1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng anh giao tiếp ở đâu hiệu quả

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi phancuong1211, 21/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phancuong1211

phancuong1211 Thành viên mới

[FONT=&quot]Tiếng anh của mình không được tốt lắm. Mình định tìm khóa học tiếng anh giao tiếp với người bản xứ. Ở HN mình nên đi học tiếng anh giao tiếp ở đâu?Có ai chỉ mình với đc ko? Thanks các bạn[/FONT]
  2. briandg

briandg Thành viên tích cực

Nếu bạn không có điều kiện tiếp xúc nhiều với người bản xứ thì việc học chỉ mỗi kỹ năng nghe nói giao tiếp thường không đem lại hiệu quả nhiều.
    Theo kinh nghiệm của mình nên học chắc từ căn bản, từ mới, ngữ pháp, phát âm ... rồi thi một chứng chỉ có chất lượng như toefl hoặc ielts.
    Việc căn bản chưa vừng mà đi học mấy lớp giao tiếp có giáo viên nước ngoài thường là ... phí tiền.
  3. karakapuri

karakapuri Thành viên mới

Lên bờ hồ, phố Mã Mây mời tây đi uống cà fe trình độ lên nhanh lắm. Nhanh gấp cả chục lần học ở trung tâm.
  4. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhầm to !

Học giao tiếp là một cách học all in one !

Muốn giao tiếp giỏi điều kiện cần là anh phải có vốn từ và nắm được ngữ pháp. Nhưng nếu chỉ biết ngữ pháp không thôi mà không luyện kỹ năng nghe nói thì không bật ra được.

Cứ học giao tiếp rồi tự trao dồi thêm các kỹ năng kia day by day.

Học nói có đứa trẻ nào học cấu trúc câu trước không ? hay phải bi bô nói sai rồi sửa dần thành 1 câu hoàn chỉnh :)

@ban chủ topic: Ra Trung tâm như language link hay acet Hanoi mà học bạn à nếu có điều kiện về kinh tế, ra đấy có làm một bài test để xếp lớp qua đó tìm được lớp học phù hợp với khả năng của mình mà bắt đầu.
  5. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Bây h ở HN cũng có nhiều Trung tâm mà do người bản ngữ mở ra, với quy mô nhỏ thôi nhưng học phí mềm hơn các trung tâm có tiếng một chút như: Apollo, Language Link... mà học thì lại cũng rất ổn. Nếu bạn muốn đi học một trung tâm của ng nước ngoài như thế, pm inbox mình sẽ cho số chỗ mình đã học.
  6. hienbkhn

hienbkhn Thành viên mới

7. daigia001

daigia001 Thành viên mới

có chỗ nào tính tiền Việt khoảng 100k để mình đăng ký học với
    chứ mấy chỗ tính $ học xót xa lắm
    1 buổi học mất hộp sữa của con rồi
  8. hoahongxanh66

hoahongxanh66 Thành viên mới

Qua trung tâm language link đi bạn. Mình vừa đăng ký khóa học ở đó xong. Nghe nói năm nay họ dùng giáo trình mới Global gì đó
  9. alpha5885

alpha5885 Thành viên mới

Em nói thật là ngữ pháp lâu rồi em cũng quên, nhưng giờ bảo đi học ngữ pháp tiếp em nản quá.

Học mấy lớp tiếng anh rồi nhưng thấy khả năng nói và viết vẫn như thế, nói thật là em ít nói mà ko nói nhiều thì lại thành ko giao tiếp đc. Viết thì lại càng ko.

Do chịu khó nghe nên dạo này nghe có đỡ hơn trc nhưng cũng chưa ăn thua gì.

Nghĩ mãi, em chưa học ở language link bao giờ vì học phí cũng cao: 250$/1 khóa nhưng mà học mãi với giáo viên VN rồi nhưng thấy nói cũng chẳng ăn thua gì cả.

Có lớp học cô giáo cho tài liệu rất hay nhưng mà học sinh ko đc nói mấy. Em cũng nản lắm vì cái chuyện tiếng anh tiếng em này.

Các chị cho em ý kiến và lời khuyên với ạ. Đợt này em tính đi học giao tiếp ở language link đây nhưng mà trong lòng vẫn cứ phân vân.
  10. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

Tất cả chỉ là tin đồn, học đi rồi bạn tự cảm nhận