1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Tiếng Anh ở đâu vừa rẻ vừa chất lượng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lenhi1407, 15/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BatKhaTuNghi

BatKhaTuNghi Thành viên rất tích cực

Có đấy, ko phải ai cũng bất thiện như người đẹp đâu!

@ chủ top: bạn muốn học ở Sài Gòn hay ở Hà Nội? Ở Sài Gòn thì nhiều lắm, có nhiều thầy cô dạy Anh văn rất giỏi, rất chất lượng lại lấy học phí rẻ, điển hình là đối diện nhà mình có cô giáo Lê dạy Anh văn 15 năm rồi, chỉ dạy ở nhà, ko dạy ở trường mà người ta đến học đông lắm. Hồi đó mình cũng có học cô này, đúng là rất hay và rất chất lượng đó!
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Nhưng có nhanh không? Cô có rèn đủ 4 kỹ năng ko, hay tập trung chủ yếu vào đọc, viết, phần nghe và nói ko đuợc kỹ như các phần trên?
  3. BatKhaTuNghi

BatKhaTuNghi Thành viên rất tích cực

Cả 4 kỹ năng nha bạn!
  4. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Thời gian thì sao?
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn đúng là không tự nghĩ được.

Tôi nói là Chủ topic cần tìm một người như vậy, như vậy, như vậy, chứ tôi có nói là Không có giáo viên như vậy hay sao mà bạn nhảy vô nói câu trớt quớt "Không phải ai cũng bất thiện bla bla bla" đâu?

Tiếng Việt đọc còn chưa thông, bạn nên xem lại trước khi học bất cứ ngoại ngữ nào.
  6. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

bạn này lúc nào cũng tỏ ra mình suy nghĩ thấu đáo, phân tích này nọ, giọng văn thì dậy đời.

người ta hỏi, ko biết thì ngồi im. Họ cũng muốn tìm chỗ tốt nhất có thể so với yêu cầu của họ, chứ có phải là bắt buộc đâu. Giờ có 3-4 option, kiểu gì chả có 1 option hơn, nên họ mới cần tư vấn.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    bác cho em thêm thông tin với, như là thông tin khóa học tới, địa điểm, lịch học tới ở đâu? Tớ đang có người quen có nhu cầu.

Cám ơn bác trước!
  7. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

Chúc bạn chủ topic cố gắng luyện tiếng Anh đạt mức người Việt giỏi tiếng Việt nói tiếng Việt đi nhé như một cao nhân trên này nhé ;))

à, nếu trình tiếng Việt giỏi thì biết rất rõ về từ Hán Việt đó nhé vì khoảng chừng 70% từ tiếng Việt có liên quan đến Hán Việt đó bạn :)

hơi buồn nhưng cũng phải một lần nói
  8. xiangqi_87

xiangqi_87 Thành viên tích cực

Bác nói làm em mừng quá. Cho em xin cái địa chỉ đi bác[r2)] [r2)] [r2)]
  9. homtamings

homtamings Thành viên mới

Chỗ cô đó bên Q.7 đấy, có xa đối với em ko?
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thấu đáo thì không cần phải "tỏ ra" đâu.

Và không thấu đáo thì có cố gắng "tỏ ra" thế nào cũng không thể tỏ ra nổi đâu.

(Tôi chỉ phân tích cái lệch lạc trong suy nghĩ của bạn khi viết câu trên.)

Còn về topic, thay vì nói rất thẳng là "Không có đứa giáo viên nào vừa GIỎI lại dạy vừa RẺ đâu", thì tôi nghĩ thêm một chút (vâng, không biết bạn có biết nghĩ thêm không, hay thấy cái gì không ưng ý là đùng đùng reply ngay) và thấy rằng vẫn có giáo viên giỏi dạy rẻ, nếu như người giáo viên ấy làm từ thiện thông qua hành động dạy.

Như vậy, tôi đã lược bỏ đi ý này khi viết post trên: Không có cái quái gì vừa tốt lại vừa rẻ đâu chủ topic ạ. (Cái này hiển nhiên, chắc chủ topic có ngu cũng sẽ hiểu được, tôi nói ra thì lại là nói điều hiển nhiên.)

Và ghi vào một ý có lợi hơn: Chủ topic nên cố gắng tìm những giáo viên làm từ thiện thông qua việc dạy, chứ còn đâm đầu sầm sập vào 1 đứa giáo viên dạy rẻ (mà không làm từ thiện thông qua việc dạy) thì hiển nhiên là sẽ ăn phải chất lượng hạng cám.

Còn nếu thích giá rẻ, tôi nghĩ là giá rẻ thì đầy, tôi giới thiệu cũng được, nhưng liệu có phù hợp với tiêu chí "chất lượng cao" và "hợp tkb" của chủ topic chưa?

Bạn có thể vừa đọc vừa nghĩ, hoặc đọc xong rồi nghĩ, chứ không hề suy nghĩ mà thích reply thế này, thì ý tứ cũng chỉ đến được một câu mắng vu vơ, không có cơ sở gì như trên kia thôi. (Thậm chí ý tứ còn lệch lạc, trớt quớt.)