1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học thạc sĩ CNTT bên Ấn Độ, các bác chỉ giáo cho em với!

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi thanhnt86, 27/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhnt86

thanhnt86 Thành viên mới

Học thạc sĩ CNTT bên Ấn Độ, các bác chỉ giáo cho em với!

Thằng em nó năm sau là tôt nghiệp ĐH rồi, nó có ý định muốn sang bên Ấn học thạc sĩ theo chuyên ngành CNTT mà ĐH nó đang học. Hiện nay thông tin còn khó khăn quá.
    Nay tớ lên đây nhờ mọi người ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho tớ với:
    -Trường nào học Thạc sĩ về CNTT thì tốt?
    -Các điều kiện cần thiết để có thể nhập học
    -Thời gian và tổng chi phí cho một khoá học Thạc sĩ ở bên Ấn
    Trước mắt 3 thông tin trên là quan trọng nhất . Mong mọi người giúp tớ với , tớ cảm ơn lắm lắm
  2. ceme86

ceme86 Thành viên mới

- Peoples Education Society hoặc Christ College. Đây là hai trường hoành tráng nhất Bangalore
    - Hoàn tất bậc học Đại Học bất kể chuyên ngành gì, phỏng vấn + thi ( thi cũng dễ thôi ), ko yêu cầu tiếng Anh.
    - Học M-Tech thì 2 năm, MCA, MSC thì 3 năm, mỗi năm khoảng 1600-1800$ ( học phí )
    Hỏi thêm cái j thì đồng chí contact tớ
  3. missakana

missakana Thành viên mới

bác ơi, ko iu cầu tiếng Anh thì bác phỏng vấn bằng tiếng Ấn hả
    ? hiện trạng bây giờ là nhiều nước nhận du học sinh without English xong rùi DHS đó cũng bơi bơi năm đầu tiên để thích nghi luôn, khổ thân ai mà ko muốn đi học để có tương lai, thế nhưng thông tin đạt được thì lại quá ít. Thích nhất là dạng homestay mà hình như ở Ấn không áp dụng thì phải? thấy ai cũng đề cập đến kí túc xá không hà
    Được missakana sửa chữa / chuyển vào 16:59 ngày 28/06/2007
  4. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Vưng ạ, cái củ chuối là ở chố đấy đấy.
    Em nhớ dạo trước có lần đến sứ quán Ấn ở Trần Hưng Đạo, gặp 1 bà chị đi học Thạc sĩ CNTT ở thủ đô ( hề hề ) .. Người ta hỏi chị sang đó học bằng tiếng gì : Dạ bằng tiếng Anh. Thế sao chị ko trả lời được phỏng vấn : Dạ, em có biết tiếng Anh đâu.
    Thạc sĩ hẳn hoi nhá
    Lúc đấy em có nghía qua profile của chị ấy, thấy ghi là giảng viên ĐH Quốc Gia Hà Nội ..hehe ..
    Ấn ko có dạng homestay vì nhiều nhà ăn còn chưa đủ, nuôi thêm có mà chết, nhoè
  5. missakana

missakana Thành viên mới

Bác nhầm nhá! homestay là 1 hình thức earn money cho local đấy , mà lại giúp DSH hòa nhập vào cuộc sống của nước đó nữa. Bên em đây , bọn Tây tòan trông chờ vào tụi DSH trả tiền mortgage đấy bác ui. Em thấy thì có lẽ chằng mấy ai thật sự thích tìm hiểu dân tình bản xứ mà chỉ mong kiếm cho xong cái bằng để đi làm thui
  6. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Thế chắc là vùng em ko có "loại hình dịch vụ" đó vì ra đường là gặp nhà ổ chuột, thậm chí ngay trong khuân viên trường cũng có dãy nhà ổ chuột thấp lè tè luôn
  7. thanhnt86

thanhnt86 Thành viên mới

Bên Ấn nghe chừng còn nghèo chả kém gì dân VN ta nhỉ :(
    Rất cảm ơn các bạn đã share thông tin với tớ . Hi vọng sẽ nhận được nhiều hơn nữa :)
  8. missakana

missakana Thành viên mới

bác ui, bác so sánh thì phải city với city, quê với quê, chứ bác lấy cái quê của ng ta mà so sánh với city của mình là ko công bằng rồi. Dù sao Tp HCM cũng từng là hòn ngọc viễn đông mờ , từng hơn hẳn singapore ấy chứ . Nhưng bác vào BBC mà xem thì lượng đô la Ấn Kiều gửi về quê nhà ko phải ít đâu nhá, chỉ khổ nếu xét tổng thể nước Ấn thì vẫn còn nghèo thôi
  9. thanhnt86

thanhnt86 Thành viên mới

Bác nào có thể giúp em nội dung chi tiết các chương trình học Thạc sĩ CNTT bên Ấn được không ạh :-/
  10. VnPro2005

VnPro2005 Thành viên mới

Hi all,
    Mình muốn sang India học Master I.T chuyên ngành Mạng máy tính/truyền thông hoặc về An toàn thông tin.
    Các bạn có thể cho mình thêm chút thông tin về các trường nào có đào tạo về chuyên ngành này ? địa chỉ website .
    Nếu có thêm thông tin về chi phí học nữa thì càng tốt.
    Mình xin cảm ơn nhiều.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa