1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học TBN ở HN - cập nhật contact, vào đây vào đây!!!

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi mattrangvadongxu, 04/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miennguoc

miennguoc Thành viên mới

Thanx calabaza nhé, mình đăng ký nữa là 4 người
    Theo mình thì có, đó là bạn đã học 1 ngoại ngữ rồi, chuyển sang 1 ngoại ngữ khác sẽ kô thấy bỡ ngỡ như chưa từng học ngoại ngữ
  2. calabaza

calabaza Thành viên mới

Rất thuận lợi bạn à, vì ngữ pháp tiếng tbn và tiếng Pháp giống nhau đến 70,80%, còn nghe, nói và đọc tbn thì dễ hơn tiếng pháp.
    Một số từ của tiếng Pháp thì rất giống tiếng tbn, đặc biệt là về y học thì gần như hoàn toàn luôn.
    Bạn cứ đi học thử coi.
  3. 450nm

450nm Thành viên quen thuộc

thực ra khi chuyển từ tiếng Anh -> Pháp em thấy thuận lợi duy nhất là từ vựng na ná nhau, có lẽ đến 60%, còn ngữ pháp, nghe nói thì bắt đầu từ số 0. Thanks các bác nhiều
    nhân tiện cho em hỏi, học tiếng TBN thì kỹ năng gì là khó nhất? Và ở HN có trung tâm văn hoá hay một cái gì đại loại như thế của TBN không?
  4. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Hola,
    Mình cũng vừa mới bắt đầu học tiếng Tây Ban Nha thôi, rất là thú vị.
    Tuy nhiên, chắc các bạn cũng thấy là tài liệu học thật là khó khăn. Tuy nhiên, mình vừa mua được một giáo trình khá hay, học ở trên mạng.
    Giáo trình này được bên Mỹ gửi về gồm 15 đĩa CD và một a/c để truy cập bài học trên Internet.
    Những chỉ dẫn trên Internet rất chi tiết và rõ ràng, việc hỗ trợ phát âm rất tốt.
    Và bộ đĩa thì rất chuyên sâu về luyện nghe nói, rất là hay.
    Điều kiện duy nhất là bạn phải có một vốn tiếng Anh kha khá vì đây là chương trình thiết kế cho người nói tiếng Anh.
    Mình đang ở Hải Phòng, nếu bạn nào quan tâm thì liên lạc với mình nhé. Mình rất trân trọng những bạn có ý thức học nghiêm túc và có ý chí tự học. Mình cũng đã tự học tiếng Nhật nhiều năm và đã thành công, nên học tiếng Tây Ban Nha mình cảm thấy khá là dễ, nhất là nếu đã học qua tiếng Anh, tiếng Pháp thì học từ vựng sẽ rất nhàn đấy. Mình sẵn sàng chia sẻ a/c với bạn nào thật sự muốn học tiếng Tây Ban Nha và cùng trao đổi kinh nghiệm để cùng học tập. Bạn nào ở Hải Phòng thì càng tốt.
    e-mail của mình: anhtuan@canhsatvietnam.org
    Me llamo Tuan.
    Adiós.
  5. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

e-mail me nicesnake77@yahoo.com
    Không những có website mà còn có cả chương trình dạy, đĩa CD hay lắm. Cho các bạn tự học một cách hiệu quả từ a,b,c.
  6. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Trang learningspanish.com là trang mình đang học đấy. Nhưng chỉ là dùng thử thôi. Muốn học cẩn thận phải mua a/c và bộ đĩa. Mình có đấy. Đó là bộ Camino del éxito, học hay lắm nhé. e-mail cho mình, mình sẽ chỉ giúp. Mình không muốn công khai số điện thoại đâu, vì đã nhiều lần đau đầu vì bị nhá máy rồi. Nhé. nicesnake77@yahoo.com; hay anhtuan090@mobifone.com.vn cũng được.
    Thân.
  7. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Hola!
    Cộng đồng yêu thích Español dạo này ít lên mạng tham gia diễn đàn quá. Hay là bạn nào đang học upload lên cho anh chị em tí kiến thức nhỉ.
    Gracias,
    Te quiero, amo mio!
  8. huydecrypter

huydecrypter Thành viên mới

Hola tuan
    neu cau muon noi tbn thi hom toi day , minh di h.fong se pm cho cau nhe .
    fox muzik shop 3b ngõ bảo khánh
    mail & ym groovyfox3001@yahoo.com
    fone 049037584 0914339439
    groovyfox3001 skype
    paltalk groovyfox
    visit my store
    http://travel.yahoo.com/p-travelguide-2769564-fox_music_hanoi-i
  9. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

OK. Có thêm bạn là vui rồi, mình mới học thôi, chưa nói được nhiều đâu. Mới mấy câu sơ sơ thôi đấy.
    Gracias nhé.
    ym này: nicesnake77
    Adiós!
  10. calabaza

calabaza Thành viên mới

Hola, khoảng nửa tháng nữa có lớp abc mới đấy, bạn nào thích học thì đăng ký nhá