1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Thiết Kế Website Đẹp, Chuyên Nghiệp, Và Thu Hút

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi manhmanh12121990, 21/08/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. manhmanh12121990

manhmanh12121990 Thành viên mới

Làm thế nào để có một website chuyên nghiệp và thân thiện với người dùng trong kỷ nguyên digital hiện nay? Không một ai có thể phủ nhận 1 điều rằng, mọi công việc kinh doanh ngày nay đều cần có một thiết kế website chuyên nghiệp. Từ bất động sản, nhà hàng, bán lẻ, thương mại điện tử, đến giáo dục, vận tải,.. đều cần một website để hoạt động.

Digital Marketing là gì? Hiểu và làm Digital Marketing

Những công việc cần chuẩn bị trước khi thiết kế website

Đội ngũ nhân sự

Khi thiết kế logo cho thương hiệu doanh nghiệp của bạn, việc tìm thuê một người có thể làm hết từ A-Z mọi công việc là điều không hề khó. Thế nhưng để tạo ra được 1 website chuẩn chỉnh, đôi khi 1 người là không thể đủ. Mặc dù có những cá nhân và đơn vị cung cấp các giải pháp thiết kế website toàn diện, nhưng bạn cũng nên cân nhắc việc xé lẻ các nội dung để đảm bảo hiệu quả cao nhất cho website của mình.

Mua tên miền và thuê hosting

Cũng giống như công việc kinh doanh truyền thống, việc đầu tiên bạn cần làm khi thiết kế website của mình đó chính là đi thuê địa điểm.

Cấu trúc website và nội dung trên trang
    Thiết kế web hoặc lập trình viên của bạn sẽ không phải là người viết nội dung trên trang hay chụp ảnh sản phẩm cho bạn. Bạn sẽ phải là người cung cấp tất cả các nội dung cũng như cấu trúc chung cho website.

Thiết kế website đẹp như thế nào?

Mẫu template cho website
    Nền tảng các mẫu template cho webíte thực sự đã bùng nổ trong thập niên đổ lại đây. Có thể bạn đã nghe loáng thoáng qua một số cái tên nổi tiếng như: Squarespace, Shopify, Wix hay Weebly. Mỗi đơn vị đều sở hữu những đặc điểm riêng và có những mẫu template chuyên biệt để bạn lựa chọn.

Thuê freelancer cho những giải pháp toàn diện
    Nếu như bạn quan tâm hơn đến vẻ ngoài của website cũng như cách vận hành chức năng của chúng, lựa chọn tốt nhất là thuê freelancer để giải quyết vấn đề đó của bạn.

Hướng dẫn SEO từ A-Z

Thiết kế website chuyên nghiệp trong 7 bước

1. Xác định nhu cầu và thuê designer
    Bạn đã thuê được tên miền của website mình? Bạn đã xác định rõ các chức năng cần có? Danh sách các trang trên site? Bạn đã lên đầy đủ chiến lược các nội dung mà thu hút được khách để đăng tải lên web?

2. Bắt đầu với sơ đồ trang web – wireframe
    Bạn sẽ khó lòng làm một chuyến du lịch xuyên đất nước mình nếu như thiếu 1 cái bản đồ. Tương tự như vậy, bạn không bắt tay vào thiết kế website nếu chưa có một sơ đồ trang web cụ thể. Wireframe sẽ là bản thiết kế chỉ ra các điều hướng, hình ảnh, đường dẫn của các nút CTA,...

3. Thiết kế “look and feel” cho website
    Thiết kế website chính là ngôi nhà của thương hiệu bạn trên online. Do đó, các quyết định về thiết kế từ font chữ, màu sắc cho tới phong cách nên được xây dựng xung quanh đặc tính của thương hiệu. Nếu như bạn có cẩm nang thiết kế thương hiệu, hãy gửi nó cho các designer của mình.

4. Tạo mẫu template cho các trang
    Sau khi đã tạo ra được cái hồn cho website của bạn, và giả dụ rằng bạn đã xong phần sơ đồ trang web, việc tiếp theo bạn nên làm là tạo ra các bản mẫu cho thiết kế của mình.

Xem thêm tại: Bí Quyết Thiết Kế Website