1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tập và sinh sống ở Melbourne hay là ở Sydney hơn nhỉ?

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi Crematory_007, 24/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GreedyGoldDigger

GreedyGoldDigger Thành viên mới

Xuống ga Epping, sẽ thấy cái trường xấu nhất nước Úc. Nghe nói sắp tới sẽ còn xây 1 ga còn sát trường hơn nữa, tha hồ mà ngắm các em Macquarie. Nhưng nghe đâu các em í không xinh lắm thì phải.
  2. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Hừm....không biết là GGD nói đùa hay nói thiệt...Nhưng nghe qua biết ngay you chưa bao giờ bước chân lên đây...Biết rõ thì nói hen...còn không thì lên đây tìm hiểu cho rõ hơn nhé......
    Thứ nhất...Không phải xuống ngay ga Epping là thấy ngay trường Chop...Xuống Epping you phải take bus 10'' mới tới campus...Mà đi đường đó chi cho xa xôi cách trở vậy...Sao không take bus no 288 hay 290, 292 từ QVB lên phải dễ dàng hơn không nếu như đi từ city....
    Cái gì mà trường xấu nhất nước Úc...Một điều sai trầm trọng..Trường ai học thì người đó yêu mến và thấy đẹp đúng không? . GGD nếu có bạn từng lên Macquarie thì hãy hỏi xem trường Mac có xấu nhất nước Úc không nhé? . Nếu không muốn nói là trường có cây xanh và thơ mộng nhất cái NSW này, diện tích cũng loại bậc nhất...Mà nè, là vàng đang rụng đó...Lên đây mà ngắm là vàng rơi với Chop...sẵn cùng làm thơ ,nhâm nhi vàng chai , cùng đĩa mồi nhé...hehehe ( coke chứ không phải rượu đế đâu à ).
    Còn chuyện xây ga...ahahaha..tức là cũng có biết đôi chút nhỉ...nhưng thưa anh hai, không phải gần đấy mà đang xây ngay trong khuôn viên của Trường...ngay trong trường luôn anh hai ạ..... Do đó, vài năm sau, ở Sydney này thì Mac chắc chắn là trường duy nhất có ga xe lửa...Mà lại sẽ là ga lớn nối từ Para qua Chatswood và xuống city....
    Và cũng không biết anh hai quen được bao nhiêu em ở trên Mac này, và cũng không biết có update thường xuyên tin tức hằng năm hay không? Như vậy không lẻ hằng năm cố sinh viên vn ở đây không thay đổi à...?.
    Thôi, nói thế thôi...Đi ăn cái đã....Như vậy đủ rùi..Kẻo nói nữa đâm ra mình đang ca ngợi trường mình mất..mà chả ca ngợi gì, chỉ là nói sự thật thôi nhé...Khi nào muốn lên đây tham quan, give me a yell, okie? . Bao you một chầu Macdonal ( kem mỡ bò...)
  3. campioni

campioni Thành viên quen thuộc

Em thịt cừu có cần ảnh của chú gờ gờ dê thì anh send cho (cao to, hôi đen ...)
    Cái trường Mac của em rộng đến mức lái xe còn ngại, ko có học bổng thì chắc chắn ko nên lên đó,lượn lờ quanh city sướng hơn ...
    nếu có ảnh thì pót lên quảng cáo trường em đẹp lắm đi (cả người lẫn cảnh )
    Chú Vierỉ : cưa gái Tàu mà ko cần dùng tiếng Tàu mới xịn chứ ? có ko ít ví dụ thành công từ trước tới giờ (loại xấu trai ,gà mờ như anh còn được nữa là - mà 1 em kha khá chứ ko phải Chung Vô Diệm nhá )
  4. huyha123

huyha123 Thành viên mới

mình ở sydney. chưa bao giờ đi đến đâu cả nên k có ý kiến. hì hì... thêm vào cho vui thôi.
  5. I

I Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi khoá học MBA của trường Charles Sturt (học tại Syney Campus - Darlinghurst nhưng lại với Study Group). Mình có letter of offer của khoá học này nhưng không biết là có nên đi học ở đó không vì chẳng biết cái Study Group nó ntn nữa.
    Mà một điều lạ nữa là ở IDP họ bảo có học bổng cho khoá học này nhưng mà hỏi trường Charles thì họ bảo ko có, hỏi bên Study Group thì họ không trả lời. Xin mọi người chỉ bảo
    Thanks a lot!
  6. campioni

campioni Thành viên quen thuộc

(Máy nhà tớ ko trả lời được, kú quá )
    Mình có 1 người bạn (female ) cũng đang học exactly khoá đó ở chung campus (nhưng khác trường )
    nếu bạn cần thì có thể PM mình cho email - mình nghĩ là she willing to help
    còn học bổng thì bạn hỏi kĩ lại IDP xem ? apply từ nhà thì còn được chứ sang đây khó lắm
    Good luck
  7. sexy_tequila

sexy_tequila Thành viên mới

Chẳng biết học tập sinh sống ở đâu hơn chứ night life ở Melb hơn đứt Syd. Hôm trưóc xuống Melb có hai ngày cuối tuần vui dã man, đi từ 12 giờ sáng hôm trước đến 9 giờ sáng hôm sau mới mò về khách sạn được. Melb gals toàn Greek với cả Italian, nhìn mặt bắt vị ngay. Sau 1 đêm experience có thể truyền đạt kinh nghiệm cho các bác trai là các em gái Melb không bao giờ liếc các bác dù biết là các bác đang soi nhưng khi đã nói chuyện được thì... . Công nhận 1 điều các em Melb ăn đứt Syd, ít nhất là cũng trendy hơn . Hôm nào các bác offline nhắn em em xuống quậy với nhá . Ở đấy có cái day- dance club ở Chapel street , ngộ phết nhỉ
  8. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Nếu có điều kiện chọn trường khác thì Chop khuyên nên đổi trường...Học ở CSU-international campus này có thể rẻ hơn, điều kiện dễ hơn...nhưng nếu bạn thích enjoy không khí uni thì sao không chọn trường khác? Lại nói về chất lượng, nên cẩn thận nhé....Ở VN nhiều agent hay IDP hay đưa người ta sang cái trường mà lúc qua rồi mới hối hận...
    Chop biết CSU này, nó nằm ngay lầu 1 , địa chỉ là 55 Oxford Street, Darlinghurst...không biết có nhớ lầm không....chung với Martin College và cả Embassy CES(chỗ học tiếng anh).
    Nói thiệt nhé, khuyên chân thành, nếu có dk thì nên chọn trường khác mà học MBA(Macquarie chẳng hạn...)..Cả 3 trường mà chỉ ở chung một level của toà nhà đó thôi...Môi trường học nói chung nhỏ xíu à...Và còn nữa...Theo như Chop biết thì Martin College còn cò 1/2 Aussie, 1/2 là off shore students...nhưng đối với CSU ở đây 100 toàn là international...mà Ấn hình như nhiều thì phải...Thỉnh giảng có khi cũng toàn Ấn...
    CSU trụ sở chính nằm ở Waga Waga hay Dubo...Ở những nơi đó có campus lớn thật sự...Và không biết thế nào, chứ campus ở city này hình như không link gì với mấy campus khác cả. Ngành học thu hẹp chỉ có 2,3 ngành gì thôi...Nói chung thua một trường đại học của VN(theo ý kiến của bạn Chop). Còn chuyện học bổng thì...Chop cũng không biết thực hư thế nào, nhưng chả nghe ai nói gì về nó cả...
    Anyway, quyết định cuối cùng là của bạn ...nhưng nếu thật sự có đk sang đây, thì nên chọn một uni lớn hay ít ra có campus đàng hoàn thì điều kiện học của mình tốt và thuận lợi hơn nhiều...
    Đây là lời khuyên chân thành đấy...
  9. annaso

annaso Thành viên mới

Hi anh Ha Minh
    Em la HongPhan Nguyen, đang chuẩn bị đi du học Úc,
    Rất vui được làm quen với anh, anh có face ko cho em nick của anh nhé, hoặc add face của em
    "annaso hong phan nguyen"[r2)] nha
  10. rdcincin76

rdcincin76 Thành viên mới

backlink hiện tại cay đắng quá đi thôi.

làm sao đây. loãng quá. người người backlink. nhà nhà backlink.

thanks chủ thread. dù sao cũng tìm được nhiều điều hay ho.