1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

học tiếng anh giao tiếp ở trung tâm nào vừa tốt mà giá cả lại phải chăng ????

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tiếng Anh Sài Gòn (Saigon English Club)' bởi c0s0c0la, 17/02/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuetam

tuetam Thành viên mới

Mình cũng thấy ILI dạy được.
  2. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Chào bạn, mình đang theo học lớp giao tiếp bên TT Anh Ngữ ICES nà. Trước đây mình cũng từng luyện ở nhiều nơi lắm, nhưng mình học hoài cũng không nói được nhiều. Rồi đâm ra cũng chán nản lắm. Rồi nhờ có mấy đứa bạn nó cũng từng học ở bên TT này nên cũng rủ sang học chung. Ngày đầu mình học ở đây cảm thấy mọi thứ rất là OK. Do là học viên có cùng trình độ nên mình giáo viên dạy theo từ trình độ của học viên. Nên lớp theo bài rất nhanh và cũng dễ hiểu. Lớp mình học thì không quá 5 học viên. Giá học phí thì rẻ phù hợp cho sinh viên. Giáo viên thì nhiệt tình, tận tâm với nghề. Không khí lớp sinh động. Thời gian học thì do học viên tự chọn nên các bạn cứ thoải mái về mặt thời gian. Khi học trên lớp mình sẽ được giáo viên dạy về các cấu trúc, ngữ pháp, phát âm và nhấn âm vv... Trong quá trình học mình được học theo dạng chủ đề. Mỗi ngày 1 chủ đề , thầy cô sẽ phân vai cho mỗi thành viên trong lớp là 1 nhân vật có trong chủ đề đó để có thể đối thoại 1 với nhau. Nếu bạn nào có nhu cầu thì cứ tham khảo thử xem sao nhé. Facebook: Hoc Anh Van ICES - SĐT: 091.333.5203
  3. BB_BT

BB_BT Thành viên tích cực

Chường trình học ở ILI xây dựng phù hợp với từng cấp độ của học viên nên học dễ hiểu, dễ tiếp thu. M ình học ILI cũng thấy được sự tiến bộ rõ rệt sau 1 thời gian theo học. Ngoài ra trên lớp học giáo viên còn mở rộng các chủ đề bfi học ra bên ngoài tránh gây nhàm chán.
  4. lochoang1412

lochoang1412 Thành viên mới

Hi bạn, thời sinh viên mình cũng phải đi tìm trung tâm học phí phải chăng và đào tạo chất lượng để theo hoc giao tiep tieng anh cho nguoi moi bat dau. Sau khi tìm hiểu trên facebook và google thì thấy có Anh ngữ Tôi Tự Học là tương đối ổn, mình có đăng ký khóa học phát âm ở đây. GV trẻ mà nhiệt tình lắm, bạn search tìm hiểu kỹ thêm thử nha :)
  5. buimyhang

buimyhang Thành viên tích cực

Học với giáo viên nước ngoài mà học phí hơi đắt hơn so với trung tâm việt thì cũng ráng đầu tư bạn ah. Học phản xạ nhanh và phát âm chuẩn thì mình nên học với giáo viên bản ngữ. Mình thì đang học ở ILI. trung tâm giáo viên nước ngoài hết nhưng học phí cũng mềm thôi bạn không quá đăt so vơi các trung tâm khác đâu. Quan trọng là mình học tốt.
    trucphuong46 thích bài này.
  6. Kaimad

Kaimad Thành viên mới

Học phí mềm cho sinh viên mà dạy chất lượng bạn có thể tham khảo chỗ mình đang học nè. 2 triệu cho khoá gần 3 tháng, lớp cũng ít người nữa. Trong lớp thầy cho tụi mình luyện nói rất nhiều nhé. Link cho bạn nếu cần: http://www.facebook.com/ToiTuHocAnhNgu
  7. trucphuong46

trucphuong46 Thành viên rất tích cực

Mình cũng chọn ILI.
  8. phuongkyvy1611

phuongkyvy1611 Thành viên mới

bạn qua bên trung tâm Tôi tự học thử xem sao. đợt mình học 2 khoá giao tiếp ở bên đó thấy mấy thầy nhiệt tình lắm nha, vừa dạy giao tiếp vừa chỉnh phát âm cho mình luôn á, mình học lâu rồi bên Phú Nhuận lận, giờ thấy có cơ sở mới ở Sư Vạn Hạnh vs cả Thủ Đức nữa sao á bạn, học phí cũng phù hợp vs sinh viên nữa. hình như có 1 triệu mấy à, giá cách đây 3 năm ồi
  9. eyebrow

eyebrow Thành viên quen thuộc

Học phí ở ILI không cao mà chất lượng học cũng tốt. THeo nhận xét của mình thì giáo viên nước ngoài 100% có kinh nghiệm dạy học viên học viên là điểm mạnh của ILI. Bên cạnh đó, họ quan tâm đến chất lượng của học viên và những gì học viên đạt được sau mỗi khoá học.
  10. ChiChi315

ChiChi315 Thành viên mới

Theo mình, nếu bạn đã có nền tảng rồi thì nên đi tham gia các câu lạc bộ tiếng anh để có cơ hội nghe nói nhiều hơn, và giao tiếp tự nhiên hơn. Ngoài ra, bạn cũng có thể xem phim, hoặc nghe nhạc sẽ giúp bạn cải thiện khả năng nghe rất nhiều. Nhưng nếu bạn hoàn toàn mất căn bản thì nên tham gia 1 lớp giao tiếp ở nơi nào đó, để giúp bạn hệ thống được những ngữ pháp và tự vựng cơ bản, đồng thời biết cách lắp ráp câu. Mình cũng từng học vài khoá giao tiếp tiếng anh cơ bản ở Anh Ngữ Tôi Tự Học và cảm thấy tự tin giao tiếp hơn trước kia nhiều. Giờ mình có thể biết cách tự luyện tiếng anh thêm ở nhà nữa. Bạn có thể tham khảo ở trang này để đk học thử nha. http://www.tuhocanhvan.com/lop-anh-van-giao-tiep
    Ở đây cũng có 1 số phương pháp học tiếng anh giao tiếp nữa, bạn xem thêm nhé http://www.tuhocanhvan.com/category/anh-van-giao-tiep-hang-ngay