1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng anh giao tiếp căn bản

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tiếng Anh Sài Gòn (Saigon English Club)' bởi mrtrong181, 01/04/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truonghuyen

truonghuyen Thành viên tích cực

Nếu chưa biết gì về T.A bạn nên học bên DHSP với giáo viên Vn còn nếu bạn đã học qua mà bị mất gốc thì học ILI bên Q10 tốt đấy bạn. Mình thích môi trường học bên này lắm/
  2. maitrucphuongdo

maitrucphuongdo Thành viên mới

Mình cũng đồng ý với bạn, mình nên học với giáo viên việt trước nếu bạn đã bỏ lâu hoặc bạn muốn có một nền tảng tốt, sau đó tìm giáo viên nước ngoài mà chỉnh phát âm cũng như tập phản xạ cho tốt.
  3. candybaotran

candybaotran Thành viên mới

Mình học tiếng Anh giao tiếp bên chỗ trung tâm Anh ngữ Tome, thấy chương trình học bên trung tâm Anh ngữ Tome học từ căn bản lên thấy nhanh tiến bộ lắm luôn, mình học bên trung tâm thấy thích cách quan tâm sự tận tình và nhiệt huyết của giáo viên bên trung tâm lắm luôn. Chương trình học gần sát thực tế và nhu cầu học của các học viên tại Trung tâm. Ngoài các hoạt động trên lớp ra bên trung tâm Anh ngữ Tome cũng thường xuyên tổ chức các hoạt động ngoại khóa cho các bạn học viên của trung tâm để được thực hành tiếng Anh nhiều hơn cũng như rèn luyện các kĩ năng tiếng Anh cho bản thân.
  4. qn_motmuayeu

qn_motmuayeu Thành viên tích cực

Khi mình đến ILI test đúng trình độ rồi xếp đúng lớp thì mừng lớp. Học với giáo viên nước ngoài luôn nên cũng nhanh tiến bộ lắm. Phương pháp giảng dạy cũng rất hay nữa. Họ chỉ dẫn mình nhiệt tình nên rất thích
    truonghuyen thích bài này.
  5. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Mình xin chia sẻ chút kinh nghiệm của mình, mình cũng từng học T.A ngáo ộp, nên mình cố tìm 1 tt T.A để theo học vì mình nghĩ ở đó có ng kèm mình cũng như mình sẽ có phương pháp học tốt hơn, rồi mình cũng tìm được tt ICES và đk ký theo học, học 1 t.g mình thấy chất lượng lắm, giáo viên cũng nhiệt tình. Mình được học giáo trình giao tiếp mới nhất Speak Now nên có nhiều điểm hay, có cả account học online nữa, trong lớp gv luôn tạo cho mình môi trường giao tiếp liên tục nên mình dạn nói hơn, giờ trình độ A.V của mình tiến bộ hơn nhiều rồi có thể tự tin giao tiếp với người nước ngoài nữa. Sđt trường nè 0913.335.203 bạn alo để biết kỹ hơn những thông tin bạn cần nha.
  6. saclantim

saclantim Thành viên mới

Học căn bản thì học với giáo viên nước ngoài mà có phương pháp dạy thì sẽ rất tốt đấy. Học nhanh lấy lại căn bản mà lại phát âm chuẩn lại nữa
  7. nhatviettan

nhatviettan Thành viên mới

Lúc trước có thời gian mình cũng mày mò tự học để tiết kiệm chi phí nhưng cơ bản là không phản xạ nhanh được khi giao tiếp, mà tự học thì mau nản, ko có động lực nên mình cũng tìm một trung tâm chất lượng để đạt kết quả tốt. Trong những nơi mình từng học , chắc thấy IEG là ok đó , giáo viên cũng dạy nhiệt tình suốt khóa nữa . Họ giúp đỡ mình nhiều trong kĩ năng phát âm lắm!
  8. liminhky

liminhky Thành viên tích cực

Học với giáo viên ILI thì tin tưởng hoàn toàn
  9. thaohien123

thaohien123 Thành viên tích cực

Mình cũng bỏ phiếu cho ILI nhé.
  10. ChiChi315

ChiChi315 Thành viên mới

Tiếng anh thì nơi nào dạy cũng vậy thôi, chủ yếu tự học là chính. Ngoài ra bạn cũng có thể đến những câu lạc bộ tiếng anh để giao tiếp nhiều hơn. Đầu tiên, bạn cứ luyện lại luyện phát âm tiếng anh và ngữ pháp cơ bản, học thêm từ vựng thông dụng. Rồi bạn đến những câu lạc bộ tiếng anh để luyện nói thêm, cứ dạn dĩ mở miệng ra nói là bạn sẽ nói được thôi. Mình chia sẻ cho bạn 1 số link hướng dẫn phương pháp học giao tiếp và link tự học từ vừng ngữ pháp nè:
    http://www.tuhocanhvan.com/category/anh-van-giao-tiep-hang-ngay
    https://www.youtube.com/user/tuhocanhvan
    http://www.facebook.com/ToiTuHocAnhNgu
    DuongAnhMai thích bài này.