiihihi.......J/J.......Mà sao không chọn cái nghề nào thoải mái hơn vậy bạn nhỉ, chọn IT làm chi để sau này khổ lắm nào là vướng bệnh nhức đầu, béo phì, bao tử, tiểu đường .....và lâu lâu còn bị ............nữa chứ, cứ hỏi mấy bác bên box IT thì biết, à hỏi bác Huumai (người vừa được giải nhì cuộc thi Trí Tuệ Việt Nam) là biết ngay mà.......Theo Ếch bác chọn học ngành khoa học chung với Ếch coi vậy mà vui lắm nhé, cả Mel, Syd, Queen. đều được đi cả.....sướng thật....
    To Lizz : Ở Syd còn có rất nhiều người lắm mà sao em chỉ nhắc tên chị Cún và chị Cừu thui vậy, anh Ếch em bỏ ở đâu rùi?
  6. Crematory_007

Cảm ơn tấm thịnh tình của các bạn . Em thấy cuộc sống ở NZ cũng ok lắm nhưng hơi buồn , định sang bên đó cho có anh có em, có ai thành lập băng nhóm gì thì cho em tham gia với nhé . Hôm qua em được báo là sẽ nhập học ở UTS vào tháng 8 này. Mong các bác ở Sydney đón nhận thằng em này - Em vái các bác 3 vái. mà Asenal của mấy bác vô địch rồi thì cũng đừng ghét em nhé, với lại MU vô địch nhiều rồi cũng phải nhường nhịn chứ nhỉ
    Em muốn hỏi về thủ tục mở account ở bank và việc thuê arpartment ở bên đó có khó không ? Em có car licence bên này thì qua bên đó có phải đi test lại không nhỉ?.
  7. Crematory_007

Cậu chọn Suyney là đúng rồi đó vì hôm Noel vừa rồi tớ có qua đó chơi. Sydney gọi là Hawaii cũng đúng. Về London rồi tớ vẫn nhớ những làn gió biển ngọt ngào, tiếng sóng vỗ êm dịu và cả những người bạn mà tớ gặp. Tất cả đều tuyệt vời.. Hè năm nay sẽ qua Mel chơi vì nghe nói Mel đẹp và thanh bình lắm.
    Mình không rõ bạn đang mở trương mục ở NZ tại bank nào nhưng có lẽ qua úc bạn nên giao dịch qua ANZ cũng nice. Còn về bằng lái xe thì bạn nên đi hỏi bọn sở giao thông bên đó, với lại khi lái xe thì đừng có uống các chất có cồn nhé,. Bạn cũng ở HN phải ko? Khi nào về VN chơi thì rủ tớ với nhé. Good luck.
  8. Crematory_007

Cảm ơn bạn Anonynomous. Làm sao bạn có được password của mình vậy?
  9. tuthong

tuthong Thành viên mới

Qua London học đi ông bạn, ở đây có nhiều thứ mà ở Sydney hay Melbourne nằm mơ cũng không thấy. Ở bên này bọn tớ lập băng nhóm có đủ các loại "hàng" nóng lạnh cho cậu. Cuối tuần đi xem giải vô địch Anh - Nếu không thích thì qua Swiss trượt tuyết. Nếu mà cậu không khoái nữa thì về vùng York Shire để ...đi vắt sữa bò và ngắm những cánh đồng cỏ đẹp như trong tranh của Rior..
    Ở bên này kiếm việc làm cũng không khó, thu nhập thì hơn ở Úc rồi.
  10. robert_pham

robert_pham Thành viên mới

Tui ở Adelaide nè, hơi buồn chút nhưng mọi thứ rẻ hơn melb với sydney nhiều, yên tĩnh và sạch sẽ. Nếu mà nói để học thì ở đây coi là best, 10-15 phút từ nhà tới trường bus dừng ngay trước cổng, thuê nhà khoảng 120-140 2 phòng, kiếm thêm thằng nào share là ổn.