1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng anh giao tiếp căn bản

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tiếng Anh Sài Gòn (Saigon English Club)' bởi mrtrong181, 01/04/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenbaochi

nguyenbaochi Thành viên mới

mình đang tìm hiểu lớp thầy Jesse quận 9. Ai có học vs thầy rồi cho cái feedback với, mình chỉ muốn học phát âm, nghe-nói thôi.
  2. thutranggiang

thutranggiang Thành viên tích cực

Mình một vote cho trung tâm ILI quận 10 này.
  3. Uyenuyenphan

Uyenuyenphan Thành viên mới

Bản thân mình thấy rằng muốn giao tiếp tốt tiếng anh điều quan trọng là cần có một môi trường học tập hoàn toàn tiếng anh, thầy cô toàn người nước ngoài thì càng tốt hơn, bởi vì họ có thể giúp mình phát âm chuẩn và cách nói của người nước ngoài giúp mình dễ bắt nhịp hơn và quen hơn với cách nói của người nước ngoài từ đó giúp mình giao tiếp tốt hơn. mình nói tiếng anh cũng ko tốt lắm nhưng có lần bạn của mình rủ đến clb tiếng anh có người nước ngoài ở trung tâm giáo dục thường xuyên quận 9, có thầy Jesse dạy và 2 thầy nước ngoài nữa, mình thấy cũng vui lắm, thầy nhiệt tình mà thân thiện, được học nhóm và chơi game rất vui, quan trọng là được nói nhiều và hiểu nhiều về tiếng anh, mới qua 1 buổi sinh hoạt clb thôi nhưng mình thấy hứng thú lắm, mình đã đăng kí học ở đó.
    --- Gộp bài viết: 20/05/2016, Bài cũ từ: 20/05/2016 ---
    Bản thân mình thấy rằng muốn giao tiếp tốt tiếng anh điều quan trọng là cần có một môi trường học tập hoàn toàn tiếng anh, thầy cô toàn người nước ngoài thì càng tốt hơn, bởi vì họ có thể giúp mình phát âm chuẩn và cách nói của người nước ngoài giúp mình dễ bắt nhịp hơn và quen hơn với cách nói của người nước ngoài từ đó giúp mình giao tiếp tốt hơn. mình nói tiếng anh cũng ko tốt lắm nhưng có lần bạn của mình rủ đến clb tiếng anh có người nước ngoài ở trung tâm giáo dục thường xuyên quận 9, có thầy Jesse dạy và 2 thầy nước ngoài nữa, mình thấy cũng vui lắm, thầy nhiệt tình mà thân thiện, được học nhóm và chơi game rất vui, quan trọng là được nói nhiều và hiểu nhiều về tiếng anh, mới qua 1 buổi sinh hoạt clb thôi nhưng mình thấy hứng thú lắm, mình đã đăng kí học ở đó.
  4. nguyenthuytrucphuong

nguyenthuytrucphuong Thành viên mới

Học ở ILI cho tớ thêm nhiều kiến thức bổ ích mới. Học với giáo viên nước ngoài hoàn toàn luôn nên có môi trường để thực hành. Cũng học ở 1 vài trung tâm rồi nhưng mà không có nơi nào ưng ý cả, học ở ILI là hài lòng nhất. Tuy cơ sở vật chất không bằng nhiều trung tâm khác nhưng học có tiếng
    nganhanguyengiahangiahuy thích bài này.
  5. diemkhanhnguyen

diemkhanhnguyen Thành viên mới

Ngoài giờ học ở trường ,mình còn tham gia câu lạc bộ tiếng Anh để thực hành. Với lại mình đang học ở trung tâm ILI để cải thiện kỹ năng nữa. Nhưng muốn phản xạ tốt thì học với giáo viên nước ngoài mọi người nhé.Khi về nhà, mình đọc sách, báo, xem phim và nghe nhạc tiếng Anh.
    nganhanguyengiahangiahuy thích bài này.
  6. lechau90

lechau90 Thành viên mới

Bạn có thể tham khảo khóa học anh văn tại trung tâm bên quận 10 IEG Việt Nam. Các bạn sinh viên học ở đây khá nhiều. Thời gian học có buổi sáng có buổi chiều tối, thuận lợi cho các bạn sinh viên, mà đặc biệt là các bạn đi làm có thời gian học thêm tiếng anh. Với lại cơ sở vật chất cũng khá ok.
  7. giahangiahuy

giahangiahuy Thành viên mới

Học tiếng anh là mình phải thực sự đầu tư ah bạn. Muốn có môi trường học tập phản xạ và luyện phát âm tốt thì mình nghĩ rằng mọi người nên tìm một nơi học bản ngữ vì như vậy mới nhanh hiệu quả. Mình cũng may mắn vì trong bản thân có một chút khiếu tiếng anh, mặc dù mình bỏ lâu rùi nhưng khi đến ILI test mình cũng được học lớp 3a, chứ không phải lớp bắt đầu. Vào học gặp đúng ông thầy cực dễ thương và thân thiện , ông chỉ cho mình nhiệt tình quá trời , nói chung mình thấy ILI tuy nhỏ nhưng đưuọc cái là chất lượng mà cái mỗi học sinh cần là chất lượng , khi mình học xong mình đạt được những gì đó mới là điều quan trọng.
    nganhanguyen thích bài này.
  8. duongnhutadayeu

duongnhutadayeu Thành viên quen thuộc

Bên ILI dạy giao tiếp ok và hiệu quả , mình thích ah.
    nganhanguyen thích bài này.
  9. ngleduy

ngleduy Thành viên mới

Tiếng anh là môn mà mình học hoài vẫn không vào, nhưng do công việc hiện tại cần giao tiếp bằng tiếng anh, nên bắt buộc phải đi học. Cũng lên tìm hiểu nghiên cứu nhiều trung tâm nhưng may sao có đứa bạn đã từng học rồi, nên chỉ mình đến trung tâm IEG - sư vạn hạnh. Qua đó tìm hiểu thấy chương trình học ok, thời gian phù hợp cho mình đi làm ban ngày, thế là mình quyết định đăng ký. Học được 2 khóa thấy tiếng anh cũng khá hơn, giao tiếp cũng tự tin hơn.
  10. nganhanguyen

nganhanguyen Thành viên quen thuộc

Ráng học đi bạn ơi, ra trường giỏi tiếng anh hok xin được việc thì có thể xin việc khác mà làm. Mình thấy ngôn ngữ này nó không lỗi thời đâu ah. Học tốt còn dạy cho con cái sau này nữa hi, mình cũng đang phấn đâu đây. Mình cũng đang tham gia khóa giao tiếp 3a ở ILI này.